ਘਰ ਵਿਚ ਧਨ ਨਹੀਂ ਟਿਕਦਾ ਹਲਦੀ ਦੇ ਡੱਬੇ ਵਿਚ ਪਾ ਦੋ ਇਹ ਇਕ ਚੀਜ਼

ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਵਿੱਚ ਹਲਦੀ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਪਵਿੱਤਰ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹੀ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਹਲਦੀ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਕੋਈ ਵੀ ਪੂਜਾ ਪੂਰੀ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ। ਹਲਦੀ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ ਸਿਰਫ਼ ਮਸਾਲਿਆਂ ਤੱਕ ਹੀ ਸੀਮਤ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਆਯੁਰਵੇਦ ਵਿੱਚ ਹਲਦੀ ਨੂੰ ਇੱਕ ਦਵਾਈ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਹਲਦੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਜੋਤਿਸ਼ ਵਿੱਚ ਵੀ ਕਈ ਤਰੀਕਿਆਂ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਹਲਦੀ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਪਿਆਰੀ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਹਲਦੀ ਦੇ ਕੁਝ ਨੁਸਖੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਕਾਰਗਰ ਮੰਨੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਹਲਦੀ ਦੇ ਨੁਸਖੇ ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਕਿਸਮਤ ਨੂੰ ਖੋਲ੍ਹਣ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਸਗੋਂ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਨੁਕਸ ਵੀ ਦੂਰ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਜੁਪੀਟਰ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕਰਨ ਲਈ ਹਲਦੀ ਨੂੰ ਵੀ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਹਲਦੀ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੁਸਖੇ ਬਾਰੇ।

ਹਲਦੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਪੱਕੇ ਉਪਚਾਰਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਾਫੀ ਮਿਹਨਤ ਦੇ ਬਾਅਦ ਵੀ ਸਫਲਤਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਰਹੀ ਹੈ ਤਾਂ ਬੁੱਧਵਾਰ ਜਾਂ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਨੂੰ ਹਲਦੀ ਦੀ ਮਾਲਾ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਕੰਮ ਵਿਚ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਹਲਦੀ ਦਾ ਇੱਕ ਗੁੱਠ ਲਾਲ ਕੱਪੜੇ ਵਿੱਚ ਬੰਨ੍ਹ ਕੇ ਤਿਜੋਰੀ ਵਿੱਚ ਰੱਖੋ ਅਤੇ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਇਸ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਖੁਸ਼ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਪੈਸਾ ਕਿਤੇ ਫਸਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਕੰਮ ਵਿਚ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਫਸਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਤਾਂ ਚੌਲਾਂ ਨੂੰ ਹਲਦੀ ਨਾਲ ਰੰਗੋ ਅਤੇ ਲਾਲ ਕੱਪੜੇ ਵਿਚ ਬੰਨ੍ਹ ਕੇ ਆਪਣੇ ਪਰਸ ਵਿਚ ਰੱਖੋ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਫਸਿਆ ਹੋਇਆ ਪੈਸਾ ਜਲਦੀ ਵਾਪਿਸ ਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਸ਼ੁਭ ਕੰਮ ਲਈ ਜਾ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਗਣੇਸ਼ ਨੂੰ ਹਲਦੀ ਦਾ ਟਿੱਕਾ ਲਗਾਓ ਅਤੇ ਫਿਰ ਮੱਥੇ ‘ਤੇ ਹਲਦੀ ਦਾ ਤਿਲਕ ਲਗਾਓ ਅਤੇ ਘਰ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲ ਜਾਓ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸ਼ੁਭ ਫਲ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਕੰਮ ਵਿਚ ਤਰੱਕੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਬੁਰੇ ਸੁਪਨਿਆਂ ਤੋਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋ ਤਾਂ ਹਲਦੀ ਦੀ ਗੰਢ ਬੰਨ੍ਹ ਕੇ ਸਿਰ ‘ਤੇ ਰੱਖ ਕੇ ਸੌਂ ਜਾਓ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਬੁਰੇ ਸੁਪਨੇ ਆਉਣੇ ਬੰਦ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।
ਦੇਵਗੁਰੂ ਬ੍ਰਿਹਸਪਤੀ ਅਤੇ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਛੋਲਿਆਂ ਦੀ ਦਾਲ ਅਤੇ ਹਲਦੀ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰੋ। ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਅਤੇ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀਆਂ ਮੂਰਤੀਆਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਇੱਕ ਚੁਟਕੀ ਹਲਦੀ ਚੜ੍ਹਾਉਣ ਨਾਲ ਮਨਚਾਹੇ ਜੀਵਨ ਸਾਥੀ ਦੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਉਪਾਅ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਰੁਕਾਵਟ ਵੀ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਜਿਹੜੀਆਂ ਕੁੜੀਆਂ ਵਿਆਹ ਯੋਗ ਹਨ ਪਰ ਚੰਗੀਆਂ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ਾਂ ਮਿਲਣ ਵਿੱਚ ਦੇਰੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਉਸ ਨੂੰ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਹਲਦੀ ਦੇ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਉਪਾਅ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਦੀਆਂ ਸੰਭਾਵਨਾਵਾਂ ਬਣ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਸੂਰਜ ਨੂੰ ਹਲਦੀ ਮਿਲਾ ਕੇ ਜਲ ਚੜ੍ਹਾਉਣ ਨਾਲ ਲੜਕੀ ਦਾ ਵਿਆਹ ਮਨਚਾਹੇ ਲਾੜੇ ਨਾਲ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਅਤੇ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਮੂਰਤੀ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਹਲਦੀ ਦੀ ਪੂੜੀ ਰੱਖਣ ਨਾਲ ਜਲਦੀ ਵਿਆਹ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਕੱਚੀ ਹਲਦੀ ਦਾ ਇੱਕ ਗੁੱਠ ਬੰਨ੍ਹ ਕੇ ਭਗਵਾਨ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਨੂੰ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਅਗਲੇ ਦਿਨ ਇਸ ਨੂੰ ਪੀਲੇ ਧਾਗੇ ਵਿਚ ਬੰਨ੍ਹ ਕੇ ਆਪਣੀ ਸੱਜੀ ਬਾਂਹ ‘ਤੇ ਬੰਨ੍ਹ ਲਓ। ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਣਗੀਆਂ ਅਤੇ ਕਿਸਮਤ ਤੁਹਾਡਾ ਸਾਥ ਦੇਵੇਗੀ।

ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਸਹੁਰੇ ਘਰ ਪਿਆਰ ਨਹੀਂ ਮਿਲਦਾ। ਉਹ 7 ਪੂਰੀ ਹਲਦੀ ਦੀਆਂ ਗੰਢਾਂ, ਪਿੱਤਲ ਦਾ ਟੁਕੜਾ, ਥੋੜ੍ਹਾ ਜਿਹਾ ਗੁੜ, ਇਹ ਸਾਰੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਆਪਣੇ ਹੱਥਾਂ ਵਿੱਚ ਸਹੁਰੇ ਘਰ ਵੱਲ ਸੁੱਟ ਦੇਣ। ਇਸ ਉਪਾਅ ਨਾਲ ਔਰਤ ਸਹੁਰੇ ਘਰ ‘ਚ ਹਮੇਸ਼ਾ ਖੁਸ਼ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ।

ਪੂਜਾ ਦੇ ਸਮੇਂ ਗੁੱਟ ਜਾਂ ਗਰਦਨ ‘ਤੇ ਹਲਦੀ ਦਾ ਟਿੱਕਾ ਲਗਾਉਣ ਨਾਲ ਜੁਪੀਟਰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਬੋਲੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਹਲਦੀ ਦਾਨ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਸਿਹਤ ਸੰਬੰਧੀ ਕਈ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਜੁਪੀਟਰ ਗ੍ਰਹਿ ਵਿੱਚ ਅਨੁਕੂਲਤਾ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਪੂਜਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੱਥੇ ‘ਤੇ ਹਲਕਾ ਤਿਲਕ ਲਗਾਉਣ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਕੰਮਾਂ ‘ਚ ਜਲਦੀ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।

ਆਪਣੀ ਕਿਸਮਤ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ, ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਸਵੇਰੇ ਨਹਾਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਚੁਟਕੀ ਹਲਦੀ ਮਿਲਾ ਕੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਗੁਰੂ ਗ੍ਰਹਿ ਦਾ ਸ਼ੁਭ ਫਲ ਮਿਲੇਗਾ। ਅਤੇ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਸਦਾ ਬਣੀ ਰਹੇਗੀ।

ਸਫਲਤਾ ਲਈ ਸੁਝਾਅ

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੂਰੀ ਮਿਹਨਤ ਦੇ ਬਾਅਦ ਵੀ ਸਫਲਤਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਰਹੀ ਹੈ ਤਾਂ ਸੁੱਕੇ ਭੋਜਨ ‘ਚ ਹਲਦੀ ਮਿਲਾ ਕੇ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਗਾਂ ਨੂੰ ਖਿਲਾਓ। ਇਹ ਰੋਜ਼ ਕਰੋ। ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਗਾਂ ਨੂੰ ਪਵਿੱਤਰ ਅਤੇ ਪਵਿੱਤਰ ਮੰਨਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਸਾਰੇ ਦੇਵੀ ਦੇਵਤੇ ਮਾਤਾ ਗਊ ਵਿੱਚ ਨਿਵਾਸ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਕਿਸਮਤ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *