ਵੇਖੋ ਜਲਦੀ ਕੌਣ ਹੈ ਕਿਸਮਤ ਵਾਲਾ ਅਤੇ ਧਨਵਾਨ। …ਕਿਵੇਂ ਦਾ ਹੈ ਤੁਹਾਡਾ ਹੱਥ। .

ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਹੱਥ ਉਸ ਦੇ ਕੱਦ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਸਾਧਾਰਨ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਸ ਦੀ ਆਮ ਸਮਝ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਯਾਨੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਆਮ ਸਮਝ। ਅਜਿਹਾ ਵਿਅਕਤੀ ਕਲਪਨਾ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ ਅਤੇ ਜੇ ਉਹ ਕਲਪਨਾ ਕਰਦਾ ਵੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਜੋ ਸੰਭਵ ਹਨ, ਉਹ ਅਸੰਭਵ ਦੀ ਕਲਪਨਾ ਬਿਲਕੁਲ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ। ਅਜਿਹੇ ਵਿਅਕਤੀ ਆਪਣੇ ਉਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਸਫਲ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਆਪਣੀਆਂ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਲਾਗੂ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਆਮ ਹੱਥਾਂ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਕਿਸੇ ਵੀ ਲੜਾਈ-ਝਗੜੇ ਆਦਿ ਨੂੰ ਸੁਲਝਾਉਣ ਲਈ ਚੰਗੇ ਵਿਚੋਲੇ ਸਾਬਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।

ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਹੱਥ ਆਮ ਨਾਲੋਂ ਛੋਟੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਯਾਨੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਰੀਰ ਦੀ ਲੰਬਾਈ ਦੇ ਅਨੁਪਾਤ ਵਿੱਚ ਛੋਟੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਅਜਿਹੇ ਲੋਕ ਕਿਸੇ ਵੀ ਚੀਜ਼ ਦੀ ਜੜ੍ਹ ਜਾਂ ਤਹਿ ਤੱਕ ਨਹੀਂ ਜਾਂਦੇ। ਉਹ ਹਨ ਜੋ ਮਾਪ ਕੇ ਗੱਲ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਵਿਆਪਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸਮਝਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਛੇਤੀ ਹੀ ਆਪਣੇ ਸਿੱਟੇ ਕੱਢਦੇ ਹਨ, ਇਸ ਲਈ ਸਾਰੇ ਚੰਗੇ ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਅਕਸਰ ਛੋਟੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਿਉਂਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਜਲਦੀ ਸਮਝਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਫੈਸਲੇ ਲੈਣੇ ਪੈਂਦੇ ਹਨ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਜਲਦੀ ਫੈਸਲੇ ਲੈਣ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਪਰ ਜਲਦੀ ਫੈਸਲੇ ਲੈਣ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਸਬਰ ਦੀ ਵੀ ਘਾਟ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਸਬਰ ਦਾ ਬੰਨ੍ਹ ਜਲਦੀ ਟੁੱਟ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਉਹ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਵਿਚ ਚੰਗੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਯਾਨੀ ਜਦੋਂ ਕੋਈ ਮੁਸੀਬਤ ਆਉਂਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਹ ਉਸ ਸਥਿਤੀ ਨਾਲ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਜਿੱਠਦੇ ਹਨ। ਜਲਦੀ ਫੈਸਲੇ ਲੈਣ ਦੀ ਕਾਬਲੀਅਤ ਕਾਰਨ ਉਹ ਹਮੇਸ਼ਾ ਕਾਹਲੀ ਵਿਚ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਜਲਦਬਾਜ਼ੀ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦਿਮਾਗ ਵਿਚ ਤਣਾਅ ਵੀ ਬਣਿਆ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ।

ਛੋਟੇ ਹੱਥਾਂ ਵਾਲਾ ਵਿਅਕਤੀ ਕੰਮ ਨੂੰ ਜਲਦੀ ਨਿਪਟ ਲੈਂਦਾ ਹੈ, ਚਾਹੇ ਕੋਈ ਵੀ ਹੋਵੇ, ਅਤੇ ਇੱਕ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਜੁਗਾੜੂ ਵਿਅਕਤੀ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਹੱਥ ਬਹੁਤ ਛੋਟਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਸੋਚ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਮਨੁੱਖ ਅਵਿਵਸਥਿਤ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ।

ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਹਰ ਕੰਮ ਦੀ ਤਹਿ ਤੱਕ ਜਾਣਾ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਪੂਰੀ ਬਾਰੀਕੀ ਨਾਲ ਕੁਝ ਵੀ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਚੀਜ਼ ਨੂੰ ਖੁਰਕਣ ਦੀ ਪ੍ਰਵਿਰਤੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਉਂਗਲਾਂ ਆਮ ਨਾਲੋਂ ਲੰਬੀਆਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ, ਉਹ ਵੀ ਵਿਸਥਾਰ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਵੱਡੇ ਹੱਥਾਂ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਗਿਆਨ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸਮੇਂ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵਿਸਥਾਰ ਵਿੱਚ ਜਾਣ ਦੀ ਆਦਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਉਹ ਆਪਣਾ ਸਾਰਾ ਕੰਮ ਸਿਧਾਂਤ ‘ਤੇ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਵੱਡੇ ਹੱਥਾਂ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਕਦੇ ਵੀ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਕਿਸੇ ਨਿਯਮ ਤੋਂ ਵੱਖਰਾ ਕੁਝ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਹਮੇਸ਼ਾ ਧੀਰਜ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹੇ ਲੋਕ ਆਡਿਟ ਅਤੇ ਨਿਰੀਖਣ ਦੇ ਕੰਮ ਲਈ ਆਦਰਸ਼ ਹਨ. ਉਹ ਇਹ ਕੰਮ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਕਰਦੇ ਹਨ ਪਰ ਲਗਨ ਨਾਲ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਇਸਨੂੰ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਵਿਸਥਾਰ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਛੋਟੇ ਹੱਥਾਂ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਜਾਣਕਾਰੀ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਬਹਿਸ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਛੋਟੇ ਹੱਥਾਂ ਵਾਲੇ ਜਲਦੀ ਬੋਲਣ ਲੱਗ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਪਰ ਵੱਡੇ ਹੱਥਾਂ ਵਾਲੇ ਬਾਰੀਕੀਆਂ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਹੁੰਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਹ ਜਲਦੀ ਬੋਲ ਨਹੀਂ ਪਾਉਂਦੇ ਅਤੇ ਸੋਚਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਵੱਡੇ-ਵੱਡੇ ਹੱਥਾਂ ਵਾਲਾ ਬੰਦਾ ਝੱਟ ਬੋਲ ਕੇ ਗੱਲ ਖ਼ਤਮ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਕੋਈ ਨਾ ਕੋਈ ਗ਼ਲਤੀ ਜ਼ਰੂਰ ਕਰੇਗਾ।

ਜੇ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਹੱਥ ਆਮ ਨਾਲੋਂ ਬਹੁਤ ਵੱਡਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਅਜਿਹੇ ਵਿਅਕਤੀ ਬਿਨਾਂ ਗੱਲ ਕੀਤੇ ਵਿਸਥਾਰ ਵਿੱਚ ਚਲੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ. ਬਿਨਾਂ ਕਾਰਨ ਵਿਸਥਾਰ ਵਿੱਚ ਜਾਣ ਦੀ ਖੇਚਲ ਕਰਦਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਜਿੱਥੇ ਵੇਰਵਿਆਂ ਵਿੱਚ ਜਾਣ ਦੀ ਲੋੜ ਨਹੀਂ, ਉੱਥੇ ਵੀ ਉਹ ਵੇਰਵਿਆਂ ਵਿੱਚ ਉਲਝਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ।

ਬੇਲੋੜਾ ਸਮਾਂ ਬਰਬਾਦ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਲੋਕ ਸਖ਼ਤ ਅਨੁਸ਼ਾਸਨ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਉਹ ਹਨ ਜੋ ਹਰ ਛੋਟੀ-ਛੋਟੀ ਗੱਲ ਵਿੱਚ ਦਖ਼ਲ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ਜਾਂ ਕਹਿ ਸਕਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਉਹ ਹਰ ਛੋਟੀ ਤੋਂ ਛੋਟੀ ਗੱਲ ਵਿੱਚ ਪੈਰ ਜਮਾਉਣ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਕੋਈ ਕੰਮ ਭਾਵੇਂ ਕਿੰਨਾ ਵੀ ਚੰਗਾ ਜਾਂ ਸਹੀ ਕਿਉਂ ਨਾ ਹੋਵੇ ਪਰ ਉਹ ਕਦੇ ਸੰਤੁਸ਼ਟ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੇ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *