ਤੁਹਾਡੇ ਅਗੂੰਠੇ ਦਾ ਆਕਾਰ ਦੱਸਦਾ ਹੀ ਤੁਸੀਂ ਕਿਵੇਂ ਦੇ ਇਨਸਾਨ ਹੋ ..?

ਹਰ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਸਰੀਰ ਦੀ ਬਣਤਰ ਵੱਖਰੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਹੱਥਾਂ ਦੀ ਸ਼ਕਲ ਅਤੇ ਉਂਗਲਾਂ ਦੀ ਸ਼ਕਲ ਅਤੇ ਆਕਾਰ ਵੀ ਹਰ ਕਿਸੇ ਲਈ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਸਮੁੰਦਰ ਸ਼ਾਸਤਰ ਵਿੱਚ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਹਥੇਲੀ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਉਂਗਲਾਂ ਦੀ ਸ਼ਕਲ ਅਤੇ ਕਿਸਮ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਭਵਿੱਖ ਅਤੇ ਸ਼ਖਸੀਅਤ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੀ ਹੈ।

ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਅੰਗੂਠੇ ਦੀ ਸ਼ਕਲ ਉਸ ਬਾਰੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਚੰਗੀਆਂ ਅਤੇ ਮਾੜੀਆਂ ਜਾਣਕਾਰੀਆਂ ਦਿੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਸ਼ਖਸੀਅਤ ਬਾਰੇ ਵੀ ਦੱਸਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਾਂਗੇ ਕਿ ਤੁਹਾਡਾ ਅੰਗੂਠਾ ਤੁਹਾਡੇ ਬਾਰੇ ਕੀ ਕਹਿੰਦਾ ਹੈ।

ਭੋਪਾਲ ਦੇ ਪੰਡਿਤ ਅਤੇ ਜੋਤੀਸ਼ਾਚਾਰੀਆ ਵਿਨੋਦ ਸੋਨੀ ਨੇ ਇਸ ਵਿੱਚ ਸਾਡੀ ਮਦਦ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਪੰਡਿਤ ਜੀ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ, ‘ਅੰਗੂਠੇ ਦੀ ਸ਼ਕਲ ਤੁਹਾਡੀ ਕਿਸਮਤ ਦੱਸਦੀ ਹੈ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਇਹ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਸੁਭਾਅ ਬਾਰੇ ਵੀ ਦੱਸਦਾ ਹੈ।

ਅੰਗੂਠੇ ਦੇ ਨੋਕਲ ਦਾ ਆਕਾਰ
ਸਮੁੰਦਰੀ ਵਿਗਿਆਨ ਵਿੱਚ ਅੰਗੂਠੇ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਗੰਢ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅੰਗੂਠੇ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਗੋਡਾ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਇੱਛਾ ਸ਼ਕਤੀ ਬਾਰੇ ਦੱਸਦਾ ਹੈ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਦੂਜਾ ਨੱਕਲ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਤਰਕ ਸ਼ਕਤੀ ਬਾਰੇ ਦੱਸਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਤੀਜਾ ਨੱਕਲ ਪ੍ਰੇਮ ਸ਼ਕਤੀ ਬਾਰੇ ਦੱਸਦਾ ਹੈ। ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਗੰਢ ਦੂਜੀ ਗੋਡੇ ਨਾਲੋਂ ਵੱਡੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਇੱਛਾ ਸ਼ਕਤੀ ਬਹੁਤ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਮੰਨੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਜੇਕਰ ਦੂਜੀ ਗੰਢ ਵੱਡੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਤਰਕ ਸ਼ਕਤੀ ਪ੍ਰਬਲ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਦੋਵੇਂ ਗੰਢੇ ਬਰਾਬਰ ਹੋਣ ਤਾਂ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਵੱਡੀ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।

ਵੀਨਸ ਦਾ ਪਰਬਤ ਅੰਗੂਠੇ ਦੇ ਤੀਜੇ ਸਿਰੇ ‘ਤੇ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਇਸ ਦਾ ਆਕਾਰ ਦੂਜੇ ਨਾਲੋਂ ਵੱਡਾ ਹੈ ਤਾਂ ਮੂਲ ਨਿਵਾਸੀਆਂ ਦਾ ਵਿਆਹੁਤਾ ਜੀਵਨ (ਵੈਸਟੁ ਟਿਪਸ ਫਾਰ ਮੈਰਿਡ ਲਾਈਫ) ਸਫਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਛੋਟਾ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਵਿਅਕਤੀ ਪ੍ਰੇਮ ਸਬੰਧਾਂ ‘ਚ ਕਾਫੀ ਕੁਰਬਾਨੀ ਦੇ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਇਹ ਖੇਤਰ ਕਿਸੇ ਦੇ ਹੱਥਾਂ ਵਿੱਚ ਸਾਫ਼ ਨਾ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਅਜਿਹੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਸੁਭਾਅ ਬਹੁਤਾ ਚੰਗਾ ਨਹੀਂ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ। ਉਹ ਆਪ ਵੀ ਨਿਰਾਸ਼ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ ਦੇਖ ਕੇ ਵੀ ਖੁਸ਼ੀ ਨਹੀਂ ਮਿਲਦੀ।

ਪਤਲੇ ਅਤੇ ਲੰਬੇ ਅੰਗੂਠੇ ਵਾਲੇ ਲੋਕ
ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਹੱਥਾਂ ਦਾ ਅੰਗੂਠਾ ਪਤਲਾ ਅਤੇ ਲੰਬਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਹ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸੁਭਾਅ ਦੇ ਬਹੁਤ ਨਿਡਰ ਹੋ। ਅਜਿਹੇ ਲੋਕ ਜੋ ਵੀ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਉਹ ਆਪਣੀ ਮਿਹਨਤ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਸਫਲਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹੇ ਲੋਕ ਮਿਹਨਤ ਨਾਲ ਪੈਸਾ ਕਮਾਉਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਬੇਲੋੜਾ ਖਰਚ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਅਜਿਹੇ ਲੋਕ ਮਹਿੰਗੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉੱਚ ਦਰਜੇ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਜੀਉਂਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਪਿਆਰ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਹ ਲੋਕ ਕਦੇ ਵੀ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਦੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਫਸਦੇ।

ਛੋਟੇ ਅੰਗੂਠੇ ਵਾਲੇ ਲੋਕ
ਛੋਟੇ ਅੰਗੂਠੇ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਸੁਭਾਅ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਚੰਗੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਉਹ ਕਿਸੇ ਬਾਰੇ ਵੀ ਬਹੁਤ ਜਲਦੀ ਬੁਰਾ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਮਨ ਵਿੱਚੋਂ ਕਿਸੇ ਗੱਲ ਨੂੰ ਜਲਦੀ ਨਹੀਂ ਕੱਢ ਪਾਉਂਦੇ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਮਨ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਬਾਰੇ ਸੋਚ ਕੇ ਉਦਾਸ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹੇ ਲੋਕ ਧਾਰਮਿਕ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੇ ਬਹੁਤ ਸ਼ੌਕੀਨ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਛੋਟੇ ਅੰਗੂਠੇ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਸਿਰਫ ਆਪਣੀ ਮਿਹਨਤ ‘ਤੇ ਭਰੋਸਾ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਸਿਰਫ ਆਪਣੀ ਮਿਹਨਤ ਦੇ ਫਲ ਦੀ ਪਰਵਾਹ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਪਰਵਾਹ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ ਕਿ ਦੂਜਾ ਵਿਅਕਤੀ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਕੀ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। (ਉਂਗਲਾਂ ਦਰਸਾਉਂਦੀਆਂ ਹਨ)

ਮੋਟੇ ਅੰਗੂਠੇ ਵਾਲੇ ਲੋਕ
ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਅੰਗੂਠਾ ਛੋਟਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਹਰ ਛੋਟੀ-ਵੱਡੀ ਗੱਲ ‘ਤੇ ਗੁੱਸਾ ਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਗੁੱਸੇ ‘ਚ ਕਈ ਵਾਰ ਇਹ ਲੋਕ ਆਪਣਾ ਕੰਮ ਖਰਾਬ ਕਰ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਨੁਕਸਾਨ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਝੱਲਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਲੋਕਾਂ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਲਚਕੀਲੇ ਅੰਗੂਠੇ ਵਾਲੇ ਲੋਕ
ਲਚਕੀਲੇ ਅੰਗੂਠੇ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਸੁਭਾਅ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਭਾਵੁਕ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਉਹ ਕੁਝ ਵੀ ਆਪਣੇ ਮਨ ਵਿਚ ਨਹੀਂ ਰੱਖਦੇ ਅਤੇ ਜੋ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਹੀ ਲੱਗਦਾ ਹੈ, ਬੋਲਦੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਨਾਲ ਬੁਰਾ ਕਰਨਾ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਗੱਲ ‘ਤੇ ਮੁੱਕਾ ਮਾਰਨਾ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਹੈ।

ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪਸੰਦ ਆਈ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਸ ਲੇਖ ਨੂੰ ਸਾਂਝਾ ਅਤੇ ਪਸੰਦ ਕਰੋ. ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਹੋਰ ਲੇਖ ਪੜ੍ਹਨ ਲਈ ਹਰਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਰਹੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *