ਜਾਣੋ ਅੰਗੂਠੇ ਉਤੇ ਚੰਦਰਮਾ ਦਾ ਨਿਸ਼ਾਨ ਕਿਉਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ… ਅਖੀਰ ਇਹਦੇ ਪਿੱਛੇ ਕੀ ਰਾਜ ਹੈ

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਨਹੁੰ ਲੰਬੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਸ ‘ਤੇ ਅੱਧਾ ਚੰਦ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਅਸ਼ੁਭ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਵੱਡੇ ਨਹੁੰ ‘ਤੇ ਅੱਧਾ ਚੰਦਰਮਾ ਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਰ ਦਰਦ, ਗਲੇ, ਛਾਤੀ ਆਦਿ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ।  ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਨਹੁੰ ਛੋਟੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਸ ‘ਤੇ ਚੰਦਰਮਾ ਦਾ ਅੱਧਾ ਨਿਸ਼ਾਨ ਹੈ ਤਾਂ ਰੀੜ੍ਹ ਦੀ ਹੱਡੀ ਅਤੇ ਲੱਤਾਂ ‘ਚ ਦਰਦ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਜੇਕਰ ਅੰਗੂਠੇ ‘ਤੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੋਈ ਨਵਾਂ ਦੋਸਤ ਮਿਲਣ ਵਾਲਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਤੋਹਫ਼ਾ ਦੇਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੀ ਵਿਚਕਾਰਲੀ ਉਂਗਲੀ ‘ਤੇ ਚੰਦਰਮਾ ਦਾ ਨਿਸ਼ਾਨ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਸ ਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਲੁਕ-ਛਿਪ ਕੇ ਦੁਸ਼ਮਣੀ ਕਰਨ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਦੱਸਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਉਂਗਲੀ ‘ਤੇ ਅਜਿਹਾ ਨਿਸ਼ਾਨ ਬਣ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਸਮੇਂ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਸੋਚ ਸਮਝ ਕੇ ਬੋਲਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਰਿੰਗ ਫਿੰਗਰ ‘ਤੇ ਚੰਦਰਮਾ ਦਾ ਚਿੰਨ੍ਹ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੀ ਪ੍ਰਸਿੱਧੀ ਅਤੇ ਮਾਨ-ਸਨਮਾਨ ਵਧਣ ਵਾਲਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਛੋਟੀ ਉਂਗਲੀ ‘ਤੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ਹੈ ਤਾਂ ਕਾਰੋਬਾਰ ‘ਚ ਲਾਭ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਵਧ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਕਈ ਵਾਰ ਤੁਸੀਂ ਕੁਝ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਨਹੁੰਆਂ ‘ਤੇ ਸਫੇਦ ਰੰਗ ਦਾ ਚੰਦ ਦੇਖਿਆ ਹੋਵੇਗਾ। ਚੰਦਰਮਾ ਨੂੰ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਚੰਗੀ ਸਿਹਤ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਪਰ ਜੋਤੀਸ਼ਾਚਾਰੀਆ ਡਾ: ਅਰਵਿੰਦ ਮਿਸ਼ਰਾ ਅਨੁਸਾਰ ਇਹ ਨਿਸ਼ਾਨ ਤੁਹਾਡੇ ਭਵਿੱਖ ਦੇ ਕਈ ਰਾਜ਼ ਵੀ ਉਜਾਗਰ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਕਿ ਉਂਗਲਾਂ ‘ਤੇ ਇਹ ਨਿਸ਼ਾਨ ਕਿਸਮਤ ਬਾਰੇ ਕੀ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ?
ਜੋਤਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਜੇਕਰ ਉਂਗਲੀ ਦੇ ਨਹੁੰ ‘ਤੇ ਅੱਧਾ ਚੰਦਰਮਾ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਇਹ ਬਹੁਤ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਤਰੱਕੀ ਨੇੜੇ ਹੈ ਅਤੇ ਕੋਈ ਚੰਗੀ ਖ਼ਬਰ ਮਿਲਣ ਵਾਲੀ ਹੈ।

ਮੱਧ ਜਾਂ ਵੱਡੀ ਉਂਗਲੀ ਦੇ ਨਹੁੰ ‘ਤੇ ਚੰਦਰਮਾ ਦੇ ਚੰਦਰਮਾ ਨੂੰ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਉਂਗਲੀ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਇਸ ਦੇ ਨਹੁੰ ‘ਤੇ ਚੰਦਰਮਾ ਵਰਗੀ ਸ਼ਕਲ ਬਣਾਈ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਮਸ਼ੀਨਰੀ ਜਾਂ ਉਦਯੋਗ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਕੰਮਾਂ ‘ਚ ਯਕੀਨੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ।

– ਜੇਕਰ ਰਿੰਗ ਫਿੰਗਰ ਦੇ ਨਹੁੰ ‘ਤੇ ਚੰਦਰਮਾ ਦਾ ਆਕਾਰ ਹੋਵੇ, ਤਾਂ ਵਿਅਕਤੀ ਆਉਣ ਵਾਲਾ ਜੀਵਨ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਢੰਗ ਨਾਲ ਬਤੀਤ ਕਰੇਗਾ। ਬਿਹਤਰ ਜੀਵਨ ਬਤੀਤ ਕਰੇਗਾ
— ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਛੋਟੀ ਉਂਗਲੀ ਦੇ ਨਹੁੰ ‘ਤੇ ਅੱਧੇ ਚੰਦ ਵਰਗਾ ਨਿਸ਼ਾਨ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਉਸ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਭਵਿੱਖ ‘ਚ ਕਿਸੇ ਚੀਜ਼ ਤੋਂ ਲਾਭ ਮਿਲਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਨਾਲ ਲਾਭ ਵਧਦਾ ਹੈ।
ਤੁਸੀਂ ਕਈ ਵਾਰ ਦੇਖਿਆ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਡਾਕਟਰ ਜਾਂ ਵੈਦਿਆ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਬਾਹਰੋਂ ਦੇਖ ਕੇ ਕਈ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਦੇ ਹਨ।

ਫਿਰ ਅਸੀਂ ਸੋਚਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਆਖ਼ਰੀ ਡਾਕਟਰ ਜਾਂ ਵੈਦਿਆ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਇਹ ਸਮੱਸਿਆ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਾਡੀ ਸਮੱਸਿਆ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਕੋਈ ਟੈਸਟ ਵੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਦਰਅਸਲ, ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਸਾਡਾ ਸਰੀਰ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਤਰੀਕਿਆਂ ਨਾਲ ਪ੍ਰਤੀਕਿਰਿਆ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬਦਲਾਅ ਹੁੰਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਡਾਕਟਰ ਜਾਂ ਡਾਕਟਰ ਸਾਡੀਆਂ ਕਈ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਬਿਨਾਂ ਟੈਸਟ ਕੀਤੇ ਹੀ ਫੜ ਲੈਂਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਸਬੰਧ ‘ਚ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ‘ਚ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਅਜਿਹੇ ਬਦਲਾਅ ਬਾਰੇ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਜੋ ਬਹੁਤ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ। ਇਹ ਬਦਲਾਅ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਕਈ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦੇ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਨਜ਼ਰਅੰਦਾਜ਼ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਅਤੇ ਤੁਰੰਤ ਡਾਕਟਰ ਦੀ ਸਲਾਹ ਲੈਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।

ਸਾਡੇ ਨਹੁੰ ਸਾਡੀਆਂ ਉਂਗਲਾਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਨਹੁੰਆਂ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਚਮੜੀ ਬਹੁਤ ਨਾਜ਼ੁਕ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਬਹੁਤ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਨਹੁੰ ਹੀ ਸਾਡੀਆਂ ਉਂਗਲਾਂ ਦੀ ਨਾਜ਼ੁਕ ਚਮੜੀ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਵੱਖ-ਵੱਖ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਨਹੁੰ ਵੀ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਕੁਝ ਦੇ ਨਹੁੰ ਬਹੁਤ ਸਖ਼ਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਕੁਝ ਦੇ ਨਹੁੰ ਬਹੁਤ ਸਾਫ਼ ਅਤੇ ਨਰਮ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਨਹੁੰ ਹਰ ਸਮੇਂ ਟੁੱਟਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕੁਝ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਨਹੁੰਆਂ ‘ਤੇ ਅੱਧਾ ਚੰਦ ਵੀ ਬਣਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਨਹੁੰ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਬਣੇ ਇਸ ਅੱਧੇ ਚੰਦਰਮਾ ਬਾਰੇ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਇਹ ਸਾਡੀ ਸਿਹਤ ਲਈ ਕਿੰਨਾ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ?

ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਆਪਣੇ ਹੱਥਾਂ ਦੇ ਨਹੁੰਆਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰੋ ਅਤੇ ਦੇਖੋ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਨਹੁੰਆਂ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਵੀ ਅੱਧਾ ਚੰਦ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਨਹੁੰ ‘ਚ ਬਣਿਆ ਇਹ ਚੰਦਰਮਾ ਸਾਡੀ ਸਿਹਤ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਈ ਸੰਕੇਤ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਨਹੁੰ ‘ਚ ਬਣਿਆ ਅੱਧਾ ਚੰਦ ਸਫੈਦ ਅਤੇ ਸਾਫ਼ ਹੈ ਤਾਂ ਸਮਝੋ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਬਿਲਕੁਲ ਠੀਕ ਅਤੇ ਸਿਹਤਮੰਦ ਹੋ। ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ, ਅੰਗੂਠੇ ‘ਤੇ ਬਣਿਆ ਚੰਦਰਮਾ ਸਪੱਸ਼ਟ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਕਿ ਦੂਜੀਆਂ ਉਂਗਲਾਂ ‘ਤੇ ਇਹ ਹਲਕਾ, ਬਹੁਤ ਹਲਕਾ ਜਾਂ ਗੈਰ-ਮੌਜੂਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਚੰਦਰਮਾ ਤੁਹਾਡੇ ਹੱਥ ਦੀਆਂ ਉਂਗਲਾਂ ‘ਤੇ ਜਿੰਨਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦਾ ਹੈ, ਇਸਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਸਿਹਤਮੰਦ ਹੈ। ਨਹੁੰ ‘ਤੇ ਦਿਖਾਈ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਅਜਿਹੇ ਅੱਧੇ ਚੰਦ ਨੂੰ ਲੂਨੁਲਾ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਨਹੁੰਆਂ ‘ਚ ਇਹ ਲੁਨੁਲਾ ਬਿਲਕੁਲ ਨਜ਼ਰ ਨਹੀਂ ਆਉਂਦਾ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਇਹ ਚਿੰਤਾ ਦਾ ਵਿਸ਼ਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਖੂਨ ਦੀ ਕਮੀ ਕਾਰਨ ਲੁਨੁਲਾ ਦਿਖਾਈ ਨਹੀਂ ਦਿੰਦਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਨਹੁੰਆਂ ‘ਚ ਲੁਨੁਲਾ ਚਿੱਟੇ ਦੀ ਬਜਾਏ ਪੀਲਾ ਜਾਂ ਨੀਲਾ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਸ਼ੂਗਰ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ‘ਚ ਲੁਨੁਲਾ ਦਾ ਰੰਗ ਲਾਲ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਦਿਲ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਲੂਨੁਲਾ ਬਾਰੇ ਇਹ ਬਹੁਤ ਸਮਝਣਾ ਪਏਗਾ ਕਿ ਜੇ ਇਸ ਦਾ ਰੰਗ ਚਿੱਟਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਠੀਕ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਜੇਕਰ ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਨਹੁੰ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਹੈ ਜਾਂ ਇਹ ਸਫੇਦ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਰੰਗ ਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਡਾਕਟਰ ਨੂੰ ਮਿਲਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *