ਗੁਰੂ ਜੀ ਦੀ ਆਕਾਸ਼ਵਾਣੀ ਪੱਥਰ ਦੀ ਲਕੀਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਜੋ ਨਹੀ ਦੇਖੇਗਾ ਓਹੋ ਮੰਦਭਾਗਾ ਹੋਵੇਗਾ ਮਿਥੁਨ ਰਾਸ਼ੀ 25 26 27 28 ਅੱਜ ਕੇਵਲ ਨਸੀਬ ਵਾਲਾ ਹੀ ਦੇਖੇਗਾ

ਭਾਰਤ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਦੇਸ਼ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਗ੍ਰਹਿ, ਤਾਰਾਮੰਡਲ, ਤਾਰੇ, ਪਾਮ ਰੇਖਾਵਾਂ ਆਦਿ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਮੰਨਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ ਭਵਿੱਖ ਬਾਰੇ ਬਹੁਤ ਕੁਝ ਜਾਣ ਸਕਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੀਆਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਨੂੰ ਕਾਫੀ ਹੱਦ ਤੱਕ ਘੱਟ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਾਂ। ਭਾਰਤ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਕਈ ਦੇਸ਼ ਅਜਿਹੇ ਹਨ, ਜਿੱਥੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਜਨਮ ਮਿਤੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਰਤਮਾਨ ਅਤੇ ਭਵਿੱਖ ‘ਤੇ ਡੂੰਘਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪਾਉਂਦੀ ਹੈ। ਅੱਜ ਵੀ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਅਜਿਹੇ ਹਨ ਜੋ ਆਪਣੇ ਦਿਨ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੁੰਡਲੀ ਪੜ੍ਹ ਕੇ ਹੀ ਕਰਦੇ ਹਨ।

ਹਰ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਸੁਭਾਅ, ਭੂਤਕਾਲ ਅਤੇ ਭਵਿੱਖ ਉਸ ਦੇ ਜਨਮ ਚਿੰਨ੍ਹ ਅਨੁਸਾਰ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਹੀ ਤੈਅ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਹਰ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਵਾਪਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ, ਸਫਲਤਾਵਾਂ ਅਤੇ ਅਸਫਲਤਾਵਾਂ, ਸਭ ਕੁਝ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਵਾਪਰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਹਰ ਚੀਜ਼ ਲਈ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਚਿੰਨ੍ਹ ਦੇਖਣਾ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ, ਭਾਵੇਂ ਇਹ ਪੈਸਾ, ਕਾਰੋਬਾਰ ਜਾਂ ਵਿਆਹ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਹੋਵੇ। ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਜਨਮ ਚਿੰਨ੍ਹ ਦਾ ਉਸਦੇ ਜੀਵਨ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਦੇਖੋਗੇ ਕਿ ਸਮੇਂ-ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਇਹ ਚਿੰਨ੍ਹ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਤੋਂ ਵੀ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਪਰ ਸਾਰੀਆਂ ਬਾਰਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਪੰਜ ਅਜਿਹੀਆਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਹਨ ਜੋ ਇਨ੍ਹਾਂ ਪੰਜਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਵਿੱਚ ਜਨਮ ਤੋਂ ਹੀ ਅਮੀਰ ਬਣਨ ਲਈ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਪੰਜਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਵਿੱਚ ਜਨਮ ਤੋਂ ਹੀ ਕੁਝ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਗੁਣ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।

ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ 12 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦਾ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਜੀਵਨ ‘ਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਅਨੁਸਾਰ ਹਰ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਤਰੱਕੀ, ਧਨ ਆਦਿ ਦੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਪਰ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਸਰਵੇਖਣ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਹਰ ਕੋਈ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਿਆ ਹੈ। ਜੀ ਹਾਂ, ਇਸ ਸਰਵੇ ‘ਚ ਇਹ ਗੱਲ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ ਕਿ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਅਰਬਪਤੀ ਇਕ ਹੀ ਰਾਸ਼ੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਹਨ।

ਟੌਰਸ ਪਹਿਲਾ ਹੈ
ਟੌਰਸ ਦਾ ਸ਼ਾਸਨ ਸ਼ੁੱਕਰ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸ਼ੁੱਕਰ ਨੂੰ ਧਨ, ਵਡਿਆਈ ਅਤੇ ਦੌਲਤ ਦਾ ਦੇਵਤਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।ਜੇਕਰ ਟੌਰਸ ਦੇ ਅਧੀਨ ਪੈਦਾ ਹੋਏ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁੱਕਰ ਉੱਚਾ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਇਸਦੇ ਆਪਣੇ ਚਿੰਨ੍ਹ ਵਿੱਚ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਇਹ ਲੋਕ ਅਮੀਰ ਹੋਣਗੇ। ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਕੋਈ ਵੀ ਤਾਕਤ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਜਿਹਾ ਬਣਨ ਤੋਂ ਨਹੀਂ ਰੋਕ ਸਕਦੀ।

ਦੂਜਾ ਮਿਥੁਨ ਹੈ
ਬੁਧ ਨੂੰ ਮਿਥੁਨ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਮਾਲਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਬੁਧ ਨੂੰ ਬੁੱਧੀ ਅਤੇ ਦਿਮਾਗ਼ ਦਾ ਕਰਤਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ |ਅਜਿਹੇ ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਮਨ ਦੇ ਬਲ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਅਮੀਰ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਗਰੀਬ ਘਰ ‘ਚ ਪੈਦਾ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਵੀ ਅਮੀਰ ਬਣ ਜਾਂਦੇ ਹਨ | ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਬੁੱਧੀ.

ਫੋਰਬਸ ਅਰਬਪਤੀਆਂ 2022 ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ 268 ਅਰਬਪਤੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ, ’32’ ਅਰਬਪਤੀਆਂ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਰਾਸ਼ੀ ਤੁਲਾ ਹੈ। ਟੈਰੋ ਦੀ ਕੁੰਡਲੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, 22 ਸਤੰਬਰ ਤੋਂ 23 ਅਕਤੂਬਰ ਤੱਕ ਜਨਮੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਤੁਲਾ ਰਾਸ਼ੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਤੁਲਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੀਨ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਨੰਬਰ ਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਮੀਨ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ 29 ਅਰਬਪਤੀਆਂ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਮੀਨ ਰਾਸ਼ੀ ਨੂੰ ਅਰਬਪਤੀਆਂ ਵਿੱਚ ‘ਦੂਜਾ ਸਭ ਤੋਂ ਆਮ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਚਿੰਨ੍ਹ’ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਮੀਨ ਕੁੱਲ ਸੂਚੀ ਦਾ 11% ਬਣਦਾ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਲਿਬਰਾ 12 ਫੀਸਦੀ ਹੈ।

ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਜੇਕਰ ਅਸੀਂ ਤੀਜੀ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਚਿੰਨ੍ਹ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ, ਤਾਂ ਇਹ ਮਕਰ ਹੈ। ਮਕਰ ਸਭ ਤੋਂ ਘੱਟ ਸਫਲ ਰਾਸ਼ੀ ਚਿੰਨ੍ਹ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਅਰਬਪਤੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਸਿਰਫ 5.5% ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਮਕਰ ਅਮੇਜ਼ਨ ਦੇ ਸੰਸਥਾਪਕ ਜੈਫ ਬੇਜੋਸ ਦਾ ਸਿਤਾਰਾ ਚਿੰਨ੍ਹ ਹੈ।

ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਅਰਬਪਤੀਆਂ ਦੀ ਰਕਮ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਤੁਲਾ 12, ਮੀਨ 11, ਲਿਓ 9, ਮੇਰ 8, ਕੰਨਿਆ 8, ਮਿਥੁਨ 8, ਕੁੰਭ 7.5, ਕਸਰ 7.5, ਧਨੁ 7.5, ਸਕਾਰਪੀਓ 6, ਮਕਰ 5.5 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਵਿੱਚ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *