25 ਮਈ ਜੇਠ ਵੀਰਵਾਰ ਦੀ ਰਾਤ 4 ਲੌਂਗ ਇਹ ਥਾਂ ਉਤੇ ਸੁੱਟ ਦੇਣ ਇੰਨਾ ਧਨ ਆਵੇਗਾ ਕਿ……..

ਤੁਸੀਂ ਪੂਜਾ ਦੇ ਕੰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਘਰ ਵਿੱਚ ਲੌਂਗ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਜ਼ਰੂਰ ਦੇਖੀ ਹੋਵੇਗੀ ਪਰ ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਕਿ ਇਸ ਦੇ ਕੁਝ ਉਪਾਅ ਤੁਹਾਡੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਕਈ ਬਦਲਾਅ ਲਿਆ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਜੋਤਿਸ਼ ਵਿੱਚ, ਲੌਂਗ ਨੂੰ ਊਰਜਾ ਦਾ ਵਾਹਕ ਮੰਨਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਤੰਤਰ ਸ਼ਾਸਤਰ ਵਿੱਚ ਕਿਸਮਤ ਨੂੰ ਬਦਲਣ ਅਤੇ ਸੁਪਨੇ ਪੂਰੇ ਕਰਨ ਲਈ ਲੌਂਗ ਦੇ ਕਈ ਪ੍ਰਚਲਿਤ ਨੁਸਖੇ ਅਤੇ ਉਪਾਅ ਦੱਸੇ ਗਏ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਉਪਾਅ ਕਰਨ ਨਾਲ ਨਾ ਸਿਰਫ ਆਰਥਿਕ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ, ਸਗੋਂ ਸਿਹਤ ਦੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਮਹਾਲਕਸ਼ਮੀ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਦਾ ਕੋਈ ਵਿਗਿਆਨਕ ਆਧਾਰ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਪਰ ਫਿਰ ਵੀ ਲੋਕ ਇਨ੍ਹਾਂ ਲੌਂਗ ਦੇ ਉਪਚਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਅਜ਼ਮਾ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸਫਲ ਵੀ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਲੌਂਗ ਦੇ ਕੁਝ ਉਪਾਅ ਬਾਰੇ…

ਘਰ ਜਾਂ ਕੰਮ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਮਾਤਾ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਮਾਤਾ ਨੂੰ ਗੁਲਾਬ ਦੇ ਫੁੱਲਾਂ ਦੇ ਨਾਲ 2 ਲੌਂਗ ਦੀਆਂ ਕਲੀਆਂ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਨਹੀਂ ਕਰ ਪਾ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕਰੋ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ 5 ਲੌਂਗ ਦੀਆਂ ਕਲੀਆਂ ਨੂੰ 5 ਪੈਸੇ ਨਾਲ ਲਾਲ ਕੱਪੜੇ ‘ਚ ਬੰਨ੍ਹ ਕੇ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਰੱਖੋ ਅਤੇ ਪੂਰੇ ਰੀਤੀ-ਰਿਵਾਜਾਂ ਨਾਲ ਮਾਂ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਨ੍ਹਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਧਨ ਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਜਿਵੇਂ ਅਲਮਾਰੀ ਜਾਂ ਤਿਜੋਰੀ ‘ਚ ਰੱਖੋ। ਤੰਤਰ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਘਰ ਵਿੱਚ ਬਰਕਤ ਮਿਲਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਨਰਵਾ ਗ੍ਰੰਥ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਹ ਲੌਂਗ ਦਾ ਉਪਾਅ ਤੁਹਾਨੂੰ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦੇ ਅਸ਼ੁਭ ਪ੍ਰਭਾਵਾਂ ਤੋਂ ਵੀ ਬਚਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੀ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਰਾਹੂ ਅਤੇ ਕੇਤੂ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਅਨੁਕੂਲ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਈ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਲੌਂਗ ਦਾਨ ਕਰੋ। ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਤੁਹਾਡੇ ਤੋਂ ਲੌਂਗ ਨਹੀਂ ਲੈ ਰਿਹਾ ਹੈ ਤਾਂ ਸ਼ਿਵਲਿੰਗ ‘ਤੇ 40 ਦਿਨਾਂ ਤੱਕ ਲੌਂਗ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਰਾਹੂ-ਕੇਤੂ ਦਾ ਮਾੜਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਘੱਟ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਨਾਲ ਘਰ ‘ਚ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਆਉਂਦੀ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਘਰ ‘ਚ ਕੋਈ ਸਮੱਸਿਆ ਹੈ ਜਾਂ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਕਿਸੇ ਨਾ ਕਿਸੇ ਮੁੱਦੇ ‘ਤੇ ਆਪਸ ‘ਚ ਲੜਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਲੌਂਗ ਦਾ ਇਹ ਉਪਾਅ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਬਹੁਤ ਕਾਰਗਰ ਸਾਬਤ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ 5 ਲੌਂਗ, 3 ਕਪੂਰ ਅਤੇ 3 ਵੱਡੀ ਇਲਾਇਚੀ ਲੈ ਕੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਜਲਾਓ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਸੜੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਘਰ ਦੇ ਸਾਰੇ ਕਮਰਿਆਂ ਵਿਚ ਲੈ ਜਾਓ ਅਤੇ ਘੁੰਮਾਓ। ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸੜ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਦੀ ਰਾਖ ਨੂੰ ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ‘ਤੇ ਵਿਛਾ ਦਿਓ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਘਰ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਨਸ਼ਟ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਸਾਰੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਵਿੱਚ ਪਿਆਰ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਵਧਣ ਲੱਗਦੀ ਹੈ।

ਕਈ ਵਾਰ ਅਜਿਹਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਬਹੁਤ ਮਿਹਨਤ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਵੀ ਕੰਮ ਪੂਰਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਜਾਂ ਪੂਰਾ ਹੋਇਆ ਕੰਮ ਪਲਾਂ ‘ਚ ਹੀ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਲੌਂਗ ਦਾ ਇਹ ਉਪਾਅ ਤੁਹਾਡੀ ਮਦਦ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਤੁਸੀਂ 21 ਮੰਗਲਵਾਰ ਤੱਕ ਹਨੂੰਮਾਨ ਮੰਦਰ ਜਾਓ ਅਤੇ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਚਮੇਲੀ ਦੇ ਤੇਲ ਦਾ ਦੀਵਾ ਜਗਾਓ ਅਤੇ ਉਸ ਵਿੱਚ ਦੋ ਲੌਂਗ ਰੱਖ ਦਿਓ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹਨੂੰਮਾਨ ਚਾਲੀਸਾ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰੋ ਅਤੇ ਆਰਤੀ ਕਰੋ। ਫਿਰ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਆਪਣੀ ਸਮੱਸਿਆ ਬਾਰੇ ਦੱਸੋ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀ ਕਿਸਮਤ ਦਾ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਖੁੱਲ੍ਹ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਕੰਮ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਪੂਰੇ ਹੋ ਜਾਣਗੇ।

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਪੈਸਾ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਫਸਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਜਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਾਪਸ ਕਰਨ ਤੋਂ ਝਿਜਕ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ਜਾਂ ਅਮਾਸੇ ਦੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਕਪੂਰ ਨਾਲ 11 ਜਾਂ 21 ਲੌਂਗਾਂ ਨੂੰ ਜਲਾਓ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਨਕਧਾਰ ਸਤੋਤਰ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰੋ ਅਤੇ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦਾ ਧਿਆਨ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਆਪਣੀ ਸਮੱਸਿਆ ਬਾਰੇ ਦੱਸੋ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਫਸਿਆ ਪੈਸਾ ਵਾਪਸ ਮਿਲਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਨਾਲ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਸਾਰੀਆਂ ਆਰਥਿਕ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਵੀ ਖਤਮ ਹੋਣ ਲੱਗਦੀਆਂ ਹਨ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਕੰਮ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਜਾ ਰਹੇ ਹੋ ਜਾਂ ਨੌਕਰੀ ਦਾ ਇੰਟਰਵਿਊ ਦੇਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹੋ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਕਿ ਇਹ ਪੂਰਾ ਹੋਵੇ, ਤਾਂ ਤੰਤਰ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦਾ ਇਹ ਉਪਾਅ ਤੁਹਾਡੀ ਬਹੁਤ ਮਦਦ ਕਰੇਗਾ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਘਰ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਮੂੰਹ ਵਿੱਚ ਦੋ ਲੌਂਗ ਰੱਖੋ ਅਤੇ ਕੰਮ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲੌਂਗ ਦੇ ਬਚੇ ਹੋਏ ਹਿੱਸੇ ਨੂੰ ਸੁੱਟ ਦਿਓ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮਨਪਸੰਦ ਦੇਵੀ-ਦੇਵਤਿਆਂ ਦਾ ਸਿਮਰਨ ਕਰੋ ਅਤੇ ਮਨ ਵਿਚ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਰੋ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਕੰਮ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪੂਰੇ ਹੋਣਗੇ ਅਤੇ ਤਰੱਕੀ ਦੇ ਨਵੇਂ ਰਾਹ ਵੀ ਮਿਲਣਗੇ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *