ਘਰ ਵਿਚ ਧਨ ਨਹੀ ਟਿਕਦਾ ? ਹਲਦੀ ਦੇ ਡਿਬੇ ਵਿਚ ਪਾ ਦਵੋ ਇਹ! ਅਰਬਾਂ ਦੇ ਮਾਲਕ ਬਣ ਜਾਵੋਗੇ। ( ਸ਼ਾਦੀ ਸ਼ੁਦਾ ਲੋਕ ਜਰੂਰ ਦੇਖੋ )

ਹਲਦੀ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਚੀਜ਼ ਹੈ ਜੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਰ ਘਰ ਵਿੱਚ ਮਿਲੇਗੀ। ਸਭ ਤੋਂ ਖਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਹਲਦੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਸਿਰਫ ਖਾਣਾ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਹੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਸਗੋਂ ਇਹ ਔਸ਼ਧੀ ਗੁਣਾਂ ਦੀ ਖਾਨ ਹੈ। (ਹਲਦੀ ਕੇ ਟੋਟਕੇ) ਪਰ ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਕਿ ਹਲਦੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਕਈ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹੋ? ਜੀ ਹਾਂ, ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਆਰਥਿਕ ਤੰਗੀ ਜਾਂ ਗ੍ਰਹਿ ਨੁਕਸ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋ ਤਾਂ ਹਲਦੀ ਦੇ ਕੁਝ ਉਪਾਅ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਬਹੁਤ ਫਲਦਾਇਕ ਸਾਬਤ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ (ਹਲਦੀ ਲਾਭ)।

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਵਿੱਚ ਹਲਦੀ ਦਾ ਸਬੰਧ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਅਤੇ ਜੁਪੀਟਰ ਨਾਲ ਵੀ ਹੈ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਇਹ ਦੋਵੇਂ ਖੁਸ਼ ਰਹਿਣ ਤਾਂ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਭ ਫਲ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਪਰ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਅਤੇ ਜੁਪੀਟਰ ਖੁਸ਼ ਨਹੀਂ ਹਨ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ‘ਤੇ ਅਸ਼ੀਰਵਾਦ ਦੀ ਵਰਖਾ ਨਹੀਂ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ, ਇਸ ਲਈ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਹਲਦੀ ਦੇ ਕੁਝ ਖਾਸ ਉਪਾਅ ਜ਼ਰੂਰ ਕਰੋ। ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਉਪਾਵਾਂ ਨੂੰ ਅਪਣਾਉਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀ ਕਿਸਮਤ ਬਦਲ ਜਾਵੇਗੀ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਰ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ।

ਹਲਦੀ ਦੇ ਇਹ ਨੁਸਖੇ ਅਜ਼ਮਾਓ
ਘਰ ਦੀ ਬਾਹਰੀ ਕੰਧ ਜਾਂ ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ‘ਤੇ ਹਲਦੀ ਦੀ ਰੇਖਾ ਬਣਾਓ। ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਘਰ ਵਿਚ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਸ਼ਕਤੀਆਂ ਦਾ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਅਤੇ ਘਰ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਬਣਿਆ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਧਿਆਨ ਰਹੇ ਕਿ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਹਲਦੀ ਦੀ ਰੇਖਾ ਖਿੱਚਣਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਸਾਬਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਜਿਸ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿਚ ਜੁਪੀਟਰ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਅਤੇ ਗੁਰੂ ਬ੍ਰਿਹਸਪਤੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਪੂਜਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਗੁੱਟ ਅਤੇ ਗਰਦਨ ‘ਤੇ ਹਲਦੀ ਦਾ ਛੋਟਾ ਟਿੱਕਾ ਲਗਾਓ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਜੁਪੀਟਰ ਗ੍ਰਹਿ ਬਲਵਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਪੈਸੇ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਨਹਾਉਂਦੇ ਸਮੇਂ ਪਾਣੀ ‘ਚ ਇਕ ਚੁਟਕੀ ਹਲਦੀ ਮਿਲਾ ਲਓ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਆਮਦਨ ਵਧੇਗੀ ਅਤੇ ਨੌਕਰੀ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਤਰੱਕੀ ਦੇ ਨਵੇਂ ਰਸਤੇ ਖੁੱਲ੍ਹਣਗੇ।

ਵਾਸਤੂ ਸ਼ਾਸਤਰ ਵਿੱਚ ਹਲਦੀ ਦੇ ਕਈ ਉਪਾਅ ਦੱਸੇ ਗਏ ਹਨ। ਹਲਦੀ ਦੇ ਕੁਝ ਅਜਿਹੇ ਉਪਾਅ ਹਨ ਜੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜਲਦੀ ਤੋਂ ਜਲਦੀ ਅਮੀਰ ਬਣਾ ਦੇਣਗੇ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰ ਦੇਣਗੇ।

ਕਈ ਵਾਰ ਦੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਮਿਹਨਤ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਵੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਫਲਤਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਰਹੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬੁੱਧਵਾਰ ਜਾਂ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਨੂੰ ਹਲਦੀ ਦੀ ਮਾਲਾ ਚੜ੍ਹਾਉਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।
ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਲਾਲ ਕੱਪੜੇ ਵਿੱਚ ਹਲਦੀ ਦਾ ਇੱਕ ਗੁੰਝਲ ਬੰਨ੍ਹ ਕੇ ਤਿਜੋਰੀ ਵਿੱਚ ਰੱਖੋ ਅਤੇ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਇਸ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ, ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਖੁਸ਼ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਸ਼ੁਭ ਕੰਮ ਲਈ ਜਾ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਗਣੇਸ਼ ਨੂੰ ਹਲਦੀ ਦਾ ਟੀਕਾ ਲਗਾਓ ਅਤੇ ਫਿਰ ਤਿਲਕ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਮੱਥੇ ‘ਤੇ ਹਲਦੀ ਦਾ ਟੀਕਾ ਲਗਾਓ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਸਫਲ ਹੋਵੋਗੇ

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਦੀ ਬੁਰੀ ਨਜ਼ਰ ਲੱਗ ਰਹੀ ਹੈ ਜਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਬੁਰੇ ਸੁਪਨੇ ਆਉਂਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਹਲਦੀ ਦੇ ਘੜੇ ‘ਤੇ ਤਿਲ ਬੰਨ੍ਹ ਕੇ ਸਿਰ ‘ਤੇ ਰੱਖੋ, ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬੁਰੇ ਸੁਪਨੇ ਨਹੀਂ ਆਉਣਗੇ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ।

ਹਲਦੀ ਨਾਲ ਕੀਤੇ ਗਏ ਇਹ ਸਾਰੇ ਉਪਾਅ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਤਾਂ ਦੂਰ ਕਰ ਦੇਣਗੇ ਹੀ, ਨਾਲ ਹੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਈ ਭੈੜੇ ਸੁਪਨਿਆਂ ਤੋਂ ਵੀ ਛੁਟਕਾਰਾ ਮਿਲੇਗਾ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਜਲਦੀ ਤੋਂ ਜਲਦੀ ਸਫਲ ਹੋ ਜਾਓਗੇ।
ਹਲਦੀ ਦਾ ਸਬੰਧ ਭਗਵਾਨ ਜੁਪੀਟਰ ਨਾਲ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਮਾਤਾ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੇ ਪਤੀ ਅਤੇ ਇਸ ਬ੍ਰਹਿਮੰਡ ਦੇ ਮੁਕਤੀਦਾਤਾ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਨੂੰ ਪ੍ਰਸੰਨ ਕਰਨ ‘ਚ ਸਫਲ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਵੀ ਤੁਹਾਡੇ ‘ਤੇ ਮਿਹਰਬਾਨ ਹੋਵੇਗੀ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਦੇਵੇਗੀ। ਹਲਦੀ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦੀ ਪਸੰਦੀਦਾ ਵਸਤੂਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ ਅਤੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਹਲਦੀ ਦਾ ਉਪਚਾਰ ਕਰਨ ਨਾਲ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਜੁਪੀਟਰ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਵੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨੂੰ ਪ੍ਰਸੰਨ ਕਰਨ ਅਤੇ ਧਨ ਦੀ ਕਮੀ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਲਈ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਹਲਦੀ ਦੇ ਚੂਰਨ ਨਾਲ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਉਪਾਅ ਕੀਤੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਪੂਰੀ ਹਲਦੀ ਦੀਆਂ ਪੰਜ ਗੁੰਦੀਆਂ ਨੂੰ ਲਾਲ ਕੱਪੜੇ ਵਿਚ ਬੰਨ੍ਹ ਕੇ ਇਕ ਬੰਡਲ ਬਣਾ ਕੇ ਉਸ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਰੱਖੋ ਜਿੱਥੇ ਤੁਸੀਂ ਪੈਸੇ ਰੱਖਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਉਪਾਅ ਨਾਲ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਤੁਹਾਡੇ ‘ਤੇ ਕਿਰਪਾ ਹੋਵੇਗੀ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ‘ਚ ਧਨ ਦੀ ਕਮੀ ਦੂਰ ਹੋਣ ਲੱਗੇਗੀ। ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਇਸ ਹਲਦੀ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਪਵਿੱਤਰ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਦਫਨ ਕਰੋ ਅਤੇ ਫਿਰ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਹਲਦੀ ਦੀਆਂ ਹੋਰ ਗੰਢਾਂ ਰੱਖ ਦਿਓ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *