ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਕੀੜੀਆਂ ਨੂੰ ਇਹ ਚੀਜ਼ ਪਾਉਣ ਨਾਲ ਕਰੋੜਾਂ ਕਮਾਉਣ ਲੱਗ ਜਾਓਗੇ ਹਰ ਮਨੌਕਾਮਨਾ ਹੋਵੇਗੀ ਪੂਰਨ

ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਪੂਜਾ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਤਮ ਦਿਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ ਭੋਲੇਨਾਥ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਆਉਂਦੀ ਹੈ। ਸੋਮਵਾਰ ਦੇ ਦਿਨ ਦਾ ਸਬੰਧ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਚੰਦਰਮਾ ਨਾਲ ਵੀ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਲੋਕ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦੇ ਮਾੜੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਕਾਰਨ ਕਈ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਆਉਂਦੀਆਂ ਹਨ, ਉਹ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਪੂਜਾ ਕਰਕੇ ਕੁਝ ਉਪਾਅ ਕਰਕੇ ਇਸ ਸਮੱਸਿਆ ਦਾ ਹੱਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਜਦੋਂ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਗ੍ਰਹਿ ਕਮਜ਼ੋਰ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਗ੍ਰਹਿ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਦਾਨ ਕਰਨ ਦਾ ਨਿਯਮ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਉਸ ਗ੍ਰਹਿ ਦੇ ਮਾੜੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਅਤੇ ਚੰਦਰਦੇਵ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਮੰਤਰ ਅਤੇ ਦਾਨ ਦਾ ਵੀ ਵਰਣਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹੜੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਇਹ 5 ਚੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰੋ

ਚਿੱਟੇ ਕੱਪੜੇ ਦਾ ਦਾਨ:-ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਗਰੀਬ ਜਾਂ ਲੋੜਵੰਦ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਚਿੱਟੇ ਰੰਗ ਦੇ ਕੱਪੜੇ ਦਾਨ ਕਰੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਸਿਹਤ ਮਿਲਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਆਉਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਚੰਦਰ ਦੇਵ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਵੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਦੁੱਧ ਦਾ ਦਾਨ
ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਦੁੱਧ ਦਾਨ ਕਰਨਾ ਫਲਦਾਇਕ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਨੂੰ ਦੁੱਧ ਨਾਲ ਵੀ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਦਿਨ ਗਰੀਬਾਂ ਨੂੰ ਦੁੱਧ ਦਾਨ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਇਸ ਨਾਲ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਭਕਾਮਨਾਵਾਂ ਆਉਂਦੀਆਂ ਹਨ।

ਚਾਂਦੀ ਦਾ ਦਾਨ
ਜੋਤਿਸ਼ ਵਿੱਚ, ਚਾਂਦੀ ਨੂੰ ਚੰਦਰਮਾ ਗ੍ਰਹਿ ਦਾ ਮਾਲਕ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਚਾਂਦੀ ਦਾਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਚੰਦਰਮਾ ਗ੍ਰਹਿ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਸਮਰੱਥਾ ਅਨੁਸਾਰ ਚਾਂਦੀ ਜਾਂ ਚਾਂਦੀ ਦੀਆਂ ਬਣੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦਾਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਚੌਲਾਂ ਦਾ ਦਾਨ
ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਚੌਲਾਂ ਅਤੇ ਦੁੱਧ ਦੀ ਬਣੀ ਖੀਰ ਜਾਂ ਖੀਰ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਸਫਲਤਾ ਦੇ ਸਾਰੇ ਬੰਦ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਖੁੱਲ੍ਹ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।
ਸ਼ਿਵ ਮੰਦਰ ‘ਚ ਇਨ੍ਹਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰੋ
ਭਗਵਾਨ ਭੋਲੇਨਾਥ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ, ਵਿਅਕਤੀ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਸ਼ਿਵ ਮੰਦਰ ਜਾ ਕੇ ਬੱਚਿਆਂ ਅਤੇ ਗਰੀਬਾਂ ਨੂੰ ਭੋਜਨ, ਫਲ, ਚਿੱਟੀ ਮਠਿਆਈ ਜਾਂ ਧਨ ਦਾਨ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਪ੍ਰਸੰਨ ਹੋਏ ਅਤੇ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਦਿੰਦੇ ਹਨ।

ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਧਿਆਨ, ਵਰਤ, ਮੰਤਰ ਜਾਪ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਉਸ ਤੋਂ ਮਨਚਾਹੇ ਵਰਦਾਨ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਭੋਲੇ ਬਾਬਾ ਨੂੰ ਜਲਦੀ ਪ੍ਰਸੰਨ ਕਰਨਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਵਿਧੀ ਨਾਲ ਕਰੋ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਲਿੰਗ ਰੂਪ ਦੀ ਪੂਜਾ-
ਪਾਣੀ ‘ਚ ਕੇਸਰ ਮਿਲਾ ਕੇ ਸ਼ਿਵਲਿੰਗ ਦਾ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਕਰਨ ਨਾਲ ਵਿਆਹੁਤਾ ਜੀਵਨ ‘ਚ ਚੱਲ ਰਹੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਲਵ ਮੈਰਿਜ ਦੇ ਪ੍ਰੇਮੀ ਵੀ ਇਹ ਉਪਾਅ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਕਾਲੇ ਤਿਲ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ‘ਚ ਮਿਲਾ ਕੇ ਸ਼ਿਵਲਿੰਗ ‘ਤੇ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਕਰਨ ਨਾਲ ਕੁੰਡਲੀ ‘ਚ ਮੌਜੂਦ ਸ਼ਨੀ ਦੋਸ਼ ਖਤਮ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਪਰਿਵਾਰ ਅਤੇ ਘਰ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਲਈ ਸ਼ਿਵਲਿੰਗ ‘ਤੇ ਧਤੂਰਾ ਚੜ੍ਹਾਓ।

ਆਪਣੀਆਂ ਹਥੇਲੀਆਂ ਨਾਲ ਸ਼ਿਵਲਿੰਗ ਨੂੰ ਛੂਹੋ। ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਅਸ਼ੁੱਭ ਗ੍ਰਹਿ ਵੀ ਸ਼ੁਭ ਫਲ ਦੇਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੰਦੇ ਹਨ।

ਸ਼ਿਵਲਿੰਗ ‘ਤੇ ਚਮੇਲੀ ਦੇ ਫੁੱਲ ਜਾਂ ਇਸ ਦੀ ਮਾਲਾ ਚੜ੍ਹਾਉਣ ਨਾਲ ਵਾਹਨ ਸੁਖ ਦੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਗੱਲਾਂ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ
ਸ਼ਿਵ ਪੁਰਾਣ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਸੂਰਜ ਚੜ੍ਹਨ ਦੇ ਸਮੇਂ ਸ਼ਿਵਲਿੰਗ ‘ਤੇ ਗੰਗਾ ਜਲ ਚੜ੍ਹਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਸੂਰਜ ਡੁੱਬਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਸ਼ਿਵ ਮੰਦਰ ਵਿੱਚ ਦੀਵਾ ਦਾਨ ਕਰੋ ਅਤੇ ਓਮ ਨਮਹ ਸ਼ਿਵਾਏ ਮੰਤਰ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰੋ। ਹਰ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਗਰੀਬ ਵੀ ਅਮੀਰ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਘਰ ਦੀ ਪੂਰਬ ਦਿਸ਼ਾ ‘ਚ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਲਗਾਓ ਅਤੇ ਰੋਜ਼ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਗਾਂ ਦੇ ਘਿਓ ਦਾ ਦੀਵਾ ਜਗਾਓ। ਜੇਕਰ ਸੰਭਵ ਨਹੀਂ ਹੈ ਤਾਂ ਸੋਮਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਦੀਵਾ ਜ਼ਰੂਰ ਜਗਾਓ।
ਜਦੋਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਤਨਖਾਹ ਜਾਂ ਲਾਭ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੁਝ ਚੈਰਿਟੀ ਕੰਮ ਜ਼ਰੂਰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਆਮਦਨ ਵਿੱਚ ਬਰਕਤ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਚੌਲ, ਦਹੀਂ, ਚਿੱਟਾ ਕੱਪੜਾ, ਖੰਡ, ਦੁੱਧ ਅਤੇ ਦੁੱਧ ਤੋਂ ਬਣੇ ਪਦਾਰਥ ਅਤੇ ਚਿੱਟੀ ਮਠਿਆਈ ਆਦਿ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *