ਪੁੰਨਿਆ ਵਾਲੀ ਸਵੇਰ ਇਹ ਕੰਮ ਕਰੋ ਪਤੀ ਤੇ ਔਲਾਦ ਦੀ ਉਮਰ ਲੰਬੀ ਹੋਵੇਗੀ

ਹਿੰਦੂ ਪੰਚਾਂਗ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਦੇ 30 ਦਿਨਾਂ ਨੂੰ ਚੰਦਰਮਾ ਦੇ ਪੜਾਅ – ਸ਼ੁਕਲ ਪੱਖ ਅਤੇ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਪੱਖ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ 15 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਦੋ ਪਕਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਵੰਡਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਹਿੰਦੂ ਮਹੀਨੇ ਦੇ 15ਵੇਂ ਦਿਨ, ਸ਼ੁਕਲ ਪੱਖ ਦੇ ਆਖਰੀ ਦਿਨ ਨੂੰ ਪੂਰਨਿਮਾ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਇਸ ਦਿਨ ਚੰਦਰਮਾ ਆਪਣੇ ਪੂਰੇ ਆਕਾਰ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਗਟ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਭਾਰਤੀ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਇਸ ਦਿਨ ਦਾ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵ ਹੈ। ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ਨੂੰ ਕੋਈ ਨਾ ਕੋਈ ਤਿਉਹਾਰ ਜਾਂ ਵਰਤ ਮਨਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਹਿੰਦੂ ਧਾਰਮਿਕ ਗ੍ਰੰਥਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨੂੰ ਪਿਆਰੀ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਚੀਜ਼ ਦੀ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਰਹਿੰਦੀ।

ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਹਰ ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਸਵੇਰੇ 10 ਵਜੇ ਪੀਪਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ‘ਤੇ ਆ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜੋ ਵਿਅਕਤੀ ਸਵੇਰੇ ਜਲਦੀ ਉੱਠਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਦੇ ਕੰਮਾਂ ਤੋਂ ਸੰਨਿਆਸ ਲੈ ਲੈਂਦਾ ਹੈ, ਪੀਪਲ ਦੇ ਰੁੱਖ ‘ਤੇ ਮਿੱਠਾ ਜਲ ਚੜ੍ਹਾਉਂਦਾ ਹੈ, ਧੂਪ ਧੁਖਾਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਘਰ ਨਿਵਾਸ ਦਾ ਸੱਦਾ ਦਿੰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਹ ਵਿਅਕਤੀ ਪਰ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਹਮੇਸ਼ਾ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ।

ਹਰ ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ਦੀ ਸਵੇਰ ਨੂੰ ਹਲਦੀ ਵਿੱਚ ਥੋੜ੍ਹਾ ਜਿਹਾ ਪਾਣੀ ਪਾ ਕੇ ਘਰ ਦੇ ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ੇ/ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਦੁਆਰ ‘ਤੇ ਓਮ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰੋ।
ਹਰ ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ‘ਤੇ ਚੰਦਰਮਾ ਚੜ੍ਹਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਾਗ ਦੀ ਖੀਰ ਬਣਾਉ ਅਤੇ ਇਸ ਵਿਚ ਖੰਡ ਮਿਲਾ ਕੇ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨੂੰ ਚੜ੍ਹਾਓ, ਫਿਰ ਪ੍ਰਸ਼ਾਦ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿਚ ਵੰਡੋ, ਪੈਸਾ ਆਉਣ ਦਾ ਰਸਤਾ ਬਣ ਜਾਵੇਗਾ।

ਹਰ ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਸਵੇਰੇ ਘਰ ਦੇ ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ‘ਤੇ ਅੰਬ ਦੇ ਤਾਜ਼ੇ ਪੱਤਿਆਂ ਦਾ ਤੋਰਨ ਬੰਨ੍ਹ ਦਿਓ, ਇਸ ਨਾਲ ਵੀ ਘਰ ‘ਚ ਸ਼ੁਭ ਮਾਹੌਲ ਬਣਿਆ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਲੰਬੇ ਅਤੇ ਪਿਆਰ ਭਰੇ ਵਿਆਹੁਤਾ ਜੀਵਨ ਲਈ, ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ਅਤੇ ਨਵੇਂ ਚੰਦ ਦੇ ਦਿਨਾਂ ‘ਤੇ ਸਰੀਰਕ ਸਬੰਧ ਨਹੀਂ ਬਣਾਉਣੇ ਚਾਹੀਦੇ।

ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਕਿਸੇ ਕਿਸਮ ਦੀ ਬਦਲਾਖੋਰੀ ਵਾਲੀ ਚੀਜ਼ ਦਾ ਸੇਵਨ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ। ਇਸ ਦਿਨ ਜੂਆ, ਸ਼ਰਾਬ ਆਦਿ ਨਸ਼ਾ ਅਤੇ ਗੁੱਸੇ ਅਤੇ ਹਿੰਸਾ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।ਇਸ ਦਿਨ ਬਜ਼ੁਰਗਾਂ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਔਰਤ ਨੂੰ ਗਲਤੀ ਨਾਲ ਵੀ ਮਾੜਾ ਸ਼ਬਦ ਨਹੀਂ ਬੋਲਣਾ ਚਾਹੀਦਾ।

ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਸ਼ਿਵਲਿੰਗ ‘ਤੇ ਸ਼ਹਿਦ, ਕੱਚਾ ਦੁੱਧ, ਬੇਲਪੱਤਰ, ਸ਼ਮੀਪਤਰਾ ਅਤੇ ਫਲ ਚੜ੍ਹਾਉਣ ਨਾਲ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਹਮੇਸ਼ਾ ਵਿਅਕਤੀ ‘ਤੇ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਸਫੈਦ ਚੰਦਨ ਨੂੰ ਕੇਸਰ ਵਿਚ ਪੀਸ ਕੇ ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ੰਕਰ ਨੂੰ ਚੜ੍ਹਾਉਣ ਨਾਲ ਘਰ ਵਿਚ ਕਲੇਸ਼ ਅਤੇ ਅਸ਼ਾਂਤੀ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਸਫਲ ਵਿਆਹੁਤਾ ਜੀਵਨ ਲਈ, ਹਰ ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ‘ਤੇ, ਪਤੀ-ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਚੰਦਰਮਾ ਨੂੰ ਅੱਧਾ ਦੁੱਧ ਦੇਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ (ਦੋਵੇਂ ਇਕੱਠੇ ਦਿੱਤੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ), ਇਸ ਨਾਲ ਵਿਆਹੁਤਾ ਜੀਵਨ ਵਿਚ ਮਿਠਾਸ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ।

ਕਿਸੇ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਧਨ ਸੰਬੰਧੀ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ, ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਚੰਦਰਮਾ ਨੂੰ ਕੱਚੇ ਦੁੱਧ ਵਿੱਚ ਚੀਨੀ ਅਤੇ ਚੌਲਾਂ ਦਾ ਚੜ੍ਹਾਵਾ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, “ਓਮ ਸ਼੍ਰੀਂ ਸ਼੍ਰੀਂ ਸ਼੍ਰੀਂ ਸ਼੍ਰੀਂ ਸ: ਚੰਦਰਮਸੇ ਨਮ:”।

ਜਾਂ

“ਓਮ ਏਨ ਕ੍ਲੀਂ ਸੋਮਯਾ ਨਮਹ।” ਮੰਤਰ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਅਰਧਿਆ ਦੇਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਉਸ ਦੀ ਵਿੱਤੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੱਲ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ‘ਤੇ 11 ਪੈਸੇ ਚੜ੍ਹਾਓ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਹਲਦੀ ਦਾ ਤਿਲਕ ਲਗਾਓ। ਅਗਲੀ ਸਵੇਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਪੈਸਿਆਂ ਨੂੰ ਲਾਲ ਕੱਪੜੇ ਵਿਚ ਬੰਨ੍ਹ ਕੇ ਆਪਣੀ ਤਿਜੋਰੀ ਵਿਚ ਰੱਖੋ। ਇਸ ਉਪਾਅ ਨਾਲ ਘਰ ‘ਚ ਪੈਸੇ ਦੀ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਰਹਿੰਦੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹਰ ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਇਨ੍ਹਾਂ ਪੈਸਿਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਤਿਜੋਰੀ ‘ਚੋਂ ਕੱਢ ਕੇ ਮਾਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਰੱਖ ਦਿਓ, ਫਿਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਹਲਦੀ ਦਾ ਤਿਲਕ ਲਗਾਓ, ਫਿਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਲਾਲ ਕੱਪੜੇ ‘ਚ ਬੰਨ੍ਹ ਕੇ ਅਗਲੇ ਦਿਨ ਆਪਣੀ ਤਿਜੋਰੀ ‘ਚ ਰੱਖੋ। ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਤੁਹਾਡੇ ‘ਤੇ ਬਣੀ ਰਹੇਗੀ।

ਹਰ ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ਦੇ ਦਿਨ, ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਮੰਦਰ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨੂੰ ਅਤਰ ਅਤੇ ਸੁਗੰਧਿਤ ਧੂਪ ਚੜ੍ਹਾਉਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਅਤਰ ਦੀ ਬੋਤਲ ਨੂੰ ਖੋਲ੍ਹੋ ਅਤੇ ਉਸ ਅਤਰ ਨੂੰ ਮਾਂ ਦੇ ਕੱਪੜਿਆਂ ‘ਤੇ ਛਿੜਕ ਦਿਓ, ਉਸ ਧੂਪ ਪੈਕੇਟ ਵਿੱਚੋਂ ਕੁਝ ਧੂਪ ਸਟਿਕਸ ਕੱਢੋ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਾੜੋ, ਫਿਰ ਦੌਲਤ, ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ, ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਅਤੇ ਅਮੀਰੀ ਦੀ ਦੇਵੀ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਸਦਾ ਲਈ ਨਿਵਾਸ ਕਰਨ ਲਈ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਰੋ।

ਪਿਆਰ, ਸ਼ੁਭ ਅਤੇ ਧਨ ਦੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਲਈ, ਹਰ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦੇ ਮੰਦਰ ਵਿੱਚ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨੂੰ ਪਿਆਰੇ ਸ਼੍ਰੀ ਯੰਤਰ, ਵਿਯਪਰ ਵ੍ਰਿਧੀ ਯੰਤਰ, ਕੁਬੇਰ ਯੰਤਰ, ਏਕਾਕਸ਼ੀ ਨਾਰੀਅਲ, ਦਕਸ਼ੀਨਵਰਤੀ ਸ਼ੰਖ ਆਦਿ ਇਹ ਬ੍ਰਹਮ ਵਸਤੂਆਂ ਜ਼ਰੂਰ ਲਗਾਉਣੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਬੁਤ ਅਕਸ਼ਤ ਦੇ ਸਿਖਰ ‘ਤੇ ਲਗਾਇਆ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਹਰ ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ‘ਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਚੌਲਾਂ ਨੂੰ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਸਾਨ ਜਗ੍ਹਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ, ਨੂੰ ਨਵੇਂ ਚੌਲਾਂ ਨਾਲ ਬਦਲਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਪੁਰਾਣੇ ਚੌਲਾਂ ਨੂੰ ਦਰੱਖਤ ਹੇਠਾਂ ਜਾਂ ਵਗਦੇ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਸੁੱਟ ਦੇਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ਦੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਚੰਦਰਮਾ ‘ਤੇ 15 ਤੋਂ 20 ਮਿੰਟ ਤੱਕ ਤ੍ਰਾਤਕ ਕਰੋ, ਯਾਨੀ ਚੰਦਰਮਾ ਨੂੰ ਲਗਾਤਾਰ ਦੇਖਦੇ ਰਹੋ, ਇਸ ਨਾਲ ਅੱਖਾਂ ਦੀ ਰੋਸ਼ਨੀ ਤੇਜ਼ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ਦੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਚੰਦਰਮਾ ਦੀ ਰੌਸ਼ਨੀ ‘ਚ ਸੂਈ ਨੂੰ ਧਾਗਾ ਮਾਰਨ ਦਾ ਅਭਿਆਸ ਕਰਨ ਨਾਲ ਅੱਖਾਂ ਦੀ ਰੌਸ਼ਨੀ ਵਧਦੀ ਹੈ। ਵਧਦਾ ਹੈ।

ਆਯੁਰਵੇਦ ਅਨੁਸਾਰ ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਚੰਨ ਦੀ ਰੋਸ਼ਨੀ ਸਾਰੇ ਮਨੁੱਖਾਂ ਲਈ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਗਰਭਵਤੀ ਔਰਤ ਦੀ ਨਾਭੀ ‘ਤੇ ਚੰਦਰਮਾ ਦੀ ਰੌਸ਼ਨੀ ਪੈ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਗਰਭ ਅਵਸਥਾ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਗਰਭਵਤੀ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਲਈ ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਚੰਦਰਮਾ ਦੀ ਰੌਸ਼ਨੀ ‘ਚ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਭਾਵੇਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪੂਰਨਿਮਾ ਦਾ ਮਹੱਤਵ ਹੈ ਪਰ ਕਾਰਤਿਕ ਪੂਰਨਿਮਾ, ਮਾਘ ਪੂਰਨਿਮਾ, ਸ਼ਰਦ ਪੂਰਨਿਮਾ, ਗੁਰੂ ਪੂਰਨਿਮਾ, ਬੁੱਧ ਪੂਰਨਿਮਾ ਆਦਿ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਹੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *