ਸਾਰੇ ਗ੍ਰਹਿ ਖ਼ਰਾਬ ਕਰਦੀ ਹੈ ਇਹ ਇਕ ਚੀਜ਼ ਕਰੋ ਇਹ ਉਪਹ ਨਹੀਂ ਤਾ ਪਛਤਾਓਗੇ

ਨਵਗ੍ਰਹਿਆਂ ਵਿਚੋਂ ਆਦਿ ਪੰਚ ਦੇਵਤਿਆਂ ਵਿਚ ਕੇਵਲ ਸੂਰਜ ਨੂੰ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦਾ ਰਾਜਾ ਵੀ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਤੇ ਚੰਦਰਮਾ ਦਾ ਸਬੰਧ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਨਾਲ ਹੈ। ਜਦਕਿ ਮੰਗਲ ਨੂੰ ਬ੍ਰਹਮਾ, ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਅਤੇ ਮਹੇਸ਼ ਤਿੰਨੋਂ ਦਾ ਰੂਪ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਬੁਧ ਅਤੇ ਜੁਪੀਟਰ ਗ੍ਰਹਿ ਕ੍ਰਮਵਾਰ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਅਤੇ ਬ੍ਰਹਮਾ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਹਨ।
ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸ਼ੁੱਕਰ ਗ੍ਰਹਿ ਨੂੰ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਦੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ ਹੈ ਅਤੇ ਰਾਹੂ ਦਾ ਸਬੰਧ ਭੈਰੋਂ ਬਾਬਾ ਨਾਲ ਹੈ, ਕੇਤੂ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ।

ਆਰਥਿਕ ਸਥਿਤੀ ਅਤੇ ਆਮਦਨ ਦੇ ਜੋੜ ਨੂੰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਮਝੋ…
ਜੋਤਿਸ਼ ਦੇ ਮਾਹਿਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਕੁੰਡਲੀ ਦੇ ਦੂਜੇ ਅਤੇ ਗਿਆਰ੍ਹਵੇਂ ਘਰ ਨੂੰ ਕ੍ਰਮਵਾਰ ਧਨ ਦਾ ਸਥਾਨ ਅਤੇ ਆਮਦਨ ਦਾ ਸਥਾਨ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਆਰਥਿਕ ਸਥਿਤੀ ਦਾ ਹਿਸਾਬ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਚੌਥੇ ਅਤੇ ਦਸਵੇਂ ਸਥਾਨ ਦਾ ਸ਼ੁਭ ਵੀ ਦੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜੇ ਇਹਨਾਂ ਸਥਾਨਾਂ ਦੇ ਕਾਰਕ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​​​ਹਨ, ਤਾਂ ਉਹ ਆਪਣੇ ਨਤੀਜੇ ਦਿੰਦੇ ਹਨ.

ਦਰਅਸਲ, ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਚਰਬੀ ਨੂੰ ਸਟੋਰ ਕਰਨ ਦਾ ਕੰਮ ਜੁਪੀਟਰ ਗ੍ਰਹਿ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਜੇਕਰ ਆਰੋਹ ਪਾਤਿਸ਼ਾਹ ‘ਤੇ ਬ੍ਰਹਿਸਪਤੀ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਭਾਰ ਵਧਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਜੁਪੀਟਰ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੈ ਤਾਂ ਦੇਸੀ ਦੀਆਂ ਗਲਤ ਖਾਣ-ਪੀਣ ਦੀਆਂ ਆਦਤਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਮੋਟਾ ਬਣਾ ਦਿੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਗੁਰੂ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਕਾਰਨ ਮਨੁੱਖ ਨੂੰ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਲੱਗ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਬੰਧ ਮੋਟਾਪੇ ਨਾਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਆਸਪਾਸ ਜੁਪੀਟਰ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਜੈਨੇਟਿਕ ਕਾਰਨਾਂ ਕਰਕੇ ਮੋਟਾਪਾ ਵਧਾਉਂਦੀ ਹੈ।

ਕਾਲੀ ਗਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰੋ
ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਸੂਰਜ ਮਾੜਾ ਫਲ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਲਾਲ ਕਿਤਾਬ ਅਨੁਸਾਰ ਉਸ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਮੂੰਹ ਵਿੱਚੋਂ ਥੁੱਕਦਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਸਰੀਰ ਦੇ ਕੁਝ ਹਿੱਸੇ ਅੰਸ਼ਕ ਜਾਂ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਫੇਲ੍ਹ ਹੋਣ ਲੱਗਦੇ ਹਨ। ਸੂਰਜ ਜਾਤਕਾਂ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ ਉੱਠ ਕੇ ਸੂਰਜ ਦੇਵਤਾ ਨੂੰ ਅਰਧ ਭੇਟ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਲਾਲ ਮੂੰਹ ਵਾਲੇ ਬਾਂਦਰ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਸੂਰਜ ਅੱਠਵੇਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਸਨੂੰ ਚਿੱਟੀ ਗਾਂ ਦੀ ਬਜਾਏ ਲਾਲ ਜਾਂ ਕਾਲੀ ਗਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਮਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਚੰਦਰਮਾ ਦੇ ਸ਼ੁਭ ਫਲ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਘਰ ਦੇ ਬਜ਼ੁਰਗਾਂ, ਸਾਧੂਆਂ ਅਤੇ ਬ੍ਰਾਹਮਣਾਂ ਦੇ ਚਰਨ ਛੂਹ ਕੇ ਅਸ਼ੀਰਵਾਦ ਲੈਣ ਨਾਲ ਵੀ ਚੰਦਰਮਾ ਦੇ ਮਾੜੇ ਪ੍ਰਭਾਵਾਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਰਾਤ ਨੂੰ ਸਿਰਹਾਣੇ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਪਾਣੀ ਰੱਖ ਕੇ ਸਵੇਰੇ ਪੌਦਿਆਂ ‘ਤੇ ਪਾਉਣ ਨਾਲ ਚੰਦਰਮਾ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਘਰ ਦਾ ਉੱਤਰ-ਪੱਛਮ ਕੋਨਾ ਚੰਦਰਮਾ ਦਾ ਸਥਾਨ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਇੱਥੇ ਪੌਦੇ ਲਗਾਏ ਜਾਣ ਅਤੇ ਸਵੇਰੇ-ਸ਼ਾਮ ਪਾਣੀ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਚੰਦਰਮਾ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਚੰਗਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਬਦਬੂ ਦਾ ਪਤਾ ਨਾ ਲੱਗੇ ਅਤੇ ਅਗਲੇ ਦੰਦ ਡਿੱਗਣ ਲੱਗ ਜਾਣ ਤਾਂ ਸਮਝੋ ਕਿ ਬੁਧ ਦਾ ਬੁਰਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਫਿਟਕਰੀ ਨਾਲ ਦੰਦਾਂ ਦੀ ਸਫਾਈ ਕਰਨ ਨਾਲ ਮਰਕਰੀ ਦਾ ਬੁਰਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਘੱਟ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਬੁਧ ਖਰਾਬ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਵਪਾਰੀਆਂ ਤੋਂ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂ ਲਿਆ ਗਿਆ ਪੈਸਾ ਠੱਪ ਹੋਣ ਲੱਗਦਾ ਹੈ। ਗਾਵਾਂ ਨੂੰ ਨਿਯਮਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪਾਲਕ ਖੁਆਉਣ ਨਾਲ ਰੁਕਿਆ ਹੋਇਆ ਪੈਸਾ ਦੁਬਾਰਾ ਆਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਛੱਤ ‘ਤੇ ਇਕੱਠਾ ਹੋਇਆ ਕੂੜਾ ਵੀ ਕਰਜ਼ੇ ਨੂੰ ਵਧਾ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ ਉਤਾਰਨ ਨਾਲ ਕਰਜ਼ਾ ਘੱਟ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਸੁਚਾਰੂ ਢੰਗ ਨਾਲ ਚੱਲਦਾ ਹੈ।

ਪੀਲੇ ਕੱਪੜੇ ਦਾਨ ਕਰਨ ਅਤੇ ਰਮਤੇ ਸਾਧੂ ਨੂੰ ਭੋਜਨ ਛਕਾਉਣ ਨਾਲ ਗੁਰੂ ਨੂੰ ਚੰਗਾ ਫਲ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਜੁਪੀਟਰ ਦੀ ਦਸ਼ਾ ‘ਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਨਿਯਮਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਇਸ਼ਟ ਦੇ ਮੰਦਰ ‘ਚ ਜਾ ਕੇ ਪੀਪਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ‘ਤੇ ਪਾਣੀ ਦਾ ਛਿੜਕਾਅ ਕਰਨ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਜੁਪੀਟਰ ਦੀ ਦਸ਼ਾ ‘ਚ ਚੰਗਾ ਲਾਭ ਮਿਲ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਸਕੂਲ, ਧਾਰਮਿਕ ਸਥਾਨ ਵਿੱਚ ਨਿਯਮਤ ਦਾਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਵੀ ਕਿਸਮਤ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *