ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਉਤੇ ਪਹਿਰਾ ਦੇ ਰਹੀਆਂ ਨੇ ਇਹ 3 ਸ਼ਕਤੀਆਂ……ਕਮਰਾ ਬਿਲਕੁਲ ਕਾਹਲੀ ਹੋਵੇ ਓਦੋ ਵੇਖਣਾ

ਵਰਣਮਾਲਾ ਸਾਰਣੀ: ਗੁ, ਗੇ, ਗੋ, ਸਾ, ਸਿ, ਸੂ, ਸੇ, ਸੋ, ਡਾ।
ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਕਰੜੇ, ਦ੍ਰਿੜ ਇਰਾਦੇ, ਮਿਹਨਤੀ, ਵਿਗਿਆਨਕ ਬੁੱਧੀ, ਸਮਾਜ ਸੇਵਕ।

ਕੁੰਭ ਦਾ ਸਥਾਨ ਵੱਛੇ ਵਿੱਚ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਕਾਰਕ ਗੁਰੂ, ਸ਼ੁੱਕਰ ਅਤੇ ਸ਼ਨੀ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਨੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਸ਼ਨੀ ਹਵਾ ਤੱਤ ਕੁੰਭ ਦਾ ਮਾਲਕ ਹੈ। ਭਾਗ ਪਰਿਵਰਤਨਸ਼ੀਲ ਹੈ ਅਤੇ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਚਿੰਨ੍ਹ ਲੀਓ ਹੈ ਅਤੇ ਗ੍ਰਹਿ ਸੂਰਜ ਹੈ। ਪਰ ਲਾਲ ਕਿਤਾਬ ਅਨੁਸਾਰ ਦੁਸ਼ਮਣ ਅਤੇ ਮਿੱਤਰ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੁੰਡਲੀ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਜੋਤਿਸ਼ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਵਿਗਿਆਨ ਹੈ ਜਿਸ ਦੁਆਰਾ ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਬਾਰੇ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਇਲਾਜ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਭਵਿੱਖ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ਹਾਲ ਬਣਾ ਸਕਦੇ ਹਾਂ। ਜੋਤਿਸ਼ ਵਿਚ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮਹੱਤਵ ਹੈ, ਜਿਸ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ ਭਵਿੱਖ ਦੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਜਾਂ ਚੰਗੇ ਜਾਂ ਮਾੜੇ ਸਮੇਂ ਦੀ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਾਂ।

ਮੰਗਲ ਨੂੰ ਕੁੰਭ ਦਾ ਮਾਲਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਨੂੰ ਮੰਗਲ ਦਾ ਮਾਲਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਘਰ ‘ਚ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਮੂਰਤੀ ਰੱਖ ਕੇ ਪੂਜਾ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦਾ ਦਿਨ ਸੋਮਵਾਰ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਉਸ ਦਿਨ ਜੇਕਰ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਵਰਤ ਰੱਖਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ।

ਲਾਲ ਕਿਤਾਬ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਕੁੰਭ ਨੂੰ ਗਿਆਰ੍ਹਵੇਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਦੇ ਸਥਾਈ ਘਰ ਸ਼ਨੀ ਅੱਠ ਅਤੇ ਦਸ ਮੰਨੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਬੁਰੇ ਜਾਂ ਚੰਗੇ ਹੋਣ ਦੀਆਂ ਕਈ ਸਥਿਤੀਆਂ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਲਾਲ ਕਿਤਾਬ ਦੀ ਆਮ ਸਲਾਹ ਹੈ।

ਅਸ਼ੁੱਭ ਦੇ ਚਿੰਨ੍ਹ : ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਅਸ਼ੁਭ ਪ੍ਰਭਾਵ ਕਾਰਨ ਘਰ ਜਾਂ ਘਰ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਟੁੱਟ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਖਰਾਬ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਕਰਜ਼ੇ ਜਾਂ ਝਗੜੇ ਕਾਰਨ ਘਰ ਵਿਕ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਘਰੇਲੂ ਵਿਵਾਦ ਬਣਿਆ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਅੰਗਾਂ ਦੇ ਵਾਲ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਝੜਦੇ ਹਨ। ਅਚਾਨਕ ਅੱਗ ਲੱਗ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਪੈਸਾ, ਜਾਇਦਾਦ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਤਬਾਹ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੰਦ ਅਤੇ ਅੱਖਾਂ ਦੀ ਕਮਜ਼ੋਰੀ।

ਉਪਾਅ ਅਤੇ ਉਪਾਅ: ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਭਗਵਾਨ ਭੈਰਵ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ। ਤਿਲ, ਉੜਦ, ਮੱਝ, ਲੋਹਾ, ਤੇਲ, ਕਾਲਾ ਕੱਪੜਾ, ਕਾਲੀ ਗਾਂ ਅਤੇ ਜੁੱਤੀਆਂ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਰੋਜ ਕਾਂ ਨੂੰ ਰੋਟੀ ਖੁਆਉ। ਛਾਇਆਦਾਨ ਦਾ ਅਰਥ ਹੈ ਕਿ ਇੱਕ ਕਟੋਰੀ ਵਿੱਚ ਥੋੜ੍ਹਾ ਜਿਹਾ ਸਰ੍ਹੋਂ ਦਾ ਤੇਲ ਲੈ ਕੇ ਆਪਣਾ ਚਿਹਰਾ ਦੇਖ ਕੇ ਆਪਣੇ ਗੁਨਾਹਾਂ ਦੀ ਮਾਫ਼ੀ ਮੰਗਣ ਲਈ ਇਸ ਨੂੰ ਸ਼ਨੀ ਮੰਦਰ ਵਿੱਚ ਲਿਆਓ।

ਦੰਦ ਸਾਫ਼ ਰੱਖੋ। ਕੋਠੜੀਆਂ ਦੀ ਹਵਾ ਨੂੰ ਖਾਲੀ ਨਾ ਕਰੋ. ਅੰਨ੍ਹੇ-ਲੰਗਿਆਂ, ਨੌਕਰਾਂ ਅਤੇ ਸਵੀਪਰਾਂ ਨਾਲ ਚੰਗਾ ਵਿਵਹਾਰ ਰੱਖੋ। ਭਿਖਾਰੀ ਨੂੰ ਤਾਂਬੇ ਦਾ ਸਿੱਕਾ ਕਦੇ ਵੀ ਦਾਨ ਨਾ ਕਰੋ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਪੁੱਤਰ ਨੂੰ ਦੁੱਖ ਹੋਵੇਗਾ। ਜੇ ਉਮਰ ਦੇ ਘਰ ਸਥਿਤ ਹੈ, ਤਾਂ ਧਰਮਸ਼ਾਲਾ ਦੀ ਉਸਾਰੀ ਨਹੀਂ ਕਰਵਾਓ. ਜੇਕਰ ਇਹ ਅੱਠਵੇਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਹੈ ਤਾਂ ਘਰ ਆਦਿ ਨਾ ਬਣਾਓ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਖਰੀਦੋ।

ਤੁਸੀਂ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਸ਼ਾਂਤੀ ਲਈ ਮਹਾਮਰਿਤੁੰਜਯ ਮੰਤਰ ਦਾ ਜਾਪ ਵੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *