ਗਣੇਸ਼ ਜੀ ਕਰ ਰਹੇ ਨੇ ਪ੍ਰਵੇਖ ਤੁਹਾਡੀ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿਚ ਹੋ ਜਾਵੋ ਤਿਆਰ ਕਰੋ ਇਸ ਮੰਤਰ ਦਾ ਜਾਪ ਹੋਵੇਗੀ ਹਰ ਮਨੋਕਾਮਨਾ ਪੂਰਨ

ਕੁੰਭ- ਅੱਜ ਦੇ ਦਿਨ ਮਾਨਸਿਕ ਸ਼ਾਂਤੀ ਨੂੰ ਪਹਿਲ ਦੇਣੀ ਪਵੇਗੀ, ਕਿਉਂਕਿ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮਾਨਸਿਕ ਤਣਾਅ ਦੇ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਦਫਤਰ ਦੀਆਂ ਗੁਪਤ ਗੱਲਾਂ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਤੀਜੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨਾਲ ਸਾਂਝਾ ਨਾ ਕਰੋ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਉੱਚ ਅਧਿਕਾਰੀ ਅਤੇ ਬੌਸ ਨਾਰਾਜ਼ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਮੈਡੀਕਲ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਦੇ ਵਿਸਤਾਰ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਵਿਉਂਤਬੰਦੀ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ, ਦਿਨ ਚੰਗਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਹੈ।

ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਲਈ ਆਪਣੀ ਕਲਾ ਨੂੰ ਨਿਖਾਰਨ ਦਾ ਸਮਾਂ ਲੰਘ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਗਠੀਏ ਦੇ ਰੋਗੀਆਂ ਨੂੰ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੀ ਸਿਹਤ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਸੁਚੇਤ ਰਹਿਣ, ਧਿਆਨ ਨਾਲ ਚੱਲਣ, ਗੋਡਿਆਂ ਦੀ ਸੱਟ ਲੱਗਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਦਾ ਕੋਈ ਖਾਸ ਦਿਨ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹ ਨਾਲ ਮਨਾਇਆ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਤੋਹਫ਼ੇ ਵੀ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ।
ਮੰਤ੍ਰ- ੧

ਵਕ੍ਰਤੁਣ੍ਡ ਮਹਾਕਾਯਾ ਸੂਰ੍ਯਕੋਟਿ ਸਮ੍ਪ੍ਰਭ ॥

ਨਿਰਵਿਘ੍ਨਂ ਕੁਰੁਮੇ ਦੇਵ ਸਰ੍ਵਕਾਰ੍ਯੇਸ਼ੁ ਸਰ੍ਵਦਾ ॥

ਗਣੇਸ਼ ਜੀ ਦਾ ਇਹ ਮੰਤਰ ਸਭ ਤੋਂ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਹੈ। ਇਸ ਮੰਤਰ ਦਾ ਭਾਵ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਜਿਸ ਦਾ ਵਕਰ ਤਣਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਦਾ ਸਰੀਰ ਵਿਸ਼ਾਲ ਹੈ, ਜੋ ਕਰੋੜਾਂ ਸੂਰਜਾਂ ਵਰਗਾ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਹੈ, ਉਹੀ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਮੈਨੂੰ ਮੇਰੇ ਸਾਰੇ ਕੰਮ ਬਿਨਾਂ ਰੁਕਾਵਟ ਦੇ ਸੰਪੂਰਨ ਕਰਨ ਦਾ ਬਲ ਬਖਸ਼ੇ।

ਮੰਤਰ – 2

ਵਿਘ੍ਨੇਸ਼੍ਵਰ੍ਯਾ ਵਰਦਾਯ ਸੁਰਪ੍ਰਿਯਾਯਾ ਲਮ੍ਬੋਦਰਯਾ ਸਕਲਯਾ ਜਗਦ੍ਧਿਤਾਯਮ੍ ।

ਨਾਗਨਾਥ ਸ਼੍ਰੁਤਿਜ੍ਞਾਯ ਵਿਭੂਸ਼ਿਤਾਯ ਗੌਰੀਸੁਤਾਯ ਗਣਨਾਥ ਨਮੋ ਨਮਸ੍ਤੇ ॥

ਇਸ ਮੰਤਰ ਵਿੱਚ ਗਣੇਸ਼ ਦੀਆਂ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ਦਾ ਵਰਣਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਜਿਵੇਂ ਗਣੇਸ਼ ਜੀ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਵਾਲੇ, ਵਰਦਾਨਾਂ ਦੇ ਦੇਣ ਵਾਲੇ, ਦੇਵਤਿਆਂ ਦੇ ਪਿਆਰੇ, ਲੰਬੋਦਰ, ਸਾਰੀਆਂ ਕਲਾਵਾਂ ਦੇ ਜਾਣਨ ਵਾਲੇ, ਸੰਸਾਰ ਦੇ ਦਾਨੀ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਚਿਹਰਾ ਗਜ਼ਲ ਵਰਗਾ ਹੈ, ਜੋ ਵੇਦਾਂ ਅਤੇ ਯੱਗਾਂ ਨਾਲ ਸੁਸ਼ੋਭਿਤ ਹੈ। ਦੇਵੀ ਪਾਰਵਤੀ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਨੂੰ ਨਮਸਕਾਰ। ਹੇ ਗਨਾਥ, ਅਸੀਂ ਤੈਨੂੰ ਨਮਸਕਾਰ ਕਰਦੇ ਹਾਂ।

ਮੰਤ੍ਰ – 3

ਅਮੇਯ ਚ ਹਰਮ੍ਬ ਪਰਸ਼ੁਧਰਕਾਯ ਤੇ ।

ਮੂਸ਼ਕ ਵਾਹਨਾਯੈਵ ਵਿਸ਼੍ਵੇਸ਼ਾਯ ਨਮੋ ਨਮਃ ।

ਹੇ ਹਰੰਬ (ਗਣੇਸ਼ ਦਾ ਇੱਕ ਨਾਮ), ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਮਾਪਿਆ ਨਹੀਂ ਜਾ ਸਕਦਾ। ਤੁਸੀਂ ਜਾਨਵਰਾਂ ਨੂੰ ਅਪਣਾਉਂਦੇ ਹੋ। ਤੁਹਾਡੀ ਗੱਡੀ ਇੱਕ ਚੂਹਾ ਹੈ। ਤੂੰ ਸਾਰੇ ਜਗਤ ਦਾ ਮਾਲਕ ਹੈਂ, ਤੈਨੂੰ ਵਾਰ ਵਾਰ ਨਮਸਕਾਰ।

ਮੰਤਰ – 4

ਏਕਦਂਤਾਯ ਸ਼ੁਦ੍ਧਾਯ ਸੁਮੁਖਾਯ ਨਮੋ ਨਮਃ ।

ਪ੍ਰਾਪਂ ਜਨਪਾਲਯਾ ਪ੍ਰਾਣਾਰ੍ਤਿ ਵਿਨਾਸ਼ਿਨੇ ।

ਇਸ ਮੰਤਰ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਿਸਦਾ ਇੱਕ ਦੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਉਸਦਾ ਚਿਹਰਾ ਸੁੰਦਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ੁਭਕਾਮਨਾਵਾਂ। ਨਮਸਕਾਰ ਹੈ ਉਸ ਨੂੰ, ਜੋ ਉਸ ਦੀ ਸ਼ਰਨ ਲੈਣ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਸਭ ਜੀਵਾਂ ਦੇ ਦੁੱਖ ਦੂਰ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਮੰਤਰ – 5

ਏਕਦਨ੍ਤਯਾ ਵਿਦਮਹੇ, ਵਕ੍ਰਤੁਣ੍ਡੇ ਧੀਮਹਿ, ਤਨ੍ਨੋ ਦਨ੍ਤਿ ਪ੍ਰਚੋਦਯਾਤ੍ ॥

ਇਹ ਗਣੇਸ਼ ਜੀ ਦਾ ਵੀ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰਚਲਿਤ ਮੰਤਰ ਹੈ। ਇਸ ਮੰਤਰ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਏਕਾਦੰਤ ਨੂੰ ਮੱਥਾ ਟੇਕਦੇ ਹਾਂ। ਅਸੀਂ ਭਗਵਾਨ ਵਕਰਤੁੰਡਾ ਦਾ ਸਿਮਰਨ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਦੈਂਤੀ ਭਾਵ ਗਣੇਸ਼ ਜੀ ਸਾਨੂੰ ਅਸੀਸ ਦੇਵੇ।

ਪੰਚਾਂਗ ਅਨੁਸਾਰ ਅੱਜ 21-05-ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਅਸਾਧ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਸ਼ੁਕਲ ਪੱਖ ਦੀ ਚਤੁਰਥੀ ਤਿਥੀ ਹੈ ਅਤੇ ਵਜ੍ਰ ਯੋਗ ਬਣਦਾ ਹੈ। ਅੱਜ ਚੰਦਰਮਾ ਸਵੇਰੇ 6.30 ਵਜੇ ਤੱਕ ਕਰਕ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਰਹੇਗਾ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਸਿੰਘ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਸੰਕਰਮਣ ਕਰੇਗਾ। ਅੱਜ ਦੀ ਤਾਰੀਖ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਹੈ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਅਤੇ ਤਾਰਾਮੰਡਲਾਂ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਤੁਹਾਡੀ ਕਿਸਮਤ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ, ਅੱਜ ਦੀ ਰਾਸ਼ੀ-

ਪੰਚਾਂਗ ਅਨੁਸਾਰ ਅੱਜ 21-05-ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਅਸਾਧ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਸ਼ੁਕਲ ਪੱਖ ਦੀ ਚਤੁਰਥੀ ਤਿਥੀ ਹੈ ਅਤੇ ਵਜ੍ਰ ਯੋਗ ਬਣਦਾ ਹੈ। ਅੱਜ ਚੰਦਰਮਾ ਸਵੇਰੇ 6.30 ਵਜੇ ਤੱਕ ਕਰਕ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਰਹੇਗਾ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਸਿੰਘ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਸੰਕਰਮਣ ਕਰੇਗਾ। ਅੱਜ ਦੀ ਤਾਰੀਖ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਹੈ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਅਤੇ ਤਾਰਾਮੰਡਲਾਂ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਤੁਹਾਡੀ ਕਿਸਮਤ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ, ਅੱਜ ਦੀ ਰਾਸ਼ੀ-

ਇੱਕ ਪਾਸੇ ਕੰਮ ਦਾ ਬੋਝ ਵਧੇਗਾ ਤਾਂ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਜਲਦਬਾਜ਼ੀ ਵਾਲਾ ਕੰਮ ਵੀ ਤੁਹਾਡਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸੁੱਖ-ਸਹੂਲਤਾਂ ਲਈ ਕਰਜ਼ਾ ਲੈਣ ਤੋਂ ਬਚੋ। ਨੌਕਰੀ ਬਦਲਣ ਦਾ ਸਮਾਂ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਤਬਾਦਲੇ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਵੀ ਪੈਦਾ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਪਰਚੂਨ ਵਪਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਨੁਕਸਾਨ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਕੱਪੜਿਆਂ ਦੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਵੱਡੇ ਨਿਵੇਸ਼ ਲਈ ਸਮਾਂ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਮਿਹਨਤ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਿੱਛੇ ਨਹੀਂ ਹਟਣਾ ਚਾਹੀਦਾ। ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਿਹਤ ਲਾਭ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਰਿਹਾ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਡਾਕਟਰ ਦੀ ਸਲਾਹ ਨਾਲ ਪੈਥੀ ਬਦਲਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਘਰ ਦੇ ਅੰਦਰੂਨੀ ਹਿੱਸੇ ‘ਤੇ ਪੈਸਾ ਖਰਚ ਹੋਵੇਗਾ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਕੁਝ ਹੋਰ ਬਦਲਾਅ ਕਰਨ ਬਾਰੇ ਸੋਚ ਰਹੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਓ।

ਇਸ ਦਿਨ ਮਨ ਵਿੱਚ ਨਿਰਾਸ਼ਾ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਨੂੰ ਜਨਮ ਨਹੀਂ ਦੇਣਾ ਚਾਹੀਦਾ। ਆਤਮ-ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਸਫਲਤਾ ਵੱਲ ਲੈ ਜਾਵੇਗਾ। ਬੋਲੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਖ਼ਬਰ ਮਿਲਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਕੰਪਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਨਵੇਂ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਦੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਮਿਲੇਗੀ। ਸਰਕਾਰੀ ਵਿਭਾਗ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਖ਼ਤ ਮਿਹਨਤ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਹੋਟਲ ਮਾਲਕਾਂ ਨੂੰ ਲਾਭ ਹੋਵੇਗਾ। ਰਚਨਾਤਮਕ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਪੜ੍ਹ ਰਹੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ। ਡਾਂਸ ਅਤੇ ਗਾਇਕੀ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਆਪਣੀ ਪ੍ਰਤਿਭਾ ਦਿਖਾਉਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਮਿਲੇਗਾ। ਸਿਹਤ ਵਿੱਚ ਲੱਤ ਵਿੱਚ ਸੱਟ ਲੱਗਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ, ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਧਿਆਨ ਨਾਲ ਚੱਲੋ। ਭੈਣ-ਭਰਾ ਨਾਲ ਚੰਗਾ ਵਿਵਹਾਰ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *