ਸ਼ਨੀਦੇਵ ਦੀ ਕਰੋਪੀ ਤੋਂ ਬਚਨ ਇਹ 4 ਰਾਸ਼ੀਆਂ………

ਜੋਤਿਸ਼ ਵਿੱਚ, ਹਰੇਕ ਗ੍ਰਹਿ ਦਾ ਆਪਣਾ ਮਹੱਤਵ ਹੈ। ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿਚ ਤਬਦੀਲੀ ਨਾਲ ਹਰ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਜੀਵਨ ‘ਤੇ ਸ਼ੁਭ ਜਾਂ ਅਸ਼ੁੱਭ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਹਰ ਗ੍ਰਹਿ ਆਪਣੀ ਸਥਿਤੀ ਬਦਲਣ ਦੇ ਨਾਲ ਕੁਝ ਸੰਕੇਤ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜਦੋਂ ਸ਼ਨੀ ਵੀ ਆਪਣੀ ਸਥਿਤੀ ਬਦਲਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਯਕੀਨੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਨਾ ਕੋਈ ਅਸ਼ੁੱਭ ਸੰਕੇਤ ਦਿੰਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਪਛਾਣ ਕੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਪ੍ਰਭਾਵਾਂ ਨੂੰ ਕਾਫੀ ਹੱਦ ਤੱਕ ਘੱਟ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜਾਣੋ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਆਉਣ ਦੇ ਕਿਹੜੇ-ਕਿਹੜੇ ਸੰਕੇਤ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਸ਼ਨੀ ਦੋਸ਼ ਦੀ ਅਸ਼ੁਭ ਸਥਿਤੀ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹੜੇ-ਕਿਹੜੇ ਸ਼ੁਭ ਉਪਾਅ ਕਰਨੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ।

ਸ਼ਨੀ ਇਹ ਅਸ਼ੁਭ ਸੰਕੇਤ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ਜਦੋਂ ਸ਼ਨੀ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਅਸ਼ੁਭ ਨਤੀਜੇ ਦੇਣ ਲੱਗ ਪੈਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਅਚਾਨਕ ਸਰੀਰਕ ਅਤੇ ਆਰਥਿਕ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਸ਼ਨੀ ਦੋਸ਼ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਦਾ ਬੋਝ ਅਚਾਨਕ ਵੱਧ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਚੀਜ਼ਾਂ ਕਰਨੀਆਂ ਪੈਣਗੀਆਂ ਭਾਵੇਂ ਤੁਸੀਂ ਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ।ਜਦੋਂ ਸ਼ਨੀ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਜਲਦੀ ਹੀ ਅਸ਼ੁਭ ਪ੍ਰਭਾਵ ਦੇਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਅਸ਼ੁਭ ਪ੍ਰਭਾਵ ਕਾਰਨ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਜ਼ਿਆਦਾ ਗੁੱਸਾ ਆਉਣ ਲੱਗਦਾ ਹੈ। ਉਹ ਧਰਮ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਕੰਮ ਕਰਨ ਤੋਂ ਝਿਜਕਣ ਲੱਗ ਪੈਂਦਾ ਹੈ, ਨਾਲ ਹੀ ਬੁਰੀਆਂ ਆਦਤਾਂ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਅਸ਼ੁਭ ਪ੍ਰਭਾਵ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਵਿਅਕਤੀ ਕਿਸੇ ਨਾ ਕਿਸੇ ਝੂਠੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਫਸ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਇੱਜ਼ਤ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਅਸ਼ੁਭ ਪ੍ਰਭਾਵ ਦੇ ਕਾਰਨ ਨੌਕਰੀ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਰੁਕਾਵਟ ਆਉਣੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਕਈ ਵਾਰ ਤਾਂ ਨੌਕਰੀ ਵੀ ਗਵਾਉਣੀ ਪੈਂਦੀ ਹੈ। ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਅਸ਼ੁਭ ਪ੍ਰਭਾਵ ਕਾਰਨ ਵਿਅਕਤੀ ‘ਤੇ ਕਿਸੇ ਜਾਨਵਰ ਦਾ ਹਮਲਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਤੁਸੀਂ ਗੰਭੀਰ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਉਹ ਜਾਨਵਰ ਕੁੱਤਾ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਅਸ਼ੁਭ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਦੇ ਉਪਾਅ ਕੁੰਡਲੀ ਤੋਂ ਸ਼ਨੀ ਦੋਸ਼ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਲਈ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੂੰ ਸਰ੍ਹੋਂ ਦਾ ਤੇਲ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਸਰ੍ਹੋਂ ਦਾ ਦੀਵਾ ਜਗਾਓ।
ਸ਼ਨੀ ਦੋਸ਼ ਦੇ ਅਸ਼ੁਭ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਲਈ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਲੋਹੇ ਦੀਆਂ ਵਸਤੂਆਂ, ਕਾਲੇ ਕੱਪੜੇ, ਉੜਦ, ਸਰ੍ਹੋਂ ਦਾ ਤੇਲ, ਜੁੱਤੀਆਂ ਅਤੇ ਚੱਪਲਾਂ ਆਦਿ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰੋ। ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਮੱਛੀਆਂ ਨੂੰ ਆਟਾ ਖੁਆਓ। ਇਸ ਨਾਲ ਸ਼ਨੀਦੋਸ਼ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਘੱਟ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ ਪੀਪਲ ਦੀ ਜੜ੍ਹ ਨੂੰ ਜਲ ਚੜ੍ਹਾਓ ਅਤੇ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਤਿਲ ਜਾਂ ਸਰ੍ਹੋਂ ਦੇ ਤੇਲ ਦਾ ਦੀਵਾ ਜਗਾਓ। ਦੀਵੇ ‘ਚ ਕੁਝ ਕਾਲੇ ਤਿਲ ਵੀ ਰੱਖੋ। ਜਦੋਂ ਸ਼ਨੀ ਕਿਸੇ ‘ਤੇ ਮਿਹਰਬਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਰੰਕ ਤੋਂ ਰਾਜਾ ਬਣਨ ‘ਚ ਦੇਰ ਨਹੀਂ ਲੱਗਦੀ ਪਰ ਜਦੋਂ ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਗੁੱਸਾ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ‘ਤੇ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਕੰਗਾਲ ਬਣਨ ‘ਚ ਦੇਰ ਨਹੀਂ ਲੱਗਦੀ। ਜਾਣੋ ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਕ੍ਰੋਧ ਨੂੰ ਪਛਾਣਨ ਦੇ ਤਰੀਕੇ ਅਤੇ ਇਸ ਤੋਂ ਬਚਣ ਦੇ ਤਰੀਕੇ। ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੂੰ ਫਲਾਂ ਦਾ ਦਾਤਾ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਉਹ ਹਰੇਕ ਮਨੁੱਖ ਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਕਰਮਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਫਲ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਸ਼ਨੀ ਕਿਸੇ ‘ਤੇ ਮਿਹਰਬਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਰੰਕ ਤੋਂ ਰਾਜਾ ਬਣਨ ‘ਚ ਦੇਰ ਨਹੀਂ ਲੱਗਦੀ ਪਰ ਜਦੋਂ ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਗੁੱਸਾ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ‘ਤੇ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਕੰਗਾਲ ਬਣਨ ‘ਚ ਦੇਰ ਨਹੀਂ ਲੱਗਦੀ। ਇਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸ਼ਨੀ ਸਰੀਰਕ, ਮਾਨਸਿਕ ਅਤੇ ਆਰਥਿਕ ਤਿੰਨਾਂ ਰੂਪਾਂ ਵਿੱਚ ਮੁਸੀਬਤ ਦਿੰਦਾ ਹੈ।

ਜਦੋਂ ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਕ੍ਰੋਧ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ‘ਤੇ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਦੇ ਜੀਵਨ ‘ਚ ਕਈ ਅਣਚਾਹੇ ਬਦਲਾਅ ਆਉਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਜੋਤਿਸ਼ ਵਿਚ ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਕ੍ਰੋਧ ਨੂੰ ਪਛਾਣਨ ਲਈ ਕੁਝ ਤਰੀਕੇ ਦੱਸੇ ਗਏ ਹਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਉਹ ਕਿੰਨੇ ਸਹੀ ਹਨ, ਇਹ ਨਹੀਂ ਕਿਹਾ ਜਾ ਸਕਦਾ। ਪਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸੰਕੇਤਾਂ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਜੋਤਸ਼ੀ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਕੁੰਡਲੀ ਦਿਖਾ ਕੇ ਸਮੱਸਿਆ ਦਾ ਹੱਲ ਜ਼ਰੂਰ ਜਾਣ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇੱਥੇ ਜਾਣੋ ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਕ੍ਰੋਧ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਪਛਾਣਿਆ ਜਾਵੇ ਅਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਬਚਣ ਦੇ ਤਰੀਕੇ

1. ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਸ਼ਨੀ ਭਗਵਾਨ ਨਾਰਾਜ਼ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਮੱਥੇ ਦਾ ਰੰਗ ਕਾਲਾ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਵਾਲ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਝੜਨੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਗੰਜਾਪਨ ਆਉਣ ਲੱਗਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਵੀ ਅਜਿਹਾ ਕੁਝ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ਤਾਂ ਹੋ ਜਾਓ ਸਾਵਧਾਨ। ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਅਜਿਹੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਬਦਨਾਮੀ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ।
2. ਜਦੋਂ ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਪ੍ਰਕੋਪ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਬੁੱਧੀ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਉਹ ਅਨੈਤਿਕ ਚੀਜ਼ਾਂ ਵੱਲ ਆਕਰਸ਼ਿਤ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਸ਼ੇਅਰਾਂ ਅਤੇ ਸੱਟੇਬਾਜ਼ੀ ਵਿੱਚ ਪੈਸਾ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਗਲਤ ਲੋਕਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਉੱਠਣਾ-ਬੈਠਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਵੱਡਾ ਮਾਲੀ ਨੁਕਸਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

3. ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਕ੍ਰੋਧ ਨੌਕਰੀ ‘ਚ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਕੀਤਾ ਕੰਮ ਵਿਗੜਨ ਲੱਗ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿਚ ਨੁਕਸਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਅੰਦਰ ਮਾਨਸਿਕ ਤਣਾਅ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਧਦਾ ਹੈ।

4. ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਕਰੋਪੀ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਗੁੱਸਾ ਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਉਹ ਹਰ ਮਾਮਲੇ ‘ਤੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਝੂਠ ਬੋਲਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਉਸ ਦੇ ਖਾਣ-ਪੀਣ ਦੀਆਂ ਆਦਤਾਂ ਵੀ ਬਦਲ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਮਾਸ-ਸ਼ਰਾਬ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਵਿਅਕਤੀ ਵੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚ ਦਿਲਚਸਪੀ ਲੈਣ ਲੱਗ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਉਹ ਸਿਰਫ਼ ਤਲੇ ਹੋਏ, ਮਸਾਲੇਦਾਰ ਅਤੇ ਤਿੱਖੇ ਭੋਜਨ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਇਹ ਉਪਾਅ ਕੰਮ ਕਰਨਗੇ
ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਵੀ ਅਜਿਹਾ ਕੁਝ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਆਪਣੀ ਕੁੰਡਲੀ ਕਿਸੇ ਜੋਤਸ਼ੀ ਨੂੰ ਦਿਖਾਓ ਅਤੇ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰੋ ਕਿ ਕੀ ਇਹ ਸਭ ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਪ੍ਰਕੋਪ ਦੇ ਕਾਰਨ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਅਜਿਹਾ ਹੈ ਤਾਂ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਹਰ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਕਰੋ ਇਹ ਉਪਾਅ।

1. ਸਰ੍ਹੋਂ ਦਾ ਤੇਲ ਚੜ੍ਹਾਓ, ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਪੀਪਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਸਰ੍ਹੋਂ ਦੇ ਤੇਲ ਦਾ ਦੀਵਾ ਜਗਾਓ।

2. ਹਨੂੰਮਾਨ ਚਾਲੀਸਾ ਦਾ ਨਿਯਮਿਤ ਪਾਠ ਕਰੋ। ਕਾਲੇ ਕੁੱਤੇ ਨੂੰ ਤੇਲ ਨਾਲ ਬਣਿਆ ਪਰਾਂਠਾ ਖੁਆਓ।

3. ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਕਾਲਾ ਤਿਲ, ਕਾਲੇ ਕੱਪੜੇ, ਕਾਲੀ ਦਾਲ ਜਾਂ ਆਪਣੀ ਸਮਰਥਾ ਅਨੁਸਾਰ ਕੋਈ ਵੀ ਚੀਜ਼ ਜ਼ਰੂਰਤਮੰਦਾਂ ਨੂੰ ਦਾਨ ਕਰੋ।

4. ਦੁਖੀ ਲੋਕਾਂ ਅਤੇ ਬਜ਼ੁਰਗਾਂ ਨੂੰ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਨਾ ਕਰੋ ਅਤੇ ਝੂਠ ਨਾ ਬੋਲੋ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *