ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਵਿਚ ਨੀਂਬੂ ਕੱਟ ਦਿੱਤਾ ਹੈ………. ਇਸ ਇਨਸਾਨ ਤੋਂ ਰਹੋ ਸਾਵਧਾਨ !

ਇਹ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਅਤੇ ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਹੈ। ਕਈ ਲੋਕ ਤਾਂਤਰਿਕ ਕੰਮਾਂ ਲਈ ਨਿੰਬੂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦੇ ਹਨ ਪਰ ਨਿੰਬੂ ਦੀ ਸਾਤਵਿਕ ਵਰਤੋਂ ਵੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਨਿੰਬੂ ਦੀ ਕੇਵਲ ਸਾਤਵਿਕ ਵਰਤੋਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ ਜਾਵੇਗਾ ਜੋ ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਚਲਿਤ ਹੈ।
ਨਿੰਬੂ ਸਿਹਤ ਦੇ ਨਜ਼ਰੀਏ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੈ। ਪਰ ਨਿੰਬੂ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਵੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਨਿੰਬੂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਮੀਰ ਵੀ ਬਣਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜੋ ਜਾਣਦੇ ਹਨ ਨਿੰਬੂ ਦੇ 10 ਚਮਤਕਾਰੀ ਨੁਸਖੇ…

ਅਗਲੇ ਪੰਨੇ ‘ਤੇ ਪਹਿਲਾ ਸੁਝਾਅ ….

ਨਿੰਬੂ ਬੁਰੀ ਨਜ਼ਰ ਤੋਂ ਬਚਾਉਂਦਾ ਹੈ: ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਉਪਾਅ ਜ਼ਰੂਰ ਪਤਾ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਅਕਸਰ ਦੁਕਾਨਾਂ ‘ਤੇ ਹਰੀਆਂ ਮਿਰਚਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਨਿੰਬੂ ਦਾ ਟਾਂਗਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਜਿਵੇਂ ਪਿਆਜ਼ ਨੂੰ ਲਟਕਾਉਣ ਨਾਲ ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਦੀ ਗਰਮੀ ਸੋਖ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਉਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਿੰਬੂ ਬੁਰੀ ਨਜ਼ਰ ਨੂੰ ਸੋਖ ਲੈਂਦਾ ਹੈ।

ਨਿੰਬੂ ਦਾ ਖੱਟਾ ਸੁਆਦ ਅਤੇ ਮਿਰਚਾਂ ਦਾ ਤਿੱਖਾ ਸਵਾਦ ਬੁਰੀ ਅੱਖ ਵਾਲੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਇਕਾਗਰਤਾ ਨੂੰ ਵਿਗਾੜਦਾ ਹੈ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਹ ਕਾਫੀ ਦੇਰ ਤੱਕ ਘਰ ਜਾਂ ਦੁਕਾਨ ਨਹੀਂ ਦੇਖ ਪਾਉਂਦਾ।

ਅਗਲੇ ਪੰਨੇ ‘ਤੇ ਦੂਜਾ ਸੁਝਾਅ ….

ਵਾਸਤੂ ਦੋਸ਼ ਨਿੰਬੂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰੋ: ਜਿਸ ਘਰ ਵਿੱਚ ਨਿੰਬੂ ਦਾ ਦਰੱਖਤ ਹੋਵੇ, ਉੱਥੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਸਰਗਰਮ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ। ਨਿੰਬੂ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ਦੇ ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਸ਼ੁੱਧ ਅਤੇ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਨਿੰਬੂ ਦਾ ਦਰੱਖਤ ਘਰ ਦੇ ਵਾਸਤੂਦੋਸ਼ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਦਾ ਹੈ।
ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਦਰੱਖਤ ਨਹੀਂ ਹੈ ਤਾਂ ਨਿੰਬੂ ਲੈ ਕੇ ਘਰ ਦੇ ਚਾਰੇ ਕੋਨਿਆਂ ‘ਚ 7 ਵਾਰ ਘੁਮਾਓ ਅਤੇ ਕਿਸੇ ਸੁੰਨਸਾਨ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਲੈ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਦੇ ਚਾਰ ਟੁਕੜੇ ਕਰ ਲਓ ਅਤੇ ਨਿੰਬੂ ਦਾ ਟੁਕੜਾ ਚਾਰੇ ਦਿਸ਼ਾਵਾਂ ‘ਚ ਸੁੱਟ ਕੇ ਵਾਪਸ ਆ ਜਾਓ। ਮੁੜਦੇ ਸਮੇਂ ਪਿੱਛੇ ਮੁੜ ਕੇ ਨਾ ਦੇਖੋ।

ਅਗਲੇ ਪੰਨੇ ‘ਤੇ ਤੀਜੀ ਚਾਲ…
ਸਫਲਤਾ ਲਈ : ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਖਤ ਮਿਹਨਤ ਕਰਨ ਦੇ ਬਾਅਦ ਵੀ ਸਫਲਤਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਰਹੀ ਹੈ ਤਾਂ ਕਿਸੇ ਵੀ ਹਨੂੰਮਾਨ ਮੰਦਿਰ ਵਿੱਚ ਜਾਓ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਨਿੰਬੂ ਅਤੇ 4 ਲੌਂਗ ਲੈ ਜਾਓ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੰਦਰ ‘ਚ ਪਹੁੰਚ ਕੇ ਨਿੰਬੂ ਦੇ ਉੱਪਰ ਚਾਰੇ ਲੌਂਗ ਰੱਖ ਦਿਓ। ਫਿਰ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਹਨੂੰਮਾਨ ਚਾਲੀਸਾ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰੋ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਨੂੰ ਸਫਲਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਰੋ ਅਤੇ ਨਿੰਬੂ ਲੈ ਕੇ ਕੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਵਧੇਗੀ।

ਅਗਲੇ ਪੰਨੇ ‘ਤੇ ਚੌਥਾ ਸੁਝਾਅ…
ਬੁਰੀ ਨਜ਼ਰ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਲਈ: ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਬੱਚੇ ਜਾਂ ਬਾਲਗ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਦੀ ਬੁਰੀ ਨਜ਼ਰ ਲੱਗ ਗਈ ਹੈ, ਤਾਂ ਨਿੰਬੂ ਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਸਿਰ ਦੇ ਉੱਪਰ ਤੋਂ ਪੈਰਾਂ ਤੱਕ ਸੱਤ ਵਾਰ ਮਾਰੋ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਨਿੰਬੂ ਨੂੰ ਚਾਰ ਟੁਕੜਿਆਂ ‘ਚ ਕੱਟ ਕੇ ਕਿਸੇ ਸੁੰਨਸਾਨ ਜਗ੍ਹਾ ਜਾਂ ਚੁਰਾਹੇ ‘ਤੇ ਸੁੱਟ ਦਿਓ। ਨਿੰਬੂ ਦੇ ਟੁਕੜੇ ਸੁੱਟਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਿੱਛੇ ਮੁੜ ਕੇ ਨਾ ਦੇਖੋ।

ਅਗਲੇ ਪੰਨੇ ‘ਤੇ ਪੰਜਵੀਂ ਚਾਲ…

ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਲਾਭ ਲਈ: ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਦਾ ਕਾਰੋਬਾਰ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਸ ਲਈ ਇੱਕ ਛੋਟਾ ਜਿਹਾ ਹੱਲ ਹੈ। ਦੁਕਾਨ ਜਾਂ ਸੰਸਥਾ ਦੀ ਚਾਰ ਦੀਵਾਰੀ ‘ਤੇ ਨਿੰਬੂ ਨੂੰ ਛੂਹੋ।
ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਿੰਬੂ ਦੇ ਚਾਰ ਟੁਕੜੇ ਕਰ ਲਓ ਅਤੇ ਨਿੰਬੂ ਦੇ ਇਕ ਟੁਕੜੇ ਨੂੰ ਚਾਰੇ ਦਿਸ਼ਾਵਾਂ ਵਿਚ ਸੁੱਟ ਦਿਓ। ਇਸ ਨਾਲ ਦੁਕਾਨ ਦੀ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਨਸ਼ਟ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ‘ਚ ਮੁਨਾਫਾ ਕਮਾਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਹ ਉਪਾਅ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ 7 ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਕਰੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *