25 ਮਈ 2023… ਵੱਡਾ ਵੀਰਵਾਰ… ਇਸ ਦਿਨ ਪਾਓ ਇਹ ਦੋ ਰਤਨ

ਵੀਰਵਾਰ ਭਗਵਾਨ ਸ਼੍ਰੀ ਹਰੀ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਅਤੇ ਦੇਵ ਗੁਰੂ ਬ੍ਰਿਹਸਪਤੀ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਪਿਆਰਾ ਹੈ। ਜੋਤਸ਼ੀਆਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਸਾਰੇ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਜੁਪੀਟਰ ਸਭ ਤੋਂ ਸ਼ੁਭ ਗ੍ਰਹਿ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਨੂੰ ਦੇਵ ਗੁਰੂ ਦੀ ਉਪਾਧੀ ਮਿਲੀ ਹੈ।

ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪੀਲਾ ਰੰਗ ਬਹੁਤ ਪਸੰਦ ਹੈ। ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਪੂਜਾ ਵਿੱਚ ਪੀਲੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਸ਼੍ਰੀ ਹਰੀ ਅਤੇ ਦੇਵਗੁਰੂ ਦੋਵੇਂ ਖੁਸ਼ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਆਪਣਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਸਿਹਤ, ਦੌਲਤ, ਸਫਲਤਾ ਅਤੇ ਲੋੜੀਂਦੇ ਜੀਵਨ ਸਾਥੀ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਕੋਈ ਵੀ ਸਮੱਸਿਆ ਕਦੇ ਵੀ ਨਾ ਆਉਣ ਦਿਓ।

ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਪੀਲੇ ਫਲ ਅਤੇ ਫੁੱਲ, ਛੋਲਿਆਂ ਦੀ ਦਾਲ, ਪੀਲਾ ਚੰਦਨ, ਪੀਲੀ ਮਠਿਆਈ, ਕਿਸ਼ਮਿਸ਼, ਪੀਲੀ ਮਿਠਾਈ, ਮੱਕੀ ਦਾ ਆਟਾ, ਚੌਲ ਅਤੇ ਹਲਦੀ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰੋ। ਕੇਲੇ ਦਾ ਦਾਨ ਇਸ ਤੋਂ ਵੀ ਵੱਡਾ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਵਿਅਕਤੀ ਧਨਵਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿਚ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਆਉਂਦੀ ਹੈ।
ਇਸ ਦਿਨ ਪੀਲੇ ਰੰਗ ਦੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਖਾਣ ਨਾਲ ਸਿਹਤ ਨੂੰ ਲਾਭ ਮਿਲਦਾ ਹੈ।

ਪੈਸੇ ਦੀ ਕੋਈ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਹੈ ਅਤੇ ਅਸਫਲਤਾ ਦੂਰ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਬੁੱਧੀ ਤਿੱਖੀ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਇੱਜ਼ਤ ਵਧਦੀ ਹੈ। ਜਿਹੜੇ ਨੌਜਵਾਨ ਵਿਆਹ ਲਈ ਜੀਵਨ ਸਾਥੀ ਨਹੀਂ ਲੱਭ ਪਾ ਰਹੇ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪੀਲੇ ਰੰਗ ਦੇ ਗਹਿਣੇ ਅਤੇ ਕੱਪੜੇ ਪਾਉਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ।

ਛੋਲਿਆਂ ਦੀ ਦਾਲ ਅਤੇ ਚੌਲਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲਾ ਕੇ ਸ਼੍ਰੀ ਹਰੀ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਨੂੰ ਖਿਚੜੀ ਚੜ੍ਹਾਉਣ ਨਾਲ, ਵੰਡਣ ਅਤੇ ਖਾਣ ਨਾਲ ਸ਼ੁਭ ਫਲ ਮਿਲਦਾ ਹੈ।
ਪੁਖਰਾਜ ਪਹਿਨ ਕੇ ਪਰਮਾਤਮਾ ਨੂੰ ਪਿਆਰਾ ਬਣਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਕਾਰਨ ਤੁਸੀਂ ਪੁਖਰਾਜ ਨਹੀਂ ਪਹਿਨ ਸਕਦੇ ਤਾਂ ਕੇਲੇ ਦੀ ਜੜ੍ਹ ਵੀ ਪਹਿਨੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ ਪਹਿਨਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਿਸੇ ਯੋਗ ਵਿਦਵਾਨ ਦੀ ਸਲਾਹ ਜ਼ਰੂਰ ਲਓ।

ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਸੋਨਾ, ਤਾਂਬਾ ਅਤੇ ਕਾਂਸੀ ਧਾਤੂਆਂ ਦਾ ਦਾਨ ਅਤੇ ਖਰੀਦਦਾਰੀ ਕਰਨ ਨਾਲ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਚੰਗੀ ਕਿਸਮਤ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਅਸ਼ੁਭ ਕਿਸਮਤ ਦੂਰ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ।

ਜੋਤਿਸ਼ ਵਿਚ ਰਤਨ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮਹੱਤਵ ਹੈ ਅਤੇ ਰਤਨ ਸਾਡੇ ਜੀਵਨ ਵਿਚ ਵੀ ਬਹੁਤ ਉਪਯੋਗੀ ਮੰਨੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਰਤਨ ਪਹਿਨਣ ਨਾਲ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦੇ ਅਸ਼ੁਭ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਕਈਆਂ ਨੂੰ ਰੁਕੇ ਹੋਏ ਕੰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਇਸੇ ਲੜੀ ਤਹਿਤ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਪੁਖਰਾਜ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਜਿਸ ਨੂੰ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਭਾਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਯੈਲੋ ਸੈਫਾਇਰ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਪੁਖਰਾਜ ਇਸਦਾ ਉੱਤਮ ਪੱਥਰ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਪੁਖਰਾਜ ਨਹੀਂ ਖਰੀਦ ਪਾ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਪੁਖਰਾਜ ਪਹਿਨ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਹ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਅਤੇ ਲਾਭਦਾਇਕ ਵੀ ਹੈ।

ਜੋਤਿਸ਼ ਵਿੱਚ, ਪੁਖਰਾਜ ਨੂੰ ਜੁਪੀਟਰ ਗ੍ਰਹਿ ਦਾ ਰਤਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਪਹਿਨਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਜੁਪੀਟਰ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਪਰ ਇਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸਾਰੀਆਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਲੋਕ ਪੁਖਰਾਜ ਨਹੀਂ ਪਹਿਨ ਸਕਦੇ। 2 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਇਸ ਰਤਨ ਨੂੰ ਪਹਿਨਣਾ ਬਹੁਤ ਸ਼ੁਭ ਹੋਵੇਗਾ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਇਹ ਕਿਹੜੀਆਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸ ਰਤਨ ਨੂੰ ਕਦੋਂ ਅਤੇ ਕਿਵੇਂ ਪਹਿਨਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *