ਇਹ 4 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਵਾਲੇ ਧਿਆਨ ਦੇਣ………..

ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਕਹਿੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਹਰ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਸੁਭਾਅ, ਭੂਤਕਾਲ ਅਤੇ ਭਵਿੱਖ ਉਸਦੇ ਜਨਮ ਚਿੰਨ੍ਹ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਪੂਰਵ-ਨਿਰਧਾਰਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਹਰ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਵਾਪਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ, ਸਫਲਤਾਵਾਂ ਅਤੇ ਅਸਫਲਤਾਵਾਂ, ਸਭ ਕੁਝ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਵਾਪਰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਹਰ ਚੀਜ਼ ਲਈ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਚਿੰਨ੍ਹ ਦੇਖਣਾ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ, ਭਾਵੇਂ ਇਹ ਪੈਸਾ, ਕਾਰੋਬਾਰ ਜਾਂ ਵਿਆਹ ਹੋਵੇ। ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਜਨਮ ਚਿੰਨ੍ਹ ਦਾ ਉਸ ਦੇ ਜੀਵਨ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਦੇਖੋਗੇ ਕਿ ਸਮੇਂ-ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਇਹ ਚਿੰਨ੍ਹ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਤੋਂ ਵੀ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਪਰ ਸਾਰੀਆਂ ਬਾਰਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਪੰਜ ਅਜਿਹੀਆਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਹਨ ਜੋ ਇਨ੍ਹਾਂ ਪੰਜਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਵਿੱਚ ਜਨਮ ਲੈ ਕੇ ਅਮੀਰ ਬਣ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਪੰਜਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਵਿੱਚ ਜਨਮ ਤੋਂ ਹੀ ਕੁਝ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਗੁਣ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।

ਪਹਿਲਾਂ ਟੌਰਸ ਹੈ,
ਇਸ ਚਿੰਨ੍ਹ ਦਾ ਰਾਜਾ ਵੀਨਸ ਹੈ ਅਤੇ ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਵੀਨਸ ਨੂੰ ਦੌਲਤ, ਪ੍ਰਸਿੱਧੀ ਅਤੇ ਕਿਸਮਤ ਦਾ ਦੇਵਤਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।ਦੁਨੀਆਂ ਦੀ ਕੋਈ ਵੀ ਤਾਕਤ ਇਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਮੀਰ ਬਣਨ ਤੋਂ ਨਹੀਂ ਰੋਕ ਸਕਦੀ।

ਦੂਜਾ ਮਿਥੁਨ ਹੈ,
ਬੁਧ ਨੂੰ ਮਿਥੁਨ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਮਾਲਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਬੁਧ ਨੂੰ ਬੁੱਧੀ ਅਤੇ ਮਨ ਦਾ ਕਰਤਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ |ਜੋ ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਮਨ ਦੇ ਬਲ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਅਮੀਰ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਉਹ ਗਰੀਬ ਪਰਿਵਾਰ ਤੋਂ ਆਉਂਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਉਹ ਅਮੀਰ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ | ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਬੁੱਧੀ ਦੁਆਰਾ

ਲਿਓ ਤੀਜੇ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਹੈ

ਸੂਰਜ ਨੂੰ ਲੀਓ ਦਾ ਮਾਲਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸੂਰਜ ਨੂੰ ਸਾਰੇ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਮੁੱਖ ਅਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਜੇਕਰ ਸੂਰਜ ਲਿਓ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਉੱਚਾ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਆਪਣੇ ਆਪ ਵਿੱਚ, ਜੇਕਰ ਮੈਂ ਬੈਠੋ ਤਾਂ ਦੁਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਤਾਕਤ ਇਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਮੀਰ ਬਣਨ ਤੋਂ ਨਹੀਂ ਰੋਕ ਸਕਦੀ। ਅਜਿਹੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਸ਼ੋਹਰਤ, ਸ਼ੁਹਰਤ ਅਤੇ ਵੱਕਾਰ ਹੈ।

ਧਨੁ ਚੌਥਾ ਹੈ

ਧਨੁ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਸੁਆਮੀ ਜੁਪੀਟਰ ਹੈ ਅਤੇ ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਜੁਪੀਟਰ ਕਿਸੇ ਉਚੇ ਚਿੰਨ੍ਹ ਵਿੱਚ ਜਾਂ ਆਪਣੇ ਚਿੰਨ੍ਹ ਵਿੱਚ ਜਾਂ ਸ਼ੁਭ ਭਾਗ ਵਿੱਚ ਬੈਠਾ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਗੁਰੂ ਨੂੰ ਸਾਰੇ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦਾ ਮਾਲਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਫਿਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਨਾਂ ਵੀ ਅਮੀਰਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦੇ ਹਨ।

ਕੁੰਭ ਪੰਜਵਾਂ ਹੈ

ਸ਼ਨੀ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਮਾਲਕ ਹੈ, ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੂੰ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਵਿੱਚ ਜੱਜ ਦੀ ਉਪਾਧੀ ਹੈ।ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਕੋਈ ਵੀ ਤਾਕਤ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਅਮੀਰ ਬਣਨ ਤੋਂ ਨਹੀਂ ਰੋਕ ਸਕਦੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *