19 ਮਈ ਨੂੰ ਸਾਲ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ “ਜਯੇਸ਼ਠ ਅਮਾਵਸਿਆ” ਖੁਦ ਸਿਰਜਣਹਾਰ ਵੀ ਇਨ੍ਹਾਂ 6 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਕਰੋੜਪਤੀ ਬਣਨ ਤੋਂ ਨਹੀਂ ਰੋਕ ਸਕਦੇ

ਇਸ ਵਾਰ ਸ਼ਨੀ ਜੈਅੰਤੀ 19 ਮਈ ਯਾਨੀ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਮਨਾਈ ਜਾਵੇਗੀ। ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦਾ ਜਨਮ ਜਯੇਸ਼ਠ ਅਮਾਵਸਿਆ ਦੇ ਦਿਨ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਇਸ ਦਿਨ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੂੰ ਰੀਤੀ-ਰਿਵਾਜਾਂ ਨਾਲ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਛਾਂ ਦਾਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੂੰ ਪ੍ਰਸੰਨ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਹਮੇਸ਼ਾ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀਆਂ 4 ਮਨਪਸੰਦ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਉਹ ਹਮੇਸ਼ਾ ਮਿਹਰਬਾਨ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਤਾਂ ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿਹੜੀਆਂ ਹਨ ਉਹ ਰਾਸ਼ੀਆਂ।

ਮੇਸ਼ :
ਸ਼ਨੀ ਜਯੰਤੀ ‘ਤੇ ਬਣੇ ਗਜਕੇਸਰੀ ਰਾਜ ਯੋਗ ਨੇ ਮੇਰ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਤਰੱਕੀ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ ਚੰਦਰਮਾ ਅਤੇ ਜੁਪੀਟਰ ਦੇ ਮਿਲਾਪ ਦੇ ਕਾਰਨ ਗਜਕੇਸਰੀ ਯੋਗ ਬਣੇਗਾ। ਜਿਸ ਨਾਲ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਧਨ-ਦੌਲਤ, ਸੁੱਖ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਵਧੇਗੀ ਅਤੇ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਤੁਹਾਡੇ ‘ਤੇ ਰਹੇਗੀ

ਮਿਥੁਨ :
ਸ਼ਨੀ ਜਯੰਤੀ ਮਿਥੁਨ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਸਨਮਾਨ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਲਿਆਈ ਹੈ। ਨੌਕਰੀਪੇਸ਼ਾ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕੋਈ ਵੱਡੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਜੋ ਤੁਹਾਡੇ ਕੈਰੀਅਰ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਸਾਬਤ ਹੋਵੇਗਾ। ਤੁਹਾਡੇ ਕੰਮ ਅਤੇ ਫੈਸਲਿਆਂ ਦੀ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।ਨੌਕਰੀ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਸਮਾਂ ਸ਼ੁਭ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੋਈ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਮਿਲੇਗੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸਮਤ ਦਾ ਪੂਰਾ ਸਹਿਯੋਗ ਮਿਲੇਗਾ।

ਸਿੰਘ :
ਸਿੰਘ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਲੈ ਕੇ ਆਏ ਹਨ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਧਨ-ਦੌਲਤ ਅਤੇ ਪ੍ਰਸਿੱਧੀ ਮਿਲੇਗੀ। ਵਿਧੀਪੂਰਵਕ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ। ਨੌਕਰੀ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਵੱਡੀ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ। ਕਰੀਅਰ ਵਿੱਚ ਤਰੱਕੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਸੁੱਖ-ਸਹੂਲਤਾਂ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਰਹੇਗੀ।

ਤੁਲਾ ਰਾਸ਼ੀ: ਇਹ ਰਾਸ਼ੀ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀ ਉੱਚ ਰਾਸ਼ੀ ਹੈ। ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਨੀ ਜਯੰਤੀ ‘ਤੇ ਅਜਿਹੀ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਲਾਭ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਆਰਥਿਕ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਹਰ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਵੀ ਅਜਿਹੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਦੇ ਹਨ।

ਮਕਰ: ਇਹ ਰਾਸ਼ੀ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਪਸੰਦੀਦਾ ਰਾਸ਼ੀ ਹੈ। ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਮਾਲਕ ਹਨ। ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਕਿਸੇ ਵੀ ਕੰਮ ਨੂੰ ਅਧੂਰਾ ਨਹੀਂ ਛੱਡਦੇ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਮਿਹਨਤ ਦਾ ਫਲ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਵਾਰ ਸ਼ਨੀ ਜਯੰਤੀ ‘ਤੇ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਨੌਕਰੀ ਅਤੇ ਪੈਸੇ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ।

ਬ੍ਰਿਸ਼ਭ : ਬ੍ਰਿਸ਼ਭ ਦਾ ਮਾਲਕ ਸ਼ੁੱਕਰ ਗ੍ਰਹਿ ਹੈ । ਸ਼ਨੀ ਅਤੇ ਸ਼ੁੱਕਰ ਵਿਚਕਾਰ ਦੋਸਤੀ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਇਹੀ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਸ਼ਨੀ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਮਿਹਰਬਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਤਰੱਕੀ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।

ਕੁੰਭ: ਕੁੰਭ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀ ਰਾਸ਼ੀ ਹੈ। ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦਾ ਅਸ਼ੁਭ ਪ੍ਰਭਾਵ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਸਮੇਂ ਲਈ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਭਾਵੇਂ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਸਾਢੇ ਸ਼ਤਾਬਦੀ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ ਪਰ ਸ਼ਨੀ ਜੈਅੰਤੀ ‘ਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੂੰ ਤੇਲ ਨਾਲ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਕਰੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੋਹਰਾ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *