ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲਈ ਵਰਦਾਨ ਹੈ ਇਹ ਇਕ ਮੰਤਰ ……….

ਕੁੰਭ, ਜਾਂ ਕੁੰਭ, ਪ੍ਰਾਚੀਨ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਛੇਵਾਂ ਚਿੰਨ੍ਹ ਹੈ ਅਤੇ ਰਾਸ਼ੀ ਇਕਾਈ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਹੈ ਜੋ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਜਿੱਤ ਦੇ ਨਤੀਜਿਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਗਟ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਕੁੰਭ ਸ਼ਬਦ, ਜੋ ਕਿ ਲਾਤੀਨੀ ਭਾਸ਼ਾ ਤੋਂ ਆਇਆ ਹੈ, ‘ਜਲ-ਧਾਰਕ’ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ, ਯਾਨੀ ਕਿ ਇਹ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ ਜੋ ਸਵਰਗੀ ਪਿਆਲੇ ਤੋਂ ਨਦੀਆਂ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਡੋਲ੍ਹਦਾ ਹੈ।

ਆਧੁਨਿਕ ਜੋਤਿਸ਼ ਵਿੱਚ, ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਆਪਣੀ ਕੁੰਡਲੀ ਦੁਆਰਾ ਪਿਆਰ, ਚੰਗੀ ਕਿਸਮਤ, ਸਿਹਤ ਲਾਭ ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਸ਼ਖਸੀਅਤ ਬਾਰੇ ਡੂੰਘੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਇਸ ਕੁੰਡਲੀ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਦੇ ਹਨ।

ਪਰ ਕੁੰਭ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਪੈਸੇ, ਕਿਸਮਤ ਅਤੇ ਪਿਆਰ ਨਾਲ ਮਿਲਦੀ ਖੁਸ਼ੀ ਨਾਲ ਸਾਡੀ ਪਿਆਸ ਨਹੀਂ ਬੁਝਦੀ ਹੈ। ਕੇਵਲ ਇੱਕ ਕੁੰਭ ਵਿਅਕਤੀ ਹੀ ਪਾਣੀ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ ਜੋ ਸਾਡੀ ਪਿਆਸ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰੇਗਾ। ਪ੍ਰਾਚੀਨ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ, ਕੁੰਭ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਪਾਣੀ ਦੇਣ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਭਾਵੇਂ ਤੁਸੀਂ ਆਧੁਨਿਕ ਕੁੰਡਲੀ ਦੇ ਅਰਥਾਂ ਵਿੱਚ ਕੁੰਭ ਨਹੀਂ ਹੋ, ਤਾਰਿਆਂ ਵਿੱਚ ਕੁੰਭ ਦੀ ਪ੍ਰਾਚੀਨ ਜੋਤਿਸ਼ ਕਹਾਣੀ ਨੂੰ ਜਾਣਨਾ ਅਜੇ ਵੀ ਲਾਭਦਾਇਕ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਇਹ ਚੁਣ ਸਕੋ ਕਿ ਇਸਦਾ ਪਾਣੀ ਪੀਣਾ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ।

ਅਸੀਂ ਦੇਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਬਾਈਬਲ ਦੀਆਂ ਪੁਰਾਣੀਆਂ ਕਿਤਾਬਾਂ ਇਹ ਐਲਾਨ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ ਕਿ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਨੇ ਤਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਬਣਾਇਆ ਹੈ। ਤਾਰਾਮੰਡਲ ਮਨੁੱਖਜਾਤੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਰੱਬ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਵਿੱਚ ਚਿੰਨ੍ਹ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਆਦਮ/ਮਨੂੰ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਪੁੱਤਰਾਂ ਨੇ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਸਿਖਾਇਆ, ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਉੱਤਰਾਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਾਰੇ ਸਿੱਖਿਆ ਦਿੱਤੀ। ਵਰਜਿਨ ਨੇ ਕੁਆਰੀ ਤੋਂ ਪੁੱਤਰ – ਯਿਸੂ – ਦੇ ਆਉਣ ਦੀ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਕੀਤੀ। ਅਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਮਹਾਨ ਸੰਘਰਸ਼ ਨਾਲ ਭਰੀ ਕਹਾਣੀ ਰਾਹੀਂ ਦੇਖਿਆ ਅਤੇ ਹੁਣ ਅਸੀਂ ਇਸ ਦੀ ਦੂਜੀ ਇਕਾਈ ਵਿੱਚ ਹਾਂ, ਜੋ ਸਾਨੂੰ ਉਸਦੀ ਜਿੱਤ ਦੇ ਫਾਇਦੇ ਦੱਸ ਰਹੀ ਹੈ।

ਕੁੰਭ ਦਾ ਮੂਲ ਅਰਥ

ਕੁੰਭ ਨੇ ਸਾਡੇ ਪੂਰਵਜਾਂ ਨੂੰ ਦੋ ਮਹਾਨ ਸੱਚਾਈਆਂ ਦੱਸੀਆਂ ਜੋ ਅੱਜ ਵੀ ਸਾਨੂੰ ਬੁੱਧੀ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ।

• ਅਸੀਂ ਪਿਆਸੇ ਲੋਕ ਹਾਂ (ਇਹ ਦੱਖਣੀ ਮੱਛੀਆਂ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ)

• ਉਸ ਵਿਅਕਤੀ ਦੁਆਰਾ ਡੋਲ੍ਹਿਆ ਗਿਆ ਪਾਣੀ ਹੀ ਉਹ ਪਾਣੀ ਹੈ ਜੋ ਆਖਿਰਕਾਰ ਸਾਡੀ ਪਿਆਸ ਬੁਝਾ ਦਿੰਦਾ ਹੈ।

ਇਹ ਦੋ ਸੱਚਾਈ ਪ੍ਰਾਚੀਨ ਰਿਸ਼ੀ/ਨਬੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਵੀ ਸਿਖਾਈ ਗਈ ਸੀ।
ਅਸੀਂ ਦੇਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਬਾਈਬਲ ਦੀਆਂ ਪੁਰਾਣੀਆਂ ਕਿਤਾਬਾਂ ਇਹ ਐਲਾਨ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ ਕਿ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਨੇ ਤਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਬਣਾਇਆ ਹੈ। ਤਾਰਾਮੰਡਲ ਮਨੁੱਖਜਾਤੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਰੱਬ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਵਿੱਚ ਚਿੰਨ੍ਹ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਆਦਮ/ਮਨੂੰ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਪੁੱਤਰਾਂ ਨੇ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਸਿਖਾਇਆ, ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਉੱਤਰਾਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਾਰੇ ਸਿੱਖਿਆ ਦਿੱਤੀ। ਵਰਜਿਨ ਨੇ ਕੁਆਰੀ ਤੋਂ ਪੁੱਤਰ – ਯਿਸੂ – ਦੇ ਆਉਣ ਦੀ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਕੀਤੀ। ਅਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਮਹਾਨ ਸੰਘਰਸ਼ ਨਾਲ ਭਰੀ ਕਹਾਣੀ ਰਾਹੀਂ ਦੇਖਿਆ ਅਤੇ ਹੁਣ ਅਸੀਂ ਇਸ ਦੀ ਦੂਜੀ ਇਕਾਈ ਵਿੱਚ ਹਾਂ, ਜੋ ਸਾਨੂੰ ਉਸਦੀ ਜਿੱਤ ਦੇ ਫਾਇਦੇ ਦੱਸ ਰਹੀ ਹੈ।

ਕੁੰਭ ਦਾ ਮੂਲ ਅਰਥ

ਕੁੰਭ ਨੇ ਸਾਡੇ ਪੂਰਵਜਾਂ ਨੂੰ ਦੋ ਮਹਾਨ ਸੱਚਾਈਆਂ ਦੱਸੀਆਂ ਜੋ ਅੱਜ ਵੀ ਸਾਨੂੰ ਬੁੱਧੀ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ।

• ਅਸੀਂ ਪਿਆਸੇ ਲੋਕ ਹਾਂ (ਇਹ ਦੱਖਣੀ ਮੱਛੀਆਂ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ)

• ਉਸ ਵਿਅਕਤੀ ਦੁਆਰਾ ਡੋਲ੍ਹਿਆ ਗਿਆ ਪਾਣੀ ਹੀ ਉਹ ਪਾਣੀ ਹੈ ਜੋ ਆਖਿਰਕਾਰ ਸਾਡੀ ਪਿਆਸ ਬੁਝਾ ਦਿੰਦਾ ਹੈ।

ਇਹ ਦੋ ਸੱਚਾਈ ਪ੍ਰਾਚੀਨ ਰਿਸ਼ੀ/ਨਬੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਵੀ ਸਿਖਾਈ ਗਈ ਸੀ।
ਸ਼ਨੀ ਕੁੰਭ ਦਾ ਸੁਆਮੀ ਹੈ। ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਗੁਣ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰਗਤੀਸ਼ੀਲਤਾ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਉਸ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਸੋਚ ਅਤੇ ਵਿਹਾਰ ਵਿੱਚ ਦੋਗਲਾਪਣ ਹੈ। ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਮਕਸਦ ਪ੍ਰਤੀ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਇਮਾਨਦਾਰ ਅਤੇ ਵਚਨਬੱਧ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਸਖ਼ਤ ਮਿਹਨਤ ਕਰਕੇ ਆਪਣਾ ਗੁਜ਼ਾਰਾ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਕਦੇ-ਕਦੇ ਸੁਭਾਅ ਵਿੱਚ ਵੀ ਕਰੂਰਤਾ ਪਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਪਰ ਅੰਦਰੂਨੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਉਹ ਸ਼ਾਂਤ ਅਤੇ ਨਿਮਰ ਹਨ. ਆਓ ਦੂਜਿਆਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰੀਏ। ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਸੰਘਰਸ਼, ਉਹ ਇਨ੍ਹਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਤੋਂ ਨਹੀਂ ਡਰਦੇ। ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰੱਖਣ. ਕੋਈ ਨਾ ਕੋਈ ਦਰਦ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਮੁਸ਼ਕਿਲਾਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਲਈ ਜੋਤਿਸ਼ ਵਿੱਚ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਆਸਾਨ ਉਪਾਅ ਦੱਸੇ ਗਏ ਹਨ। ਇਸ ਖ਼ਬਰ ਵਿੱਚ ਅਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਉਪਾਵਾਂ ਬਾਰੇ ਚਰਚਾ ਕਰਾਂਗੇ।

ਇਸ ਉਪਾਅ ਨਾਲ ਆਰਥਿਕ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਣਗੀਆਂ
ਆਰਥਿਕ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਲਈ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮੰਦਰ ਕੰਪਲੈਕਸ ‘ਚ ਕੇਲੇ ਦਾ ਰੁੱਖ ਲਗਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਧਿਆਨ ਰਹੇ, ਇਸ ਰੁੱਖ ਦਾ ਫਲ ਨਾ ਖਾਓ। ਇਸ ਉਪਾਅ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀ ਆਰਥਿਕ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਧਨ-ਦੌਲਤ ਦੇ ਰਾਹ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਵੀ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਣਗੀਆਂ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *