ਕੁੰਬ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲਿਆਂ ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਇਹ ਚਾਰ ਗੁਣ ਪੈਸੇ ਚੁਮਕ ਵਾਂਗ ਖਿੱਚਦੇ ਹਨ

ਘਰ ਵਿੱਚ ਰੱਖੀਆਂ ਕੁੱਝ ਚੀਜ਼ਾਂ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਨੂੰ ਵਧਾ ਦਿੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵੱਲ ਧਿਆਨ ਨਾ ਦੇਣ ਨਾਲ ਸਾਡੀ ਆਰਥਿਕ ਹਾਲਤ ਵਿਗੜ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਅਜਿਹੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਘਰ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਛੱਡਣਾ ਹੀ ਬਿਹਤਰ ਹੈ। ਪੈਸੇ ਦੀ ਕਮੀ ਕਾਰਨ ਲੋਕ ਅਕਸਰ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਬਦਕਿਸਮਤ ਸਮਝਣ ਲੱਗ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਕਈਆਂ ਨੂੰ ਮਿਹਨਤ ਕਰਨ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਪੈਸਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲਦਾ। ਪੈਸਾ ਮਿਲ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਵੀ ਹੱਥ ਨਹੀਂ ਰਹਿੰਦਾ। ਸਖ਼ਤ ਮਿਹਨਤ ਅਤੇ ਸਹੀ ਖਾਤਾ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਫੇਂਗ ਸ਼ੂਈ ਵਿੱਚ ਦੱਸੇ ਗਏ ਤਰੀਕੇ ਅਜਿਹੇ ਮਾੜੇ ਵਿੱਤੀ ਹਾਲਾਤਾਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦਗਾਰ ਸਾਬਤ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਵਿੱਤੀ ਸੰਕਟ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਇਸ ‘ਚ ਕਿਹੜੇ-ਕਿਹੜੇ ਤਰੀਕੇ ਦੱਸੇ ਗਏ ਹਨ।

ਡਸਟਬਿਨ ਲਈ ਸਹੀ ਜਗ੍ਹਾ — ਫੇਂਗਸ਼ੂਈ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਡਸਟਬਿਨ ਕਦੇ ਵੀ ਘਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਨਹੀਂ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ।

ਖਿੜਕੀਆਂ ‘ਤੇ ਗੰਦਗੀ — ਘਰ ‘ਚ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੀਆਂ ਖਿੜਕੀਆਂ ਅਤੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਖੁੱਲ੍ਹੇ ਰੱਖਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ। ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ ਕਿ ਖਿੜਕੀਆਂ ਅਤੇ ਦਰਵਾਜ਼ਿਆਂ ‘ਤੇ ਜਮ੍ਹਾਂ ਹੋਈ ਧੂੜ ਜਾਂ ਗੰਦਗੀ ਵੀ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਪੈਦਾ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਕਦੇ ਵੀ ਧੂੜ ਨਾ ਜੰਮਣ ਦਿਓ।

ਜੇਕਰ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਲਕਸ਼ਮੀ ਅਰਥਾਤ ‘ਦੌਲਤ ਦੀ ਦੇਵੀ’ ਮੰਨਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਆਪਣੇ ਅੰਤ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਭਾਵ ਔਰਤਾਂ ਲਈ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦੇ ਮੌਕੇ ਵਧਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਭਾਰਤ 27 ਫੀਸਦੀ ਅਮੀਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਹਾਂ ਤੁਸੀਂ ਠੀਕ ਸੁਣਿਆ ਹੈ। 

ਜੇਕਰ ਔਰਤਾਂ ਨੌਕਰੀਆਂ ਕਰਨਗੀਆਂ ਤਾਂ ਆਰਥਿਕ ਹੀ ਨਹੀਂ ਸਮਾਜਿਕ ਸਥਿਤੀ ਵੀ ਬਿਹਤਰ ਹੋਵੇਗੀ। ਪਰ ਇਸ ਨੂੰ ਬਦਕਿਸਮਤੀ ਕਹੋ, ਵਿਤਕਰਾ ਕਹੋ ਜਾਂ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਘੱਟ ਸਮਝਣ ਦੀ ਪ੍ਰਵਿਰਤੀ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਔਰਤਾਂ ਦੀ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦਰ ਜੋ ਕਿ ਸਾਲ 2005 ਵਿੱਚ 35 ਫ਼ੀਸਦੀ ਘੱਟ ਸੀ, 13 ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ 2018 ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ਼ 9 ਫ਼ੀਸਦੀ ਹੀ ਘਟੀ ਹੈ। 

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪਿਛਲੇ 13 ਸਾਲਾਂ ‘ਚ ਭਾਰਤ ਦੀ ਅਰਥਵਿਵਸਥਾ ਦੁੱਗਣੀ ਤੋਂ ਵੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਵਰਤਮਾਨ ਵਿੱਚ, ਪੇਂਡੂ ਅਤੇ ਸ਼ਹਿਰੀ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ 27 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਕੰਮਕਾਜੀ ਉਮਰ ਦੀਆਂ ਔਰਤਾਂ ਹੀ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਹਨ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਇੱਕ ਦਹਾਕੇ ਪਹਿਲਾਂ ਇਹ 43 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਸੀ।

ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਮਰਦਾਂ ਦੀ ਮਾਨਸਿਕਤਾ ਔਰਤਾਂ ਨਾਲ ਵਿਤਕਰੇ ਦਾ ਮੁੱਖ ਕਾਰਨ ਹੈ। ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਜਿਸ ਘਰ ਦੀ ਆਰਥਿਕ ਹਾਲਤ ਚੰਗੀ ਹੋਵੇ, ਉੱਥੇ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਘਰ ਬੈਠਣ ਲਈ ਮਜ਼ਬੂਰ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਪਹਿਲਾਂ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇਖੋ, ਪਰਿਵਾਰ ਬਾਰੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਸੋਚੋ। ਸਾਲ 2012 ਵਿੱਚ ਕੀਤੇ ਗਏ ਇੱਕ ਸਰਵੇਖਣ ਅਨੁਸਾਰ 84 ਫੀਸਦੀ ਮਰਦਾਂ ਦਾ ਮੰਨਣਾ ਸੀ ਕਿ ਔਰਤਾਂ ਨਾਲੋਂ ਮਰਦਾਂ ਨੂੰ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਅਧਿਕਾਰ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *