ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ 77 ਜਨਮਾਂ ਤੱਕ ਤੁਹਾਡਾ ਸਾਥ ਦੇਵੇਗਾ ਇਸ ਨਾਮ ਦਾ ਵਿਅਕਤੀ ਜਲਦੀ ਦੇਖੋ ਕੌਣ ਹੈ

ਕੁੰਭ ਅਤੇ ਮੇਸ਼
ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੀ ਜੋਡ਼ੀ ਮੇਸ਼ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਜਾਤਕ ਦੇ ਨਾਲ ਚੰਗੀ ਸਾਬਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ । ਇਹ ਜਦੋਂ ਰਿਸ਼ਤੇ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਇੱਕ – ਦੂੱਜੇ ਦਾ ਸਨਮਾਨ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰਣਾ ਬਖੂਬੀ ਜਾਣਦੇ ਹਨ । ਸਾਮਾਜਕ ਦ੍ਰਸ਼ਟਿਕੋਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਨਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਵਿਚਾਰ ਥੋੜ੍ਹੇ ਵੱਖ ਹੁੰਦੇ ਹਨ । ਇਹੀ ਵਜ੍ਹਾ ਹੈ ਇਨਮੇ ਕਦੇ – ਕਦੇ ਮੱਤਭੇਦ ਦੀ ਹਾਲਤ ਵੀ ਆਉਂਦੀ ਹੈ । ਲੇਕਿਨ ਇਸ ਚੁਨੌਤੀਆਂ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਵੀ ਮੇਸ਼ ਅਤੇ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੀ ਜੋਡ਼ੀ ਚੰਗੀ ਸਾਬਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ।

ਕੁੰਭ ਅਤੇ ਬ੍ਰਿਸ਼ਭ
ਜੋਤੀਸ਼ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਕੁੰਭ ਅਤੇ ਬ੍ਰਿਸ਼ਭ ਦੇ ਜਾਤਕ ਇੱਕ ਦੂੱਜੇ ਤੋਂ ਬਿਲਕੁੱਲ ਵੱਖ ਹੁੰਦੇ ਹਨ । ਇਸਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜੋਡ਼ੀ ਠੀਕ ਸਾਬਤ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ । ਵ੍ਰਸ਼ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਜਾਤਕੋਂ ਦੇ ਨਾਲ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਜਾਤਕੋਂ ਇੱਕ ਅੱਛਾ ਰਿਸ਼ਤਾ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਕਈ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਆਉਂਦੀਆਂ ਹਨ , ਲੇਕਿਨ ਜੇਕਰ ਉਹ ਆਪਣੇ ਸਬੰਧਾਂ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਾਉਣ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਸੋਚਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਜੀਵਨ ਪਰਿਆੰਤ ਇੱਕ ਦੂੱਜੇ ਦੇ ਨਾਲ ਰਹਿ ਸੱਕਦੇ ਹੈ ।

ਕੁੰਭ ਅਤੇ ਮਿਥੁਨ
ਜੋਤੀਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ , ਮਿਥੁਨ ਅਤੇ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਜਾਤਕ ਚੰਗੇ ਜੀਵਨ ਸਾਥੀ ਸਾਬਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ । ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਨਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਜਾਤਕੋਂ ਵਿੱਚ ਪਿਆਰ ਬਹੁਤ ਹੀ ਫਲਦਾ ਫੂਲਤਾ ਹੈ । ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਰਿਸ਼ਤਾ ਰੁਮਾਂਸ ਵਲੋਂ ਭਰਿਆ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਰਿਸ਼ਤੇ ਵਿੱਚ ਇਹ ਇੱਕ ਦੂੱਜੇ ਨੂੰ ਉਤੇਜਿਤ ਕਰਦੇ ਹਨ । ਨਾਲ ਹੀ ਇਕੱਠੇ ਰਹਿਣ ਦਾ ਆਨੰਦ ਲੈਂਦੇ ਹਨ ।

ਕੁੰਭ ਅਤੇ ਕਰਕ
ਜੋਤੀਸ਼ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ , ਜੇਕਰ ਕੁੰਭ ਦੇ ਜਾਤਕ ਕਰਕ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਜਾਤਕ ਦੇ ਨਾਲ ਠੀਕ ਸਮਾਂ ਅਤੇ ਠੀਕ ਪਰੀਸਥਤੀਆਂ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਪਿਆਰ ਦਾ ਇਜਹਾਰ ਕਰਦੇ ਹਨ , ਤਾਂ ਇਹ ਰਿਸ਼ਤਾ ਜੀਵਨ ਭਰ ਲਈ ਅਟੂਟ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਜਾਤਕ ਕਰਕ ਦੀਆਂ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਚੰਗੇ ਵਲੋਂ ਸੱਮਝਦੇ ਹਨ । ਇਹੀ ਵਜ੍ਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਰਿਸ਼ਤਾ ਅੱਛਾ ਸਾਬਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ।

ਕੁੰਭ ਅਤੇ ਸਿੰਘ
ਕੁੰਭ ਅਤੇ ਸਿੰਘ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਜਾਤਕ ਇੱਕ – ਦੂੱਜੇ ਦੇ ਠੀਕ ਵਿਪਰੀਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ । ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਆਪਸੀ ਤਾਲਮੇਲ ‘ਵਿਪਰੀਤ ਖਿੱਚ’ ਉੱਤੇ ਆਧਾਰਿਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਹਾਲਾਂਕਿ ਇੱਕ ਦੂੱਜੇ ਵਲੋਂ ਵੱਖ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਵੀ ਉਹ ਦੋਨਾਂ , ਆਪਣੇ ਆਪਸੀ ਰਿਸ਼ਤੀਆਂ ਵਿੱਚ ਸੰਤੁਲਨ ਬਣਾਏ ਰੱਖਣ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਰੱਖਦੇ ਹੈ ।

ਕੁੰਭ ਅਤੇ ਕੰਨਿਆ
ਕੁੰਭ ਅਤੇ ਕੰਨਿਆ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਜਾਤਕ ਤੁਰੰਤ ਰਿਸ਼ਤਾ ਨਹੀਂ ਬਣਾਉਂਦੇ । ਇਹ ਇੱਕ ਦੂੱਜੇ ਨੂੰ ਸੱਮਝਣ ਦੀ ਪੂਰੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਨ । ਹਾਲਾਂਕਿ ਇੱਕ ਵਾਰ ਰਿਸ਼ਤੇ ਵਿੱਚ ਆ ਜਾਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਦੋਨਾਂ ਇੱਕ – ਦੂੱਜੇ ਨੂੰ ਬਿਹਤਰ ਸੱਮਝਦੇ ਹਨ ।

ਕੁੰਭ ਅਤੇ ਤੁਲਾ
ਤੁਲਾ ਅਤੇ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਜਾਤਕ ਜਦੋਂ ਪਿਆਰ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦੇ ਹਨ , ਤਾਂ ਉਹ ਦੋਨਾਂ ਇੱਕ – ਦੂੱਜੇ ਦਾ ਸਨਮਾਨ ਕਰਣਾ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਕਰਣਾ ਚੰਗੇ ਵਲੋਂ ਜਾਣਦੇ ਹੈ । ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਨਾਂ ਦਾ ਇਕੱਠੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲ ਅਤੇ ਲੰਬੇ ਸਮਾਂ ਤੱਕ ਚਲਣ ਵਾਲਾ ਰਿਸ਼ਤਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ।

ਕੁੰਭ ਅਤੇ ਬ੍ਰਿਸ਼ਚਕ
ਜੋਤੀਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਕੁੰਭ ਅਤੇ ਬ੍ਰਿਸ਼ਚਕ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਰਿਸ਼ਤਾ ਉੱਚ ਪੱਧਰ ਤੱਕ ਨਹੀਂ ਪਹੁਂਚ ਪਾਉਂਦਾ ਹੈ । ਅਜਿਹਾ ਇਸਲਈ ਕਿਉਂਕਿ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਜਲਦੀ ਗੁੱਸਾ ਆਉਂਦਾ ਹੈ । ਉਥੇ ਹੀ ਵ੍ਰਸਚਿਕ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਜਾਤਕ ਪ੍ਰਭੁਤਵ ਜਤਾਉਣ ਵਾਲੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ।

ਧਨੁ ਅਤੇ ਕੁੰਭ
ਜੋਤੀਸ਼ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ , ਜੇਕਰ ਕੁੰਭ ਅਤੇ ਧਨੁ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਜਾਤਕ ਰਿਸ਼ਤੇ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਰਿਸ਼ਤਾ ਸਫਲ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ 85 ਫ਼ੀਸਦੀ ਤੱਕ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ । ਦੋਨਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਅੱਛਾ ਤਾਲਮੇਲ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ । ਸਭਤੋਂ ਖਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਹਨਾਂ ਦੀ ਆਪਸੀ ਪਸੰਦ – ਨਾਪਸੰਦ ਵੀ ਕਾਫ਼ੀ ਮਿਲਦੀ – ਜੁਲਦੀ ਹੈ ।

ਕੁੰਭ ਅਤੇ ਮਕਰ
ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਨਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਜਾਤਕੋਂ ਦਾ ਰਿਸ਼ਤਾ ਮਿਲਿਆ ਜੁਲਿਆ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਜੋਤੀਸ਼ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ , ਆਕਰਸ਼ਕ ਸ਼ਖਸੀਅਤ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਜਾਤਕ ਮਕਰ ਉੱਤੇ ਆਪਣਾ ਜਾਦੂ ਚਲਾਣ ਵਿੱਚ ਕਾਮਯਾਬ ਹੁੰਦੇ ਹਨ । ਲੇਕਿਨ ਕਦੇ – ਕਦੇ ਮਕਰ ਲਈ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਲਾਪਰਵਾਹ ਰਵੱਈਆ ਵਿਆਕੁਲ ਕਰਣ ਵਾਲਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ।

ਕੁੰਭ ਦਾ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਨਾਲ ਰਿਸ਼ਤਾ
ਜੋਤੀਸ਼ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ , ਜਦੋਂ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਦੋ ਲੋਕ ਪਿਆਰ ਵਿੱਚ ਪੈਂਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਇਹ ਰਿਸ਼ਤਾ ਕਾਫ਼ੀ ਸਫਲ ਸਾਬਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਨਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਲੋਕ ਆਪਸ ਵਿੱਚ ਮਿਲਕੇ ਇੱਕ ਦੋਸਤਾਨਾ ਬੰਧਨ ਦਾ ਉਸਾਰੀ ਕਰਦੇ ਹਨ । ਨਾਲ ਹੀ ਇਹ ਦੋਨਾਂ ਲੋਕ ਇੱਕ – ਦੂੱਜੇ ਦਾ ਬਹੁਤ ਜਿਆਦਾ ਸਨਮਾਨ ਕਰਦੇ ਹਨ ।

ਕੁੰਭ ਅਤੇ ਮੀਨ
ਕੁੰਭ ਅਤੇ ਮੀਨ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਜਾਤਕੋਂ ਦੀ ਜੋਡ਼ੀ ਬਹੁਤ ਚੰਗੀ ਮੰਨੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ । ਜੋਤੀਸ਼ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ , ਦੋਨਾਂ ਸੱਮਝਦਾਰੀ ਵਲੋਂ ਫੈਸਲੇ ਲੈਂਦੇ ਹੋਏ ਆਪਣੇ ਰਿਸ਼ਤੇ ਨੂੰ ਬਿਹਤਰ ਬਣਾ ਸੱਕਦੇ ਹਨ ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *