ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਕਰੋੜਪਤੀ ਬਣਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਭਗਵਾਨ ਕੀ ਸੰਕੇਤ ਦੇਣਗੇ, ਆਪਣੇ ਦਿਲ ਨਾਲ ਕੋਈ ਇੱਕ ਨੰਬਰ ਚੁਣੋ

ਪੈਸੇ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਮਨੁੱਖੀ ਜੀਵਨ ਅਧੂਰਾ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਹਰ ਕੋਈ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪੈਸਾ ਕਮਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਪਰ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਲੋਕ ਗਰੀਬ ਹੀ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ, ਜਦਕਿ ਕੁਝ ਲੋਕ ਬਹੁਤ ਜਲਦੀ ਕਰੋੜਪਤੀ ਬਣ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਕਈ ਕਾਰਨ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਕੁਝ ਲੋਕ ਲਗਾਤਾਰ ਮਿਹਨਤ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਜਦਕਿ ਕੁਝ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਜ਼ਿਆਦਾ ਕਿਸਮਤ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।

ਮਿਹਨਤ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਸਮਾਂ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਪਰ ਸਫਲਤਾ ਜ਼ਰੂਰ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਲੇਖ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਸਵਾਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਕਰੋੜਪਤੀ ਬਣਨ ਵਾਲਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਰੱਬ ਉਸ ਨੂੰ ਕੀ ਸੰਕੇਤ ਦਿੰਦਾ ਹੈ? ਤਾਂ ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਰੋੜਪਤੀ ਬਣਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਮਿਲਣ ਵਾਲੇ ਸੰਕੇਤਾਂ ਬਾਰੇ।

1. ਸੁਪਨੇ ਵਿੱਚ ਹਾਥੀ, ਝਾੜੂ ਅਤੇ ਉੱਲੂ ਦੇਖਣਾ:
ਸੁਪਨੇ ਤਾਂ ਹਰ ਕੋਈ ਦੇਖਦਾ ਹੈ ਪਰ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਸੁਪਨੇ ‘ਚ ਹਾਥੀ, ਝਾੜੂ ਜਾਂ ਉੱਲੂ ਦੇਖਦੇ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਸੁਪਨੇ ‘ਚ ਵੀ ਇਹ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦੇਖਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੀ ਕਿਸਮਤ ਖੁੱਲ੍ਹਣ ਵਾਲੀ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਜਲਦੀ ਹੀ ਕਰੋੜਪਤੀ ਬਣਨ ਜਾ ਰਹੇ ਹੋ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸੁਪਨੇ ‘ਚ ਗੁਲਾਬ ਦੇਖਣਾ ਵੀ ਅਮੀਰ ਬਣਨ ਦੀ ਨਿਸ਼ਾਨੀ ਹੈ।

2. ਘਰ ਦੀ ਕੰਧ ‘ਤੇ ਪੰਛੀਆਂ ਦਾ ਆਲ੍ਹਣਾ ਬਣਾਉਣਾ:
ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਮਨੁੱਖ ਰਹਿਣ ਲਈ ਘਰ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ, ਉਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪੰਛੀ ਵੀ ਆਪਣੇ ਲਈ ਆਲ੍ਹਣਾ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਕੁਝ ਲੋਕ ਉਸ ਆਲ੍ਹਣੇ ਨੂੰ ਤੋੜ ਕੇ ਵਿਗਾੜ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਜੋਤਿਸ਼ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਵੀ ਕੋਈ ਪੰਛੀ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਦੀ ਕੰਧ ‘ਤੇ ਆਲ੍ਹਣਾ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਚੰਗੀ ਗੱਲ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀ ਆਰਥਿਕ ਸਥਿਤੀ ਵਿਚ ਸੁਧਾਰ ਹੋਵੇਗਾ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਜਲਦੀ ਹੀ ਕਰੋੜਪਤੀ ਬਣ ਸਕਦੇ ਹੋ।

3. ਕਿਰਲੀ ਦੇਖਣਾ:
ਕਈ ਲੋਕ ਜਦੋਂ ਆਪਣੇ ਘਰ ‘ਚ ਛਿਪਕਲੀ ਦੇਖਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਭਜਾ ਦਿੰਦੇ ਹਨ, ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕੁਝ ਲੋਕ ਇਸ ਨੂੰ ਮਾਰ ਵੀ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅਜਿਹੀ ਗਲਤੀ ਨਹੀਂ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ। ਜਦੋਂ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਤੁਲਸੀ ਦੇ ਕੋਲ ਇੱਕ ਛਿਪਕਲੀ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਸਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਬਹੁਤ ਸਾਰਾ ਪੈਸਾ ਆਉਣ ਵਾਲਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਕਰੋੜਪਤੀ ਬਣ ਸਕਦੇ ਹੋ।

4. ਰਸਤੇ ਵਿੱਚ ਪੈਸੇ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨਾ:
ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਕਿਤੇ ਬਾਹਰ ਜਾ ਰਹੇ ਹੁੰਦੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਉਸ ਦੌਰਾਨ ਕਈ ਵਾਰ ਸਾਨੂੰ ਪੈਸੇ ਮਿਲ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਅਜਿਹਾ ਹਰ ਕਿਸੇ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ। ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕਿਸਮਤ ਚੰਗੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਰਸਤੇ ਵਿਚ ਕਿਤੇ ਨਾ ਕਿਤੇ ਪੈਸਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਧਨ ਮਿਲਦਾ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਨੂੰ ਮੰਦਰ ‘ਚ ਚੜ੍ਹਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਇਸ ਨਾਲ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਖੁਸ਼ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਫਿਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਆਰਥਿਕ ਸਥਿਤੀ ‘ਚ ਸੁਧਾਰ ਹੋਣ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਬਾਅਦ ‘ਚ ਕਰੋੜਪਤੀ ਬਣ ਸਕਦੇ ਹਨ।

5. ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਝਾੜੂ ਮਾਰਦੇ ਦੇਖਣਾ:
ਝਾੜੂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਹਰ ਘਰ ਵਿੱਚ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਅਸੀਂ ਘਰ ਦੇ ਕੂੜੇ ਨੂੰ ਸਾਫ਼ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਜਦੋਂ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦੇ ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਝਾੜੂ ਮਾਰਦਾ ਦੇਖਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਹ ਉਸ ਲਈ ਚੰਗੀ ਗੱਲ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਨਾਲ ਉਸ ਦੀ ਆਰਥਿਕ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਹੋਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਅਮੀਰ ਬਣਨ ਵੱਲ ਵਧਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਝਾੜੂ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਇਸ ਨੂੰ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *