ਖੁਦ ਸ਼ਨੀਦੇਵ ਕਿਹੰਦੇ ਹਨ ਇਹ 1 ਨਿਯਮ ਬਣਾ ਲੋ ਪੂਰਾ ਘਰ ਪੈਸੇ ਨਾਲ ਦੇਵਾਂਗਾ

ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦਾ ਨਾਮ ਆਉਂਦੇ ਹੀ ਮਨ ਵਿੱਚ ਕਈ ਸਵਾਲ ਉੱਠਣ ਲੱਗਦੇ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਸ਼ਨੀ ਗ੍ਰਹਿ ਦਾ ਨਾਮ ਸੁਣਦੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਦੁੱਖ-ਦਰਦ ਦਾ ਕਾਰਨ ਹੈ, ਪਰ ਸੱਚਾਈ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਕਰਮਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਫਲ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੀ ਕੁੰਡਲੀ ‘ਚ ਇਹ ਗ੍ਰਹਿ ਵਿਗੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਤਾਂ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਅਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦੋਸ਼ ਤੋਂ ਬਚਣ ਅਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਦਾ ਵਰਤ ਰੱਖਣ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਪਰ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਦੇ ਕੁਝ ਖਾਸ ਨਿਯਮ ਹਨ, ਜੇਕਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ‘ਚ ਕੋਈ ਗਲਤੀ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ, ਲਾਭ ਦੀ ਬਜਾਏ ਨੁਕਸਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਇਮਾਨਦਾਰਾਂ ਲਈ ਸਤਿਕਾਰ ਦਾ ਗ੍ਰਹਿ ਸ਼ਨੀ :
ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੂੰ ਧਰਮ ਅਤੇ ਨਿਆਂ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ ਅਤੇ ਸੁੱਖ, ਦੌਲਤ, ਵਡਿਆਈ ਅਤੇ ਮੁਕਤੀ ਦੇਣ ਵਾਲਾ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਧਰਮਰਾਜ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਸ਼ਨੀ ਅਕਸਰ ਪਾਪੀ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਦੁੱਖ-ਦਰਦ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣਦੇ ਹਨ ਪਰ ਇਮਾਨਦਾਰਾਂ ਲਈ ਇਹ ਪ੍ਰਸਿੱਧੀ, ਦੌਲਤ, ਅਹੁਦੇ ਅਤੇ ਸਨਮਾਨ ਦਾ ਗ੍ਰਹਿ ਹੈ। ਸ਼ਨੀ ਦਸ਼ਾ ਆਉਣ ‘ਤੇ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਕਈ ਉਤਰਾਅ-ਚੜ੍ਹਾਅ ਆਉਂਦੇ ਹਨ। ਜਾਣੋ ਕਿ ਪੂਜਾ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਕਿਹੜੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਤੇਲ ਚੜ੍ਹਾਉਂਦੇ ਸਮੇਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਗੱਲਾਂ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ:
ਜੋਤੀਸ਼ਾਚਾਰੀਆ ਡਾ: ਅਰਵਿੰਦ ਮਿਸ਼ਰਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀ ਮੂਰਤੀ ਦੇ ਕੋਲ ਪੀਪਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ‘ਤੇ ਤੇਲ ਚੜ੍ਹਾਓ ਜਾਂ ਉਸ ਤੇਲ ਨੂੰ ਗਰੀਬਾਂ ਨੂੰ ਦਾਨ ਕਰੋ। ਤੇਲ ਚੜ੍ਹਾਉਂਦੇ ਸਮੇਂ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਖਾਸ ਖਿਆਲ ਰੱਖੋ ਕਿ ਤੇਲ ਇਧਰ-ਉਧਰ ਨਾ ਡਿੱਗੇ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਕੀੜੀਆਂ ਨੂੰ ਕਾਲੇ ਤਿਲ ਅਤੇ ਗੁੜ ਖਿਲਾਓ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਚਮੜੇ ਦੀਆਂ ਜੁੱਤੀਆਂ ਅਤੇ ਚੱਪਲਾਂ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰਨਾ ਵੀ ਚੰਗਾ ਹੈ।

ਸਾਹਮਣੇ ਖੜ੍ਹੇ ਕੀਤੇ ਬਿਨਾਂ ਪੂਜਾ ਕਰੋ:
ਪਹਿਲਾਂ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੇ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਮੰਦਰ ਸਨ, ਪਰ ਅੱਜ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਈ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੇ ਮੰਦਰ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਣਗੇ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀਆਂ ਮੂਰਤੀਆਂ ਵੀ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਮੰਦਿਰ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਕਦੇ ਵੀ ਮੂਰਤੀ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਨਾ ਖੜੇ ਹੋਵੋ। ਹੋ ਸਕੇ ਤਾਂ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੇ ਉਸ ਮੰਦਰ ‘ਚ ਜਾਓ, ਜਿੱਥੇ ਸ਼ਨੀ ਇਕ ਚੱਟਾਨ ਦੇ ਰੂਪ ‘ਚ ਹੈ। ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਪੀਪਲ ਅਤੇ ਸ਼ਮੀ ਦੇ ਰੁੱਖ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ।

ਦੋਸਤੋ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਦਾ ਮਕਸਦ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰਾਂ ਦਾ ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ ਫੈਲਾਉਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਰਫ ਉਹ ਕਹਾਣੀਆਂ, ਉਪਾਅ, ਭਾਰਤੀ ਸਮਾਜ ਦੁਆਰਾ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤੀਆਂ ਰਸਮਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵਹਿਮ ਨਹੀਂ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ। ਇੱਥੇ ਸਾਂਝੇ ਕੀਤੇ ਲੇਖ ਸਿਰਫ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ਾਂ ਲਈ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ ਵਜੋਂ ਨਾ ਵਰਤੋ। ਸਾਨੂੰ ਕਮੇਂਟ ਕਰਕੇ ਜਰੂਰ ਦੱਸੋ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਹੋਰ ਕੀ ਪੜ੍ਹਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਕਿਉਂਕਿ ਤੁਹਾਡੀ ਇੱਕ ਟਿੱਪਣੀ ਸਾਡੀ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਵਧਾਉਂਦੀ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਆਰਟੀਕਲ ਵੱਧੀਆ ਲਗਿਆ ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਮਿੱਤਰਾਂ ਨਾਲ ਵੀ ਜਰੂਰ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ । ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਤੋਂ ਹਰ ਰੋਜ ਤਾਜਾ ਅੱਪਡੇਟ ਲੈਣ ਲਈ ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਲਾਈਕ ਕਰ ਲਵੋ । ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਪਹਿਲਾ ਹੀ ਲਾਈਕ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡਾ ਬਹੁਤ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ।

ਏਦਾਂ ਹੀ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਰਹੋ ਅਤੇ ਸਪੋਰਟ ਕਰਦੇ ਰਹੋ ।ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੋਂ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ । ਮੈਨੂੰ ਸੱਚ-ਮੁੱਚ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪੋਸਟਾਂ ਪਸੰਦ ਕਰੋਗੇ, ਮੈਂ ਇਹ ਦੱਸਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪਦਾਰਥ ਲਈ ਕਾਪੀ-ਰਾਈਟ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਸਾਰੇ ਦੂਜੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਰੂਟ ਅਤੇ ਵੈਬ-ਸਾਈਟ ਤੋਂ ਲਏ ਗਏ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *