ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ, ਸਰੀਰ ਦੇ ਇਸ ਹਿੱਸੇ ‘ਚ ਕਾਲਾ ਧਾਗਾ ਬੰਨ੍ਹਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜੀਵਨ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਖੁਸ਼ੀਆਂ ਮਿਲਣਗੀਆਂ

ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਬਜ਼ੁਰਗਾਂ ਦੇ ਮੂੰਹੋਂ ਅਕਸਰ ਸੁਣਿਆ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸ਼ੁਭ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਕਾਲੇ ਕੱਪੜੇ ਨਾ ਪਹਿਨੋ ਕਿਉਂਕਿ ਕਾਲੇ ਕੱਪੜੇ ਨੂੰ ਅਸ਼ੁੱਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਬੁਰੀ ਨਜ਼ਰ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਕਾਲੇ ਰੰਗ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਕਾਲੇ ਧਾਗੇ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਕਾਲਾ ਟਿੱਕਾ ਅਤੇ ਕਾਲਾ ਤਿਲ।

ਅਸੀਂ ਬੁਰੀ ਨਜ਼ਰ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਕਾਲੇ ਰੰਗ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦੇ ਹਾਂ, ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਦੇਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਭਾਵੇਂ ਬੱਚਾ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਵੱਡਾ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਬੁਰੀ ਨਜ਼ਰ ਤੋਂ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਕਾਲਾ ਟਿੱਕਾ ਬੰਨ੍ਹਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਬਚਪਨ ਤੋਂ ਹੀ ਅਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵੱਲੋਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਸਿੱਖਿਆਵਾਂ ‘ਤੇ ਚੱਲਦੇ ਹਾਂ। ਦਾਦੀ ਅਤੇ ਦਾਦੀ ਲੋਕ ਕਾਲਾ ਧਾਗਾ ਬੰਨ੍ਹਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਕਦੇ ਸੋਚਿਆ ਹੈ ਕਿ ਲੋਕ ਕਾਲਾ ਧਾਗਾ ਕਿਉਂ ਬੰਨ੍ਹਦੇ ਹਨ,

ਕਾਲਾ ਧਾਗਾ ਜਾਂ ਕਾਲਾ ਟਿੱਕਾ ਲਗਾਉਣ ਦੀ ਪਰੰਪਰਾ ਪੁਰਾਣੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਚਲੀ ਆ ਰਹੀ ਹੈ, ਕੁਝ ਲੋਕ ਇਸਨੂੰ ਸਿਰਫ ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ ਮੰਨਦੇ ਹਨ, ਆਮ ਸਮਝ ਅਨੁਸਾਰ ਕਾਲੇ ਰੰਗ ਨੂੰ ਵਿਗਾੜਦਾ ਹੈ। ਪਹਿਨਣ ਵਾਲੇ ਦੀ ਇਕਾਗਰਤਾ ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਸਬੰਧਤ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਨਹੀਂ ਕਰਦੀ।

ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਕਿ ਕਾਲੇ ਧਾਗੇ ਨੂੰ ਬੰਨ੍ਹਣ ਪਿੱਛੇ ਇੱਕ ਵਿਗਿਆਨਕ ਕਾਰਨ ਹੈ, ਸਾਡਾ ਸਰੀਰ ਪੰਜ ਤੱਤਾਂ ਤੋਂ ਬਣਿਆ ਹੈ, ਇਹ ਪੰਜ ਤੱਤ ਹਨ- ਧਰਤੀ, ਹਵਾ, ਅੱਗ, ਪਾਣੀ ਅਤੇ ਆਕਾਸ਼, ਸਾਡਾ ਸਰੀਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਊਰਜਾ ਨਾਲ ਚਲਦਾ ਹੈ। , ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਸਾਨੂੰ ਜੋ ਊਰਜਾ ਮਿਲਦੀ ਹੈ, ਉਸ ਤੋਂ ਸਾਨੂੰ ਸਾਰੀਆਂ ਸਹੂਲਤਾਂ ਮਿਲਦੀਆਂ ਹਨ, ਜਦੋਂ ਵੀ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਬੁਰੀ ਨਜ਼ਰ ਸਾਡੀਆਂ ਸੁਵਿਧਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਅਸਰ ਪਾਉਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਪੰਜ ਤੱਤਾਂ ਤੋਂ ਸਬੰਧਿਤ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਸਾਡੇ ਤੱਕ ਨਹੀਂ ਪਹੁੰਚਦੀ, ਇਸ ਲਈ ਗਲੇ ‘ਤੇ ਕਾਲਾ ਧਾਗਾ ਬੰਨ੍ਹਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਕਾਲਾ ਧਾਗਾ ਬੰਨ੍ਹਣ ਨਾਲ ਅਸੀਂ ਨਾ ਸਿਰਫ ਬੁਰੀ ਨਜ਼ਰ ਤੋਂ ਬਚਦੇ ਹਾਂ, ਸਗੋਂ ਕਾਲਾ ਧਾਗਾ ਸਾਨੂੰ ਅਮੀਰ ਵੀ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹਨ, ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਕਿ ਤੁਹਾਡਾ ਪਤੀ ਵਿਲੱਖਣ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਾਲੇ ਧਾਗੇ ਦਾ ਆਸਾਨ ਅਤੇ ਛੋਟਾ ਜਿਹਾ ਉਪਾਅ ਦੱਸ ਰਹੇ ਹਾਂ।

ਬਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਰੇਸ਼ਮੀ ਜਾਂ ਸੂਤੀ ਧਾਗਾ ਲਿਆਓ ਅਤੇ ਇਸ ਕਾਲੇ ਧਾਗੇ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਜਾਂ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੇ ਮੰਦਰ ਵਿੱਚ ਲੈ ਜਾਓ, ਇਸ ਕਾਲੇ ਧਾਗੇ ਵਿੱਚ 9 ਛੋਟੀਆਂ ਗੰਢਾਂ ਬੰਨ੍ਹੋ ਅਤੇ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੇ ਪੈਰਾਂ ‘ਤੇ ਸਿੰਦੂਰ ਲਗਾਓ, ਇਸ ਨੂੰ ਘਰ ਦੇ ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ‘ਤੇ ਧਾਗਾ ਬੰਨ੍ਹ ਦਿਓ। ਘਰ ਜਾਂ ਤਿਜੋਰੀ ‘ਤੇ ਬੰਨ੍ਹੋ, ਇਸ ਇਕ ਛੋਟੇ ਜਿਹੇ ਉਪਾਅ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਜਲਦੀ ਹੀ ਅਮੀਰ ਬਣ ਜਾਓਗੇ।

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਆਰਟੀਕਲ ਵੱਧੀਆ ਲਗਿਆ ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਮਿੱਤਰਾਂ ਨਾਲ ਵੀ ਜਰੂਰ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ । ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਤੋਂ ਹਰ ਰੋਜ ਤਾਜਾ ਅੱਪਡੇਟ ਲੈਣ ਲਈ ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਲਾਈਕ ਕਰ ਲਵੋ । ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਪਹਿਲਾ ਹੀ ਲਾਈਕ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡਾ ਬਹੁਤ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ।

ਏਦਾਂ ਹੀ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਰਹੋ ਅਤੇ ਸਪੋਰਟ ਕਰਦੇ ਰਹੋ ।ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੋਂ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ । ਮੈਨੂੰ ਸੱਚ-ਮੁੱਚ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪੋਸਟਾਂ ਪਸੰਦ ਕਰੋਗੇ, ਮੈਂ ਇਹ ਦੱਸਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪਦਾਰਥ ਲਈ ਕਾਪੀ-ਰਾਈਟ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਸਾਰੇ ਦੂਜੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਰੂਟ ਅਤੇ ਵੈਬ-ਸਾਈਟ ਤੋਂ ਲਏ ਗਏ ਹਨ।

ਸਾਡਾ ਉਦੇਸ਼ ਗਿਆਨ ਵਧਾਉਣਾ ਹੈ, ਇੱਥੇ ਅਸੀਂ ਅਨਮੋਲ ਵਿਚਾਰ, ਚੰਗੇ ਵਿਚਾਰ, ਪ੍ਰੇਰਨਾਦਾਇਕ ਹਿੰਦੀ ਕਹਾਣੀਆਂ, ਅਨਮੋਲ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਤੇ ਦਿਲਚਸਪ ਜਾਣਕਾਰੀ ਰਾਹੀਂ ਗਿਆਨ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਗਲਤੀ ਮਿਲਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਸਾਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਸੂਚਿਤ ਕਰੋ, ਅਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਅਪਡੇਟ ਕਰਾਂਗੇ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *