ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ‘ਤੇ 24 ਘੰਟੇ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀ ਕਿਰਪਾ, ਖੁਸ਼ੀਆਂ ਦੇਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ਅਜਿਹੇ ਸੰਕੇਤ

ਨਮਸਕਾਰ ਦੋਸਤੋ ਸਾਡੇ ਇਸ ਲੇਖ ਵਿਚ ਤੁਹਾਡਾ ਸਾਰਿਆਂ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਹੈ. ਦੋਸਤੋ ਨਿਆਂ ਦੇ ਦੇਵਤਾ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਤੋਂ ਹਰ ਕੋਈ ਡਰਦਾ ਹੈ। ਉਹ ਕਰਮਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਚੰਗਾ ਜਾਂ ਮਾੜਾ ਫਲ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਨੀ ਗ੍ਰਹਿ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਵੀ ਬਹੁਤ ਮਾਇਨੇ ਰੱਖਦੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਅਸ਼ੁਭ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਆਰਥਿਕ ਸੰਕਟ, ਦੁਰਘਟਨਾ, ਦੁੱਖ ਵਰਗੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਆਉਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਭ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਖੁਸ਼ੀ, ਦੌਲਤ, ਚੰਗੀ ਕਿਸਮਤ, ਸੁਰੱਖਿਆ ਵਰਗੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਤੁਹਾਡੇ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਸੰਨ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਉਹ ਕੁਝ ਖਾਸ ਸੰਕੇਤ ਦਿੰਦੇ ਹਨ।

ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੇ ਪ੍ਰਸੰਨ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਇਹ ਸੰਕੇਤ ਮਿਲਦੇ ਹਨ :
ਜੇਕਰ ਅਚਾਨਕ ਕਿਸਮਤ ਤੁਹਾਡਾ ਸਾਥ ਦੇਣ ਲੱਗ ਜਾਵੇ ਅਤੇ ਸਭ ਕੁਝ ਕਿਸਮਤ ਦੇ ਦਮ ‘ਤੇ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਸਮਝ ਲਓ ਕਿ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਖੁਸ਼ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਉਹ ਪ੍ਰਸੰਨ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਬਦਕਿਸਮਤੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਦਾ ਲਈ ਛੱਡ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਤੁਹਾਡੇ ਮੰਦਰ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਥਾਂ ਤੋਂ ਜੁੱਤੀਆਂ ਅਤੇ ਚੱਪਲਾਂ ਚੋਰੀ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ ਤਾਂ ਇਹ ਵੀ ਸ਼ੁਭ ਸੰਕੇਤ ਹੈ। ਭਾਵ ਤੁਹਾਡੇ ਉੱਤੇ ਕੋਈ ਇਤਰਾਜ਼ ਆਉਣ ਵਾਲਾ ਸੀ ਜੋ ਦੂਰ ਹੋ ਗਿਆ।

ਨੌਕਰੀ ‘ਚ ਅਚਾਨਕ ਤਰੱਕੀ, ਕਾਰੋਬਾਰ ‘ਚ ਜ਼ਿਆਦਾ ਲਾਭ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਧਨ ਲਾਭ ਵੀ ਇਹ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਤੁਹਾਡੇ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ ਹਨ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਦੁਰਘਟਨਾ ‘ਚ ਬਚ ਜਾਂਦੇ ਹੋ, ਸਮਾਜ ‘ਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜ਼ਿਆਦਾ ਇੱਜ਼ਤ ਮਿਲਦੀ ਹੈ ਜਾਂ ਕੋਈ ਅਜਿਹੀ ਚੰਗੀ ਘਟਨਾ ਵਾਪਰਦੀ ਹੈ ਜਿਸ ਦੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਮੀਦ ਨਹੀਂ ਸੀ, ਤਾਂ ਸਮਝ ਲਓ ਕਿ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਤੁਹਾਡੇ ‘ਤੇ ਮਿਹਰਬਾਨ ਹਨ।

ਜਦੋਂ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਤੁਹਾਡੇ ‘ਤੇ ਵਰਖਾ ਕਰਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਵਾਲ, ਨਹੁੰ, ਹੱਡੀਆਂ ਅਤੇ ਅੱਖਾਂ ਜਲਦੀ ਕਮਜ਼ੋਰ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਤੰਦਰੁਸਤ ਹੋਣਾ ਵੀ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀ ਪ੍ਰਸੰਨਤਾ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ।
ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਹਮੇਸ਼ਾ ਇਨ੍ਹਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ‘ਤੇ ਮਿਹਰਬਾਨ ਹੁੰਦੇ ਹਨ

ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਸ਼ਨੀ ਗ੍ਰਹਿ ਦੋ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦਾ ਸੁਆਮੀ ਹੈ। ਇਹ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਮਕਰ ਅਤੇ ਕੁੰਭ ਹਨ। ਸ਼ਨੀ ਕੁੰਭ ਅਤੇ ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਸੱਤਵੇਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਸ਼ਨੀ ਵੀ ਤੁਲਾ ਦੇ ਉੱਚ ਘਰ ਵਿੱਚ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਸ਼ਨੀ ਗਿਆਰਵੇਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਬਹੁਤ ਸ਼ੁਭ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੂੰ ਮਕਰ, ਕੁੰਭ ਅਤੇ ਤੁਲਾ ਲਈ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਪ੍ਰਸੰਨ ਕਰਨਾ ਹੈ :
ਲੰਬੀ ਉਮਰ, ਦੁੱਖ, ਦਰਦ, ਬੁਢਾਪਾ, ਅਨੁਸ਼ਾਸਨ, ਪਾਬੰਦੀਆਂ, ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ, ਦੇਰੀ, ਅਭਿਲਾਸ਼ਾ, ਅਗਵਾਈ, ਅਧਿਕਾਰ, ਨਿਮਰਤਾ, ਇਮਾਨਦਾਰੀ ਅਤੇ ਅਨੁਭਵ ਤੋਂ ਪੈਦਾ ਹੋਏ ਗਿਆਨ ਵਰਗੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਨਿਯੰਤਰਣ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੇ ਹੱਥ ਵਿੱਚ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੁਝ ਖਾਸ ਉਪਾਅ ਨਾਲ ਖੁਸ਼ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਉਹ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਰ ਖੁਸ਼ੀ ਦਿੰਦੇ ਹਨ।

ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਸ਼ਨੀ ਯੰਤਰ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨਾ ਲਾਭਕਾਰੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਦਾ ਵਰਤ ਰੱਖ ਕੇ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਕਾਲੀ ਚੀਜ਼ਾਂ ਜਿਵੇਂ ਉੜਦ ਦੀ ਦਾਲ, ਕਾਲੇ ਤਿਲ, ਕਾਲੇ ਕੱਪੜੇ ਆਦਿ ਦਾਨ ਕਰਕੇ ਵੀ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੂੰ ਪ੍ਰਸੰਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੂੰ ਸਰ੍ਹੋਂ ਦਾ ਤੇਲ ਅਤੇ ਕਾਲੇ ਤਿਲ ਚੜ੍ਹਾਉਣਾ ਵੀ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਤੁਸੀਂ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੇ ਮੰਦਰ ‘ਚ ਘੋੜਿਆਂ ਦੀਆਂ ਨਾੜੀਆਂ ਵੀ ਚੜ੍ਹਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਨੂੰ ਪ੍ਰਸੰਨ ਕਰਕੇ ਤੁਸੀਂ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੂੰ ਵੀ ਪ੍ਰਸੰਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਪਿੱਪਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਕੇ, ਕਾਂ ਨੂੰ ਪੀਲੇ ਚੌਲ ਖੁਆ ਕੇ, ਕਾਲੇ ਕੁੱਤੇ ਨੂੰ ਘਿਓ ਦੇ ਕੇ, ਕਾਲੀ ਗਾਂ ਨੂੰ ਦੇ ਕੇ ਅਤੇ ਕਿਸੇ ਗਰੀਬ ਨੂੰ ਧਨ ਦਾਨ ਕਰਕੇ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੂੰ ਪ੍ਰਸੰਨ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਦੋਸਤੋ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਦਾ ਮਕਸਦ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰਾਂ ਦਾ ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ ਫੈਲਾਉਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਰਫ ਉਹ ਕਹਾਣੀਆਂ, ਉਪਾਅ, ਭਾਰਤੀ ਸਮਾਜ ਦੁਆਰਾ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤੀਆਂ ਰਸਮਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵਹਿਮ ਨਹੀਂ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ। ਇੱਥੇ ਸਾਂਝੇ ਕੀਤੇ ਲੇਖ ਸਿਰਫ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ਾਂ ਲਈ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ ਵਜੋਂ ਨਾ ਵਰਤੋ। ਸਾਨੂੰ ਕਮੇਂਟ ਕਰਕੇ ਜਰੂਰ ਦੱਸੋ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਹੋਰ ਕੀ ਪੜ੍ਹਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਕਿਉਂਕਿ ਤੁਹਾਡੀ ਇੱਕ ਟਿੱਪਣੀ ਸਾਡੀ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਵਧਾਉਂਦੀ ਹੈ।

ਸਾਡਾ ਉਦੇਸ਼ ਗਿਆਨ ਵਧਾਉਣਾ ਹੈ, ਇੱਥੇ ਅਸੀਂ ਅਨਮੋਲ ਵਿਚਾਰ, ਚੰਗੇ ਵਿਚਾਰ, ਪ੍ਰੇਰਨਾਦਾਇਕ ਹਿੰਦੀ ਕਹਾਣੀਆਂ, ਅਨਮੋਲ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਤੇ ਦਿਲਚਸਪ ਜਾਣਕਾਰੀ ਰਾਹੀਂ ਗਿਆਨ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਗਲਤੀ ਮਿਲਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਸਾਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਸੂਚਿਤ ਕਰੋ, ਅਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਅਪਡੇਟ ਕਰਾਂਗੇ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *