ਸ਼ਨੀਦੇਵ ਨੇ ਲਿਖ ਦਿੱਤਾ ਮਾਰਚ ਦੇ ਮਹੀਨੇ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਨੂੰ ਮਿਲਣਗੀਆਂ 4 ਵੱਡੀ ਖੁਸਖਬਰੀਆਂ

ਇਸ ਲੇਖ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਅਸੀਂ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਲਈ ਮਾਰਚ ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਕੁੰਡਲੀ 2024 ਬਾਰੇ ਲਿਖਿਆ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਮਾਰਚ 2024 ਦੇ ਮਹੀਨੇ ਲਈ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਪਰਿਵਾਰ, ਵਿੱਤੀ, ਕਰੀਅਰ, ਸਿੱਖਿਆ, ਪਿਆਰ ਅਤੇ ਸਿਹਤ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ ਪੜ੍ਹ ਕੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਵਿਚਾਰ (ਮਾਰਚ ਮਾਸਿਕ ਰਾਸ਼ੀਫਲ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ 2024) ਮਿਲੇਗਾ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੀ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਮਾਰਚ ਦੇ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਕੀ ਤਿਆਰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਕੁੰਭ 2024 ਮਾਰਚ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਪਰਿਵਾਰਕ ਜੀਵਨ:
ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਸਮਾਗਮ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਵਿੱਚ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇੱਜ਼ਤ ਵਧੇਗੀ ਅਤੇ ਹਰ ਕੋਈ ਤੁਹਾਡੇ ਵਿਵਹਾਰ ਦੀ ਕਦਰ ਕਰੇਗਾ। ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਜਾਣਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਖੁਸ਼ੀ ਦਾ ਸੁਨੇਹਾ ਮਿਲੇਗਾ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਘਰ ਵਿੱਚ ਤਿਉਹਾਰ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਰਹੇਗਾ। ਜੇ ਕੋਈ ਵੱਡਾ ਭਰਾ ਜਾਂ ਭੈਣ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਕੁਝ ਹੈਰਾਨੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ. ਆਂਢ-ਗੁਆਂਢ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਗੱਲਬਾਤ ਹੋਵੇਗੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕੋਈ ਵੀ ਗੱਲਬਾਤ ਮਨ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ੀ ਦੇਵੇਗੀ। ਕਿਸੇ ਘਰੇਲੂ ਕੰਮ ਲਈ ਬਾਹਰ ਜਾਣਾ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਪਿਤਾ ਦੀ ਸਿਹਤ ਦਾ ਖਾਸ ਖਿਆਲ ਰੱਖੋ।

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ 2024 ਮਾਰਚ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਵਪਾਰ ਅਤੇ ਨੌਕਰੀ:
ਵਿੱਤੀ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸੰਜਮ ਤੋਂ ਕੰਮ ਲੈਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਦੁਸ਼ਮਣ ਤੁਹਾਨੂੰ ਨੁਕਸਾਨ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਦੀ ਤਾਕ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣਗੇ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਕਿਤੇ ਪੈਸਾ ਲਗਾਇਆ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਉੱਥੋਂ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ, ਪਰ ਇਸਦੇ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਬਰ ਤੋਂ ਕੰਮ ਲੈਣਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਕਾਰੋਬਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਰਣਨੀਤੀ ਬਣਾਉਣ ਵਿਚ ਦਿੱਕਤਾਂ ਆਉਣਗੀਆਂ ਅਤੇ ਵਿਰੋਧੀਆਂ ਤੋਂ ਚੁਣੌਤੀਆਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ। ਸਰਕਾਰੀ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਸੀਨੀਅਰਾਂ ਨਾਲ ਸਦਭਾਵਨਾ ਬਣਾਈ ਰੱਖਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਉਹ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਨਾਰਾਜ਼ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਮੁੱਖ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਚੌਥੇ ਹਫ਼ਤੇ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜਨ ਤੋਂ ਬਚੋ। ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਨੌਕਰੀਆਂ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਦਾ ਬੋਝ ਜ਼ਿਆਦਾ ਰਹੇਗਾ, ਪਰ ਤੁਸੀਂ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸਭ ਕੁਝ ਖਤਮ ਕਰ ਲਓਗੇ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਹਰ ਕੋਈ ਤੁਹਾਡੇ ਕੰਮ ਦੀ ਸ਼ਲਾਘਾ ਕਰੇਗਾ।

ਕੁੰਭ 2024 ਮਾਰਚ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸਿੱਖਿਆ ਅਤੇ ਕਰੀਅਰ:
ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਹੁਣ 12ਵੀਂ ਦੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਦੇ ਰਹੇ ਹੋ ਅਤੇ ਕਿਸੇ ਕਾਲਜ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲਾ ਲੈਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਰਹੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਤੁਹਾਡੇ ਕਿਸੇ ਨਜ਼ਦੀਕੀ ਦਾ ਮਾਰਗਦਰਸ਼ਨ ਬਹੁਤ ਲਾਭਦਾਇਕ ਹੋਵੇਗਾ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੁਆਰਾ ਤੁਹਾਡੀ ਮਦਦ ਵੀ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਸਕੂਲੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਆਪਣੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਪ੍ਰਤੀ ਗੰਭੀਰ ਹੋਣਗੇ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵੱਲੋਂ ਕੋਈ ਠੋਸ ਫੈਸਲਾ ਵੀ ਲਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਸਰਕਾਰੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆਵਾਂ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਰਹੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਸਹਿਪਾਠੀਆਂ ਦੇ ਸੰਪਰਕ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਵੱਲੋਂ ਕੁਝ ਅਜਿਹੀ ਗੱਲ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ ਜੋ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੋਵੇਗੀ। ਉੱਚ ਸਿੱਖਿਆ ਹਾਸਲ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਸਾਲ ਦਾ ਇਹ ਮਹੀਨਾ ਆਮ ਵਾਂਗ ਰਹਿਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ।

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ 2024 ਮਾਰਚ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਪਿਆਰ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ:
ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਪ੍ਰੇਮੀ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਨਾਰਾਜ਼ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਸਥਿਤੀ ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। ਜੇਕਰ ਉਸ ਨੂੰ ਤੁਹਾਡੇ ਉੱਤੇ ਕੋਈ ਸ਼ੱਕ ਸੀ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਗੱਲ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਮਤਭੇਦ ਸਨ, ਤਾਂ ਉਹ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਰਹੇਗਾ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਸੰਜਮ ਤੋਂ ਕੰਮ ਲਓ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਮਝਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੋ ਤਾਂ ਪਿਆਰ ‘ਚ ਵਾਧਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਵਿਆਹੇ ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਜੀਵਨ ਸਾਥੀ ਪ੍ਰਤੀ ਨਰਮ ਰਵੱਈਆ ਰੱਖਣਗੇ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਬਾਹਰ ਜਾਣ ਜਾਂ ਕੁਝ ਨਵਾਂ ਕਰਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਉਣ ਬਾਰੇ ਸੋਚ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਵਿਆਹ ਦੀ ਉਡੀਕ ਕਰ ਰਹੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਅੰਤਿਮ ਪੜਾਅ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਰਿਸ਼ਤੇ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਆਖਰੀ ਹਫਤੇ ਵੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਕੁੰਭ 2024 ਮਾਰਚ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸਿਹਤ ਜੀਵਨ:
ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਵੀ ਖੇਡ ਵਿੱਚ ਹੋ ਜਾਂ ਸਰਕਾਰੀ ਇਮਤਿਹਾਨਾਂ ਲਈ ਸਰੀਰਕ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਰਹੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਆਪਣਾ ਖਾਸ ਖਿਆਲ ਰੱਖੋ ਕਿਉਂਕਿ ਕੋਈ ਹਾਦਸਾ ਵਾਪਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਹਾਦਸਾ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਕਾਫੀ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਪੈਦਾ ਕਰੇਗਾ। ਇਸ ਲਈ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਹੀ ਸੁਚੇਤ ਰਹੋ ਅਤੇ ਅਜਿਹਾ ਕੋਈ ਕੰਮ ਨਾ ਕਰੋ ਜਿਸਦਾ ਨਤੀਜਾ ਮਾੜਾ ਹੋਵੇ। ਬਾਕੀ ਦੇ ਲਈ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਕੋਈ ਸਰੀਰਕ ਸਮੱਸਿਆ ਨਹੀਂ ਰਹੇਗੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਮੱਧ ‘ਚ ਸਿਰਦਰਦ ਜਾਂ ਬੇਚੈਨੀ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸਵੇਰੇ ਯੋਗਾ ਅਤੇ ਪ੍ਰਾਣਾਯਾਮ ਕਰਨ ਦੀ ਆਦਤ ਬਣਾ ਲਓ ਤਾਂ ਸਭ ਕੁਝ ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਸ਼ੂਗਰ ਦੇ ਮਰੀਜ਼ ਸਮੇਂ-ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਆਪਣਾ ਚੈਕਅੱਪ ਕਰਵਾਉਂਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ।

ਕੁੰਭ ਮਾਰਚ 2024 ਦਾ ਖੁਸ਼ਕਿਸਮਤ ਨੰਬਰ:
ਮਾਰਚ ਮਹੀਨੇ ਲਈ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਸ਼ੁਭ ਅੰਕ 4 ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਨੰਬਰ 4 ਨੂੰ ਪਹਿਲ ਦਿਓ।

ਕੁੰਭ ਮਾਰਚ 2024 ਦਾ ਖੁਸ਼ਕਿਸਮਤ ਰੰਗ:
ਮਾਰਚ ਮਹੀਨੇ ਲਈ ਕੁੰਭ ਦਾ ਸ਼ੁਭ ਰੰਗ ਅਸਮਾਨ ਵਾਲਾ ਰਹੇਗਾ। ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਅਸਮਾਨੀ ਰੰਗਾਂ ਨੂੰ ਪਹਿਲ ਦਿਓ।

ਇਨ੍ਹਾਂ ਗੱਲਾਂ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ।
ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਤੰਦਰੁਸਤ ਰੱਖਣ ਲਈ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਯੋਗਾ ਕਰੋ, ਮੁੱਖ ਤੌਰ ‘ਤੇ 10 ਮਿੰਟ ਓਮ ਮੰਤਰ, 10 ਮਿੰਟ ਕਪਾਲਭਾਤੀ ਅਤੇ 10 ਮਿੰਟ ਅਨੁਲੋਮ-ਵਿਲੋਮ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀ ਸਰੀਰਕ ਅਤੇ ਮਾਨਸਿਕ ਸਿਹਤ ਠੀਕ ਰਹੇਗੀ।

ਰਾਤ ਨੂੰ ਸੌਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਿਸੇ ਸ਼ਾਂਤ ਅਤੇ ਇਕਾਂਤ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ 10 ਤੋਂ 20 ਮਿੰਟ ਤੱਕ ਮੈਡੀਟੇਸ਼ਨ ਕਰੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਦੋ ਫਾਇਦੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਇਕ ਤਾਂ ਚੰਗੀ ਨੀਂਦ ਅਤੇ ਦੂਜਾ ਤੁਸੀਂ ਅਗਲੇ ਦਿਨ ਤਰੋਤਾਜ਼ਾ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੇ ਹੋ। ਧਿਆਨ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਤੁਸੀਂ ਮੱਧਮ ਆਵਾਜ਼ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਂਤ ਸੰਗੀਤ ਵੀ ਸੁਣ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਹਰ ਮੰਗਲਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਹਨੂੰਮਾਨ ਚਾਲੀਸਾ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰਨਾ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਓ ਜਾਂ ਹਨੂੰਮਾਨ ਮੰਦਰ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕਰੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਜਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਪਰਿਵਾਰ ‘ਤੇ ਆਏ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸੰਕਟ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਹਮੇਸ਼ਾ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਅਤੇ ਸ਼ਾਂਤੀ ਬਣੀ ਰਹੇਗੀ।

ਘਰ ਦੇ ਬਾਹਰ ਗਾਵਾਂ ਅਤੇ ਕੁੱਤਿਆਂ ਨੂੰ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਖੁਆਉਣਾ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਓ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਘਰ ਦੀ ਛੱਤ ‘ਤੇ ਪੰਛੀਆਂ ਲਈ ਅਨਾਜ ਅਤੇ ਪਾਣੀ ਆਦਿ ਰੱਖੋ। ਇਹ ਧਰਤੀ ਓਨੀ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਹੈ ਜਿੰਨੀ ਸਾਡੀ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਖਾਣ ਨਾਲ ਸਾਨੂੰ ਪੁੰਨ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦੇ ਨੁਕਸ ਦੂਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਸਮੇਂ-ਸਮੇਂ ‘ਤੇ, ਆਪਣੇ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਦੇ ਗਰੀਬਾਂ ਦੀ ਸਹੀ ਮਦਦ ਕਰੋ ਅਤੇ ਭੁੱਖਿਆਂ ਨੂੰ ਭੋਜਨ ਜਰੂਰ ਕਰੋ ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *