ਰੋਜ ਸਵੇਰੇ ਉੱਠਣ ਦੇ ਤੁਰੰਤ ਬਾਅਦ ਬੋਲੇ ਇਹ 2 ਸ਼ਬਦ, ਪੂਜਾ ਪਾਠ ਕਰਣ ਦੀ ਵੀ ਕੋਈ ਲੋੜ ਨਹੀਂ

ਤੁਸੀ ਤਾਂ ਜਾਣਦੇ ਹੀ ਹੋਵੋਗੇ ਕਿ ਸਾਡੇ ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਮਨੁੱਖ ਦੀ ਦਿਨ ਚਰਿਆ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਨਿਯਮ ਦੱਸੇ ਗਏ ਹੈ । ਜੇਕਰ ਜੋ ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਦੱਸੇ ਗਏ ਨਿਯਮਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਦਿਨ ਦਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ, ਤਾਂ ਮਨੁੱਖ ਆਪਣੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਤਬਦੀਲੀ ਲਿਆ ਸਕਦਾ ਹੈ ।

ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਦਿਨ ਦੀ ਸ਼ੁਰੁਆਤ ਚੰਗੀ ਹੋ ਤਾਂ ਪੂਰਾ ਦਿਨ ਅੱਛਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਹਾਲਾਂਕਿ ਅਜੋਕੇ ਸਮਾਂ ਵਿੱਚ ਲੋਕ ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਦੱਸੇ ਗਏ ਨਿਯਮਾਂ ਦਾ ਪਾਲਣ ਨਹੀਂ ਕਰ ਪਾਂਦੇ ਹਨ । ਲੇਕਿਨ ਸਵੇਰੇ ਦੇ ਸਮੇਂ ਜੇਕਰ ਕੁੱਝ ਕਾਰਜ ਨਿਅਮਪੂਰਵਕ ਕੀਤੇ ਜਾਓ ਤਾਂ ਜੀਵਨ ਦੀਆਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਘੱਟ ਹੋਣ ਲੱਗਦੀਆਂ ਹਨ ।
ਮੰਤਰ ਜਾਪ ਕਰਣ ਦੇ ਫਾਇਦੇ

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੀਏ ਕਿ ਜੋਤੀਸ਼ ਅਤੇ ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਅਜਿਹੇ ਕਾਰਜ ਅਤੇ ਮੰਤਰ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ । ਜਿਸਦਾ ਨਿੱਤ ਸਵੇਰੇ ਉਠਦੇ ਹੀ ਜਾਪ ਕਰਣ ਵਲੋਂ ਤੁਹਾਡੇ ਪੂਰੇ ਦਿਨ ਦੇ ਸਾਰੇ ਕਾਰਜ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਵਿਘਨ – ਅੜਚਨ ਦੇ ਸਫਲ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡਾ ਪੂਰਾ ਦਿਨ ਅੱਛਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਤਾਂ ਆਓ ਜੀ ਜਾਣਦੇ ਹੈ ਕਿ ਅਖੀਰ ਕਿਹੜਾ ਮੰਤਰ ਹੈ ।

ਮਨੁੱਖ ਨੂੰ ਜਲਦੀ ਉੱਠਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ । ਪੂਜਾ ਪਾਠ ਕਰਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ । ਇਹ ਤਾਂ ਤੁਸੀ ਸਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਪਤਾ ਹੈ । ਲੇਕਿਨ ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਵੀ ਇੱਕ ਕਾਰਜ ਹੈ ਜੋ ਸਵੇਰੇ ਉੱਠਣ ਉੱਤੇ ਸਭਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਰਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ।

ਦੱਸ ਦੀਏ ਕਿ ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਉਪਾਅ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਜਿਨੂੰ ਜੇਕਰ ਸਰਵਪ੍ਰਥਮ , ਵਿਅਕਤੀ ਦੁਆਰਾ ਇਸਨਾਨ ਕਰਣ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ , ਯਾਨੀ ਦੀ ਸਵੇਰੇ ਅੱਖ ਖੁਲਦੇ ਹੀ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ । ਜੇਕਰ ਇਸ ਸ਼ਾਸਤਰੀ ਨਿਯਮ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਜੀਵਨ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਬਣਾ ਲਿਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਵਿਅਕਤੀ ਇੱਕ ਸੰਤੁਸ਼ਟ ਅਤੇ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਜੀਵਨ ਬਤੀਤ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਜਾਨੋ ਕਿ ਪ੍ਰਭਾਤ ਅੱਖ ਖੁਲਦੇ ਹੀ ਕੀ ਕਰਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ।

ਅੱਖ ਖੁਲਦੇ ਹੀ ਕਰਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਇਹ ਕਾਰਜ :
ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ ਜਾਗਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਸਭਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਆਪਣੀ ਹਥੇਲੀਆਂ ਨੂੰ ਏਕਸਾਥ ਮਿਲਾਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕਰਣ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ । ਅੱਖ ਖੁਲਦੇ ਹੀ ਸਭਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਹ ਕਾਰਜ ਕਰਣਾ ਹੈ । ਹਥੇਲੀ ਦੇਖਣ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਿਸੇ ਵੀ ਚੀਜ਼ ਜਾਂ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਵੇਖੋ । ਇਸ ਕਾਰਜ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਜੀਵਨ ਦਾ ਨਿਯਮ ਬਣਾ ਲਵੇਂ ।

ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਥੇਲੀ ਵੇਖਦੇ ਸਮਾਂ ਇੱਕ ਮੰਤਰ ਦਾ ਉਚਾਰਣ ਵੀ ਕਰਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ । ਆਪਣੀ ਦੋਨਾਂ ਹਥੇਲੀਆਂ ਨੂੰ ਜੋੜਕੇ ਵੇਖਦੇ ਸਮਾਂ ਇਸ ਮੰਤਰ ਦਾ ਘੱਟ ਵਲੋਂ ਘੱਟ ਇੱਕ ਵਾਰ ਜਾਪ ਜ਼ਰੂਰ ਕਰੋ , ਤੁਸੀ ਇੱਕ ਵਲੋਂ ਜਿਆਦਾ ਵਾਰ ਵੀ ਮੰਤਰ ਉਚਾਰਣ ਕਰ ਸੱਕਦੇ ਹੋ ।
ਇਸ ਮੰਤਰ ਦਾ ਉਚਾਰਣ ਕਰੀਏ

ਮੰਤਰ – “ਕਰਾਗਰੇ ਵਸਤੀ ਲਕਸ਼ਮੀ, ਕਰ ਮਧਿਏ ਸਰਸਵਤੀ ।
ਕਰਮੂਲੇ ਤੂੰ ਬ੍ਰਹਮਾ , ਪ੍ਰਭਾਤੇ ਕਰ ਦਰਸ਼ਨੰ । । “

ਮੰਤਰ ਦਾ ਇਹ ਹੈ ਮਤਲੱਬ :
ਇਸ ਮੰਤਰ ਦਾ ਮਤਲੱਬ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਹਥੇਲੀਆਂ ਦੇ ਅਗਰਭਾਗ ਵਿੱਚ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ , ਵਿਚਕਾਰ ਭਾਗ ਵਿੱਚ ਵਿਦਿਆਦਾਤਰੀ ਸਰਸਵਤੀ ਅਤੇ ਮੂਲ ਭਾਗ ਵਿੱਚ ਭਗਵਾਨ ਗੋਵਿੰਦ ( ਬ੍ਰਹਮਾ ) ਦਾ ਨਿਵਾਸ ਹੈ । ਪ੍ਰਭਾਤ ਯਾਨੀ ( ਸਵੇਰੇ ਦਾ ਸਮਾਂ ) ਵਿੱਚ ਮੈਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਦਰਸ਼ਨ ਕਰਦਾ ਹਾਂ ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *