ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੀਆਂ ਨੂੰ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਕਿਉਂ ਮਿਲਦੇ ਹੈ ਦੁੱਖ, ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਸੰਪੂਰਣ ਜੀਵਨ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਦਾ ਇੱਕ ਨਿਦਾਨ

ਰਾਸ਼ੀ ਚੱਕਰ ਮੰਡਲ ਦੀ 12 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ 11 ਦੀ ਰਾਸ਼ੀ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸਕੇ ਸਵਾਮੀ ਸ਼ਨਿ ਦੇਵ ਹੁੰਦੇ ਹਨ . ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਮ ਦਾ ਵੀ ਪਹਿਲਾ ਅੱਖਰ ਗੂ , ਗੇ , ਗੋ , ਜਿਹਾ , ਸੀ , ਸੂ , ਦਾ , ਸੋ ਤੋਂ ਅਰੰਭ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਸੀ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਜਾਤਕ ਹੁੰਦੇ ਹਨ . ਤਾਂ ਦੋਸਤਾਂ ਇਹ ਜਾਣਦੇ ਹਨ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਕਿਹੜੇ ਹੋ ਉਹ 5 ਕਾਰਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਰਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ ਸਮਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਸਾਮਣਾ ।

ਸਰਵਪ੍ਰਥਮ ਕਾਰਨ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਜਾਤਕਾਂ ਲਈ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਸਮੱਸਿਆ ਦੀ ਜਡ਼ ਉਹ ਦੋਸਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਬੇਕਾਇਦਗੀ । ਜੀ ਹਾਂ ਅਕਸਰ ਵੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਜਾਤਕਾਂ ਦੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਵੀ ਨਿਯਮ ਬਣਦਾ ਨਹੀਂ ਹੈ . ਜਾਂ ਫਿਰ ਤੋਂ ਅਜਿਹਾ ਸੱਮਝ ਲਓ ਕਿ ਕੋਈ ਵੀ ਨਿਯਮ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਸਾਡੇ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਨਹੀਂ ਚੱਲ ਪਾਉਂਦਾ ਅਤੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਨੇਮੀ ਨਹੀਂ ਹੋਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਈ ਵਾਰ ਕਰਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ ਸਮਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਸਾਮਣਾ .

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਜਾਤਕਾਂ ਲਈ ਬਣਦੀ ਹੈ ਸਮੱਸਿਆ ਦਾ ਕਾਰਨ ਉਹ ਦੋਸਤਾਂ ਤੁਹਾਡਾ ਵਚਿੱਤਰ ਸਵਭਾਵ ਜੀ ਹਾਂ ਅਕਸਰ ਵੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਜਾਤਕਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਕੋਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕਹੇ ਅਨੁਸਾਰ ਚਲੇ ਤਾਂ ਉਹ ਵਿਅਕਤੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪਰਮ ਮਿੱਤਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਪਰ ਉਹੀ ਵਿਅਕਤੀ ਥੋੜ੍ਹਾ ਵੀ ਵਿਪਰੀਤ ਚਲਾ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਉਹ ਕਦੋਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵੈਰੀ ਬੰਨ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਸਾਹਮਣੇ ਵਾਲੇ ਨੂੰ ਵੀ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਪੜ ਪਾਉਂਦਾ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਹੀ ਵਚਿੱਤਰ ਸੁਭਾਅ ਦੇ ਚਲਦੇ ਤੁਹਾਥੋਂ ਲੋਕ ਹੌਲੀ – ਹੌਲੀ ਦੂਰ ਹੋਣ ਲੱਗਦੇ ਹੈ . ਅਤੇ ਫਲ ਸਵਰੁਪ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਰਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਸਮਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਸਾਮਣਾ ।

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਜਾਤਕਾਂ ਲਈ ਤੀਜੀ ਸਮੱਸਿਆ ਦਾ ਕਾਰਨ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਇਹੀ ਕਾਮਨਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਮੈਂ ਕਿਸੇ ਦੇ ਨਾਲ ਕਿਵੇਂ ਵੀ ਕਰੂ ਉੱਤੇ ਸਾਹਮਣੇ ਵਾਲਾ ਮੇਰੇ ਨਾਲ ਬਿਲਕੁੱਲ ਵੀ ਗਲਤ ਨਹੀਂ ਕਰਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡਾ ਇਹੀ ਵਚਿੱਤਰ ਨੇਚਰ ਸਟੋਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਖਟਾਈ ਪਾ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਫਲ ਸਵਰੁਪ ਕਰਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਸਮਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਸਾਮਣਾ ।

ਚੌਥੀ ਸਮੱਸਿਆ ਜੋ ਦੀ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਜਾਤਕਾਂ ਲਈ ਬਣਦੀ ਹੈ ਸਮੱਸਿਆ ਦਾ ਕਾਰਨ ਉਹ ਦੋਸਤਾਂ ਤੁਹਾਡਾ ਓਵਰ ਕਾਂਫਿਡੇਂਸ ਜੀ ਹਾਂ ਅਕਸਰ ਵੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀ ਪੂਰੇ ਕਾਂਫਿਡੇਂਸ ਦੇ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀ ਕਹੀ ਗੱਲਾਂ ਵਲੋਂ ਮੁੱਕਰ ਜਾਂਦੇ ਹੋ ਜਾਂ ਫਿਰ ਇਸਨੂੰ ਅਜਿਹਾ ਮਾਨ ਮਾਨ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਤੁਹਾਡੀ ਕਹੀ ਗੱਲਾਂ ਯਾਦ ਕਿ ਨਹੀਂ ਰਹਿੰਦੀ । ਤੁਹਾਨੂੰ ਤੁਹਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਸਾਰਾ ਰੂਪ ਵਲੋਂ ਯਾਦ ਨਾ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਦ ਵੀ ਤੁਸੀ ਸਾਰਾ ਕਾਂਫਿਡੇਂਸ ਸਾਹਮਣੇ ਵਾਲੇ ਨੂੰ ਗਲਤ ਸਾਬਤ ਕਰਣ ਵਿੱਚ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਫਲ ਸਵਰੁਪ ਕਰਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਮਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਸਾਮਣਾ ।

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਜਾਤਕ ਸਵਾਭਿਮਾਨੀ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਇਸਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਪ੍ਰਕਾਰ ਦਾ ਕੋਈ ਸ਼ੱਕ ਨਹੀਂ ਹੈ ਪਰ ਸਵਾਭਿਮਾਨ ਦੇ ਨਾਲ ਸਾਥੀ ਤੁਹਾਡੇ ਅੰਦਰ ਈਗੋ ਵੀ ਵੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਇਸ ਈਗੋ ਪ੍ਰਵਿਰਤੀ ਦੇ ਚਲਦੇ ਤੁਸੀ ਜੀਵਨ ਦੇ ਅੰਦਰ ਵੱਡੇ – ਵੱਡੇ ਚਾਂਸ ਖੋਹ ਬੈਠਦੇ ਹੋ .

ਤੁਸੀ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਇਹੀ ਅਕਸਰ ਵੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਕੋਈ ਕੰਮ ਹੋ ਤਾਂ ਉਹ ਮੇਰੇ ਤੋਂ ਆਕੇ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਮੈਂ ਕਿਸੇ ਦੇ ਕੋਲ ਜਾਕੇ ਗੱਲ ਨਹੀਂ ਕਰਾਂਗਾ । ਫਿਰ ਚਾਹੇ ਤੁਹਾਡੇ ਪਿੱਛੇ ਤੁਹਾਡਾ ਕਿੰਨਾ ਹੀ ਬਹੁਤ ਨੁਕਸਾਨ ਕਿਉਂ ਨਾ ਹੋ ਜਾਵੇ . ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਇਸ ਸਵਾਭਿਮਾਨ ਦੇ ਕਾਰਨ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਵੱਡੀ ਗਲਤੀਆਂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਜਿਸਦੇ ਕਾਰਨ ਕਰਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਸਮਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਸਾਮਣਾ ।

ਦੋਸਤੋ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਦਾ ਮਕਸਦ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰਾਂ ਦਾ ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ ਫੈਲਾਉਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਰਫ ਉਹ ਕਹਾਣੀਆਂ, ਉਪਾਅ, ਭਾਰਤੀ ਸਮਾਜ ਦੁਆਰਾ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤੀਆਂ ਰਸਮਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵਹਿਮ ਨਹੀਂ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ। ਇੱਥੇ ਸਾਂਝੇ ਕੀਤੇ ਲੇਖ ਸਿਰਫ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ਾਂ ਲਈ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ ਵਜੋਂ ਨਾ ਵਰਤੋ। ਸਾਨੂੰ ਕਮੇਂਟ ਕਰਕੇ ਜਰੂਰ ਦੱਸੋ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਹੋਰ ਕੀ ਪੜ੍ਹਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਕਿਉਂਕਿ ਤੁਹਾਡੀ ਇੱਕ ਟਿੱਪਣੀ ਸਾਡੀ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਵਧਾਉਂਦੀ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਆਰਟੀਕਲ ਵੱਧੀਆ ਲਗਿਆ ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਮਿੱਤਰਾਂ ਨਾਲ ਵੀ ਜਰੂਰ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ । ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਤੋਂ ਹਰ ਰੋਜ ਤਾਜਾ ਅੱਪਡੇਟ ਲੈਣ ਲਈ ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਲਾਈਕ ਕਰ ਲਵੋ । ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਪਹਿਲਾ ਹੀ ਲਾਈਕ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡਾ ਬਹੁਤ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ।

ਏਦਾਂ ਹੀ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਰਹੋ ਅਤੇ ਸਪੋਰਟ ਕਰਦੇ ਰਹੋ ।ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੋਂ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ । ਮੈਨੂੰ ਸੱਚ-ਮੁੱਚ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪੋਸਟਾਂ ਪਸੰਦ ਕਰੋਗੇ, ਮੈਂ ਇਹ ਦੱਸਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪਦਾਰਥ ਲਈ ਕਾਪੀ-ਰਾਈਟ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਸਾਰੇ ਦੂਜੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਰੂਟ ਅਤੇ ਵੈਬ-ਸਾਈਟ ਤੋਂ ਲਏ ਗਏ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *