24,25,26,27 ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ 24,25,26 ਫਰਵਰੀ ਇਹ ਨਾਰੀਅਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਰੋੜਪਤੀ ਬਣਾ ਦੇਵੇਗਾ

ਸਨਾਤਨ ਪਰੰਪਰਾ ਵਿੱਚ ਨਾਰੀਅਲ ਦਾ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵ ਹੈ। ਪੂਜਾ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਭੋਜਨ ਤੱਕ ਵਰਤਿਆ ਜਾਣ ਵਾਲਾ ਨਾਰੀਅਲ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਵਧਾਉਣ ਵਾਲਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜੀਵਨ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਹਰ ਸ਼ੁਭ ਕੰਮ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਨਾਰੀਅਲ ਤੋੜ ਕੇ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਨਾਰੀਅਲ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ‘ਸ਼੍ਰੀਫਲ’ ਨਾਂ ਦੇ ਮਹਾਨ ਉਪਾਅ ਬਾਰੇ-

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੀ ਕੋਈ ਇੱਛਾ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਅਧੂਰੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਯਤਨਾਂ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਪੂਰੀ ਨਹੀਂ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਨਾਰੀਅਲ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਵੱਡੇ ਉਪਾਅ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਕ ਕੋਰਾ ਨਾਰੀਅਲ, ਥੋੜ੍ਹਾ ਜਿਹਾ ਸਿੰਦੂਰ ਅਤੇ ਤਿਲ ਦਾ ਤੇਲ ਲਓ। ਤਿਲ ਦੇ ਤੇਲ ‘ਚ ਸਿੰਦੂਰ ਮਿਲਾ ਕੇ ਪੂਰੇ ਨਾਰੀਅਲ ਨੂੰ ਇਸ ਨਾਲ ਰੰਗ ਲਓ।

ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮਾਂ ਅੰਬੇ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਮਨੋਕਾਮਨਾ ਪੂਰੀ ਕਰਨ ਲਈ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਰੋ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ 15 ਮਿੰਟ ਤੱਕ ਇੰਨੀ ਧੀਮੀ ਆਵਾਜ਼ ਵਿੱਚ ‘ਓਮ ਈ ਹਰੇ ਕਾ ਹਰੇ ਈ ਓਮ’ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰੋ ਕਿ ਕੋਈ ਹੋਰ ਨਾ ਸੁਣ ਸਕੇ। ਇਸ ਨਾਰੀਅਲ ਨਾਲ ਲਗਾਤਾਰ 7 ਦਿਨਾਂ ਤੱਕ ਇਸ ਮੰਤਰ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰੋ। ਅਤੇ ਸੱਤਵੇਂ ਦਿਨ ਇਸ ਨਾਰੀਅਲ ਨੂੰ ਨਦੀ ਜਾਂ ਵਗਦੇ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਪਾ ਦਿਓ।

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਪ੍ਰੇਮੀ ਜਾਂ ਪ੍ਰੇਮਿਕਾ ਗੁੱਸੇ ‘ਚ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਕ-ਦੂਜੇ ਤੋਂ ਵੱਖ ਹੋਣ ਦਾ ਸਮਾਂ ਆ ਗਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਸਮੱਸਿਆ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਲਈ ਨਾਰੀਅਲ, ਧਤੂਰੇ ਦੇ ਬੀਜ ਅਤੇ ਥੋੜ੍ਹਾ ਜਿਹਾ ਕਪੂਰ ਲੈ ਕੇ ਇਹ ਉਪਾਅ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਪਹਿਲਾਂ ਨਾਰੀਅਲ ਅਤੇ ਕਪੂਰ ਨੂੰ ਪੀਸ ਲਓ।

ਫਿਰ ਇਸ ਵਿਚ ਥੋੜ੍ਹਾ ਜਿਹਾ ਸ਼ਹਿਦ ਮਿਲਾਓ। ਹੁਣ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਘਰ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ ਦਾ ਤਿਲਕ ਆਪਣੇ ਮੱਥੇ ‘ਤੇ ਲਗਾਓ। ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਉਪਾਅ ਨੂੰ ਕਰਨ ਨਾਲ ਪ੍ਰੇਮੀ/ਪ੍ਰੇਮਿਕਾ ਕਦੇ ਵੀ ਇਕ-ਦੂਜੇ ਦਾ ਸਾਥ ਨਹੀਂ ਛੱਡਦੇ ਅਤੇ ਦੋਹਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਪਿਆਰ ਦਾ ਵਿਵਹਾਰ ਬਣਿਆ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਆਰਥਿਕ ਤੰਗੀ ‘ਚੋਂ ਗੁਜ਼ਰ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦਾ ਮਨਪਸੰਦ ਫਲ ਨਾਰੀਅਲ ਚੜ੍ਹਾ ਕੇ ਉਸ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਪਿਆਰਾ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਨਾਰੀਅਲ ਨੂੰ ਸ਼੍ਰੀਫਲ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਮੱਖਣ ਵਾਂਗ ਇਸ ਨੂੰ ਵੀ ਸਖ਼ਤ ਢੱਕਣ ਨਾਲ ਢੱਕਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਇਹ ਪਵਿੱਤਰ ਅਤੇ ਪਵਿੱਤਰ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਮਾਤਾ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨੂੰ ਨਾਰੀਅਲ ਦੇ ਲੱਡੂ, ਕੱਚਾ ਨਾਰੀਅਲ ਅਤੇ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਭਰਿਆ ਨਾਰੀਅਲ ਚੜ੍ਹਾਉਣ ਨਾਲ ਉਹ ਬਹੁਤ ਜਲਦੀ ਖੁਸ਼ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਘਰ ‘ਚ ਵੜਦੇ ਹੀ ਭਾਰਾ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੇ ਹੋ ਜਾਂ ਤੁਸੀਂ ਖੁਦ ਨੂੰ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੇ ਹੋ ਕਿ ਘਰ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਨਾਲ ਘਿਰਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਤਾਂ ਕਾਲੇ ਕੱਪੜੇ ‘ਚ ਨਾਰੀਅਲ ਬੰਨ੍ਹ ਕੇ ਘਰ ਦੇ ਬਾਹਰ ਟੰਗ ਦਿਓ। ਇਸ ਉਪਾਅ ਨੂੰ ਕਰਨ ਨਾਲ ਘਰ ਦੀ ਬੁਰੀ ਨਜ਼ਰ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ।

ਦੋਸਤੋ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਦਾ ਮਕਸਦ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰਾਂ ਦਾ ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ ਫੈਲਾਉਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਰਫ ਉਹ ਕਹਾਣੀਆਂ, ਉਪਾਅ, ਭਾਰਤੀ ਸਮਾਜ ਦੁਆਰਾ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤੀਆਂ ਰਸਮਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵਹਿਮ ਨਹੀਂ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ। ਇੱਥੇ ਸਾਂਝੇ ਕੀਤੇ ਲੇਖ ਸਿਰਫ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ਾਂ ਲਈ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ ਵਜੋਂ ਨਾ ਵਰਤੋ। ਸਾਨੂੰ ਕਮੇਂਟ ਕਰਕੇ ਜਰੂਰ ਦੱਸੋ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਹੋਰ ਕੀ ਪੜ੍ਹਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਕਿਉਂਕਿ ਤੁਹਾਡੀ ਇੱਕ ਟਿੱਪਣੀ ਸਾਡੀ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਵਧਾਉਂਦੀ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਆਰਟੀਕਲ ਵੱਧੀਆ ਲਗਿਆ ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਮਿੱਤਰਾਂ ਨਾਲ ਵੀ ਜਰੂਰ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ । ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਤੋਂ ਹਰ ਰੋਜ ਤਾਜਾ ਅੱਪਡੇਟ ਲੈਣ ਲਈ ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਲਾਈਕ ਕਰ ਲਵੋ । ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਪਹਿਲਾ ਹੀ ਲਾਈਕ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡਾ ਬਹੁਤ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ।

ਏਦਾਂ ਹੀ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਰਹੋ ਅਤੇ ਸਪੋਰਟ ਕਰਦੇ ਰਹੋ ।ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੋਂ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ । ਮੈਨੂੰ ਸੱਚ-ਮੁੱਚ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪੋਸਟਾਂ ਪਸੰਦ ਕਰੋਗੇ, ਮੈਂ ਇਹ ਦੱਸਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪਦਾਰਥ ਲਈ ਕਾਪੀ-ਰਾਈਟ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਸਾਰੇ ਦੂਜੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਰੂਟ ਅਤੇ ਵੈਬ-ਸਾਈਟ ਤੋਂ ਲਏ ਗਏ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *