ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ,ਸ਼ਨੀਦੇਵ ਦੀ ਲਾਠੀ ਪੈਣ ਵਾਲੀ ਹੈ, ਸਾਹ ਅਟਕ ਜਾਣਗੇ ਸੁਣਕੇ

ਪਰਵਾਰਿਕ ਤਨਾਵ ਤੁਹਾਨੂੰ ਭਾਵਨਾਤਮਕ ਰੂਪ ਤੋਂ ਵਿਆਕੁਲ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਆਪਣੇ ਆਪ ਲਈ ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਦੇਖਭਾਲ ਲਈ ਸਮਾਂ ਕੱਢੀਏ । ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਰਹਿਨਾ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਨਾਲ ਮਿਲਣ ਜਾਣਾ ਹੁਣੇ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ । ਇਸ ਉਲਝਨ ਨਾਲ ਯਾਤਰਾ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਵਿੱਚ ਦੇਰੀ ਜਾਂ ਰੱਦ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ । ਇਸ ਹਫ਼ਤੇ ਪੈਸਾ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਸੁਚੇਤ ਰਹੇ ਅਤੇ ਬੁਰਾਇਯੋਂ ਜਾਂ ਫਾਲਤੂ ਦੇ ਖਰਚੀਆਂ ਤੋਂ ਬਚੇ ।

ਆਪਣੀ ਆਤਮਕ ਆਸਥਾਵਾਂ ਨੂੰ ਜਾਂਚਣ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਲੱਭਣ ਲਈ ਆਪਣੇ ਅੰਦਰ ਝਾਂਕੇ ਅਤੇ ਇਸਦੇ ਲਈ ਇਹ ਉਚਿਤ ਸਮਾਂ ਹੈ । ਆਪਣੇ ਜੀਵਨ ਦੇ ਸਾਰੇ ਪਹਿਲੂਆਂ ਵਿੱਚ ਸੰਤੁਲਨ ਲੱਭਣ ਦੀ ਤਰਫ ਕਾਰਜ ਕਰੋ । ਇਹ ਸਮਾਂ ਹੈ ਆਪਣੀ ਜਰੂਰਤਾਂ ਅਤੇ ਰੁਚੀਆਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਦੱਸਣ ਦਾ । ਤੁਸੀ ਆਪ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਅਤੀਤ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਗੱਲ ਕਰਣ ਦੇ ਵੀ ਇੱਛਕ ਹੋ । ਇਸ ਪੜਾਅ ਵਿੱਚ ਤੁਸੀ ਚਿੰਤਤ ਅਤੇ ਬੈਚੈਨ ਹੋਵੋਗੇ , ਜਿੱਥੇ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਕੁੱਝ ਵੀ ਸੋਚਣਾ ਵੀ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੋ , ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਆਰਾਮ ਕਰੋ ।

ਸ਼ਬਦਾਂ, ਵਿਚਾਰਾਂ ਅਤੇ ਤੱਥਾਂ ਅਤੇ ਆਂਕੜੀਆਂ ਨਾਲ ਨਿੱਬੜਨ ਲਈ ਇਹ ਸਮਾਂ ਫਲਦਾਈ ਹੈ । ਤੁਹਾਡਾ ਦ੍ਰਸ਼ਟਿਕੋਣ ਜਵਾਨ , ਚੰਚਲ , ਖੁਸ਼ ਹੈ , ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡੇ ਆਸਪਾਸ ਦੇ ਲੋਕ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਲਾਹ ਲੈਣ ਵਿੱਚ ਜਿਆਦਾ ਇੱਛਕ ਰਹਾਂਗੇ । ਆਪਣੀ ਰੁਚੀਆਂ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਆਪਣੇ ਸ਼ਬਦਾਂ ਦੀ ਸ਼ਕਤੀ ਦਾ ਪ੍ਰਯੋਗ ਕਰੋ ।

ਇਸ ਹਫ਼ਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰਾਂ ਜਾਂ ਸਾਥੀਆਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਕਠਿਨਾਇਆਂ ਦਾ ਸਾਮਣਾ ਕਰਣਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਇਸ ਜ਼ਰੂਰਤ ਦੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਤੁਹਾਡੀ ਮਦਦ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਪੈ ਸਕਦੀ ਹੈ । ਤੁਹਾਡੀ ਪੁਨਰਵਾਸ ਕੇਂਦਰਾਂ ਜਾਂ ਅਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ । ਤੁਸੀ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਜੀਵਨ ਦੇ ਹੋਰ ਭੱਜ ਦੌੜ ਤੋਂ ਵੱਖ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰੋਗੇ ਕਿਉਂਕਿ ਹੁਣੇ ਤੁਸੀ ਦੂਸਰੀਆਂ ਦੀ ਆਪਣੇ ਆਪ ਤੋਂ ਵੀ ਜਿਆਦਾ ਦੇਖਭਾਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹੋ ।

ਤਨਾਵ ਦੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਆਪਣੇ ਖ਼ਰਚ ਉੱਤੇ ਕਾਬੂ ਰੱਖੋ । ਕਿਸੇ ਨਾਲ ਅਨੁਰੋਧ ਕਰਦੇ ਸਮਾਂ ਆਪਣੇ ਦ੍ਰਸ਼ਟਿਕੋਣ ਨੂੰ ਸਪੱਸ਼ਟ ਰੱਖੋ । ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਅਤੀਤ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਅਤੇ ਦੁੱਖਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰਣਾ ਇਸ ਸਮੇਂ ਅੱਛਾ ਵਿਚਾਰ ਹੈ । ਆਪਸੀ ਸਲਾਹ ਮਸ਼ਵਰੇ ਦੇ ਬਾਅਦ ਕੋਈ ਵੀ ਵਿੱਤੀ ਫ਼ੈਸਲਾ ਲੈਣ ਲਈ ਇਹ ਅੱਛਾ ਸਮਾਂ ਹੈ ।

ਕਾਰਜ ਉੱਤੇ ਆਪਣੇ ਸਹਕਰਮੀ ਦੇ ਨਾਲ ਸੁਖਦ ਗੱਲਬਾਤ ਰੋਚਕ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ । ਇਹ ਹਫ਼ਤੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡਿਆ , ਈਮੇਲ , ਸੰਚਾਰ , ਬੋਲਣ , ਲਿਖਣ ਆਦਿ ਲਈ ਅੱਛਾ ਹੈ । ਹੁਣੇ ਤੁਸੀ ਜੋ ਵੀ ਛੋਟੀ ਛੋਟੀ ਚੀਜਾਂ ਕਰਣਗੇ , ਉਹ ਤੁਹਾਡੇ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰਭਾਵ ਡਾਲੇਂਗੀ । ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰੋ ਅਤੇ ਪਤਾ ਲਗਾਓ ਕਿ ਕਿੱਥੇ ਘੱਟ ਜੋਖ਼ਿਮ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜਿਆਦਾ ਫਾਇਦਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ।

ਹੁਣੇ ਚਿਕਿਤਸਾ ਸਬੰਧਤ ਚਿੰਤਾਵਾਂ ਅਤੇ ਆਪਾਤਕਾਲੀਨ ਹਲਾਤਾਂ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹਨ ਅਤੇ ਤੁਸੀ ਪੁਨਰਵਾਸ ਕੇਂਦਰਾਂ ਜਾਂ ਅਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਜਾ ਸੱਕਦੇ ਹੋ । ਇਸ ਹਫ਼ਤੇ ਤੁਸੀ ਕਿਸੇ ਸੰਕਟ ਤੋਂ ਗੁਜਰ ਸੱਕਦੇ ਹਨ , ਇਹ ਸੰਕਟ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਪ੍ਰਿਅਜਨਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੋ । ਨਾਲ ਵਿੱਚ ਭੋਜਨ ਕਰ ਦੇ , ਆਪਣੀ ਹਾਜਰੀ ਜਾਂ ਗੱਲਬਾਤ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਆਪਣਾ ਪਿਆਰ ਦਿਖਾਵਾਂ ।

ਕਿਸੇ ਪਿਆਰਾ ਅਤੇ ਕ਼ਰੀਬੀ ਵਿਅਕਤੀ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਡਰ ਅਤੇ ਚਿੰਤਾਵਾਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰੋ । ਯਾਤਰਾ ਦੀਆਂ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਉਡੀਕ ਕਰਣ ਦਿਓ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਦੂੱਜੇ ਮਾਮਲੇ ਨਹੀਂ ਸੁਲਝ ਜਾਓ । ਸ਼ਾਂਤੀ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਲਈ ਆਪਣੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸਾਂ ਦੇ ਸੰਪਰਕ ਵਿੱਚ ਰਹੇੰਇ ਹਫ਼ਤੇ ਆਪਣੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸਮਾਂ ਗੁਜ਼ਾਰਨੇ ਦਾ ਹੈ ।

ਸ਼ਰਮ ਛੱਡ ਕਰ ਆਪਣੇ ਦਿਲ ਦੇ ਕਰੀਬੀ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਜ਼ਰੂਰ ਦੱਸੀਏ । ਇਹ ਸਮਾਂ ਬੇਹੱਦ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਅਤੇ ਉਤਸ਼ਾਹੀ ਹੈ । ਆਪਣੇ ਪਿਛਲੇ ਦਿਨਾਂ ਨੂੰ ਯਾਦ ਕਰੀਏ ਅਤੇ ਇਸਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਦੂਸਰੀਆਂ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰੋ । ਇਸ ਪੁਰਾਣੇ ਅਨੁਭਵਾਂ ਦਾ ਪ੍ਰਯੋਗ ਤੁਸੀ ਆਪਣੇ ਫਾਇਦੇ ਲਈ ਵੀ ਕਰ ਸੱਕਦੇ ਹੋ । ਇਸ ਸਮੇਂ ਤੁਹਾਡਾ ਰਿਸ਼ਤਾ ਹੋਰ ਵੀ ਮਜਬੂਤ ਹੋਵੇਗਾ ਇਸਲਈ ਤੁਸੀ ਆਪਣੀ ਡੇਟਿੰਗ ਨੂੰ ਅਗਲੇ ਲੇਵਲ ਤੱਕ ਲੈ ਜਾ ਸੱਕਦੇ ਹਨ । ਜੀਵਨ ਅਤੇ ਪਿਆਰ ਨੂੰ ਜਿਵੇਂ ਅਸੀ ਸੀਂਚਤੇ ਹਾਂ , ਉਂਜ ਹੀ ਉਸਨੂੰ ਜਿੱਤੇ ਹੋ ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *