ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ, ਘਰ ‘ਚ ਪੈਸਾ ਨਹੀਂ ਟਿਕਦਾ ਤਾਂ ਬਸ ਥੋੜਾ ਜਾ ਧਨੀਆ ਫਰ ਦੇਖੋ ਚਮਤਕਾਰ

ਹਰ ਘਰ ਦੀ ਰਸੋਈ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹੀ ਕਈ ਚੀਜਾਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ , ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵਰਤੋ ਜੋਤੀਸ਼ ਉਪਰਾਲੀਆਂ ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਅਜਿਹੀ ਹੀ ਇੱਕ ਚੀਜ ਹੈ ਧਨਿਆ । ਧਨਿਆ ਨਹੀਂ ਸਿਰਫ ਖਾਣ ਦਾ ਸਵਾਦ ਵਧਾਉਂਦਾ ਹੈ ਸਗੋਂ ਇਸਦੇ ਜੋਤੀਸ਼ ਉਪਾਅ ਵੀ ਕੀਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ । ਰਸੋਈ ਵਿੱਚ ਮਸਾਲੀਆਂ ਦੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਇਸਤੇਮਾਲ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਧਨਿਆ ਨਹੀਂ ਸਿਰਫ ਖਾਣ ਨੂੰ ਦੁੱਗਣਾ ਸਵਾਦਿਸ਼ਟ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ , ਸਗੋਂ ਇਸਦੇ ਜੋਤੀਸ਼ ਉਪਾਅ ਕਿਸਮਤ ਨੂੰ ਚਮਕਿਆ ਸੱਕਦੇ ਹਨ ।

ਧਨਿਆ ਦੇ ਉਪਰਾਲੀਆਂ ਵਲੋਂ ਜੀਵਨ ਦੀ ਵੱਡੀ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਇਸਦੇ ਉਪਾਅ ਤੁਹਾਡੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਬਦਲਾਵ ਲਿਆ ਸੱਕਦੇ ਹਨ । ਜੋਤੀਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਧਨਿਆ ਦੇ ਉਪਾਅ ਵਲੋਂ ਸੁਖ – ਸ਼ਾਂਤੀ ਆਉਂਦੀ ਹੈ । ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਚੱਲਿਏ ਜਾਣਦੇ ਹਨ ਧਨਿਆ ਦੇ ਚਮਤਕਾਰੀ ਉਪਰਾਲੀਆਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ . . .

ਜੋਤੀਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ , ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਹਰ ਵਕਤ ਕਲਹ ਕਲੇਸ਼ ਦੀ ਹਾਲਤ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ , ਤਾਂ ਥੋੜ੍ਹਾ ਜਿਹਾ ਸੁੱਕਿਆ ਧਨਿਆ ਪੂਰਵ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਰੱਖਕੇ ਹਨੁਮਾਨ ਚਾਲੀਸਾ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰੋ । ਇਸ ਉਪਾਅ ਨੂੰ ਕਰਣ ਵਲੋਂ ਪਰਵਾਰ ਦੇ ਮੈਬਰਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਪਿਆਰ ਵਧਣ ਲੱਗੇਗਾ ।

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਕਿਤੇ ਉੱਤੇ ਪੈਸਾ ਰੁਕਾਓ ਹੋਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਕਾਫ਼ੀ ਸਮਾਂ ਵਲੋਂ ਵਾਪਸ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਪਾ ਰਿਹਾ ਹੈ , ਤਾਂ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਦੇ ਦਿਨ ਇੱਕ ਕਾਗਜ ਉੱਤੇ ਪੈਸੇ ਲੈਣ ਵਾਲੇ ਦਾ ਨਾਮ ਲਿਖੀਏ ਅਤੇ ਉਸ ਵਿੱਚ ਸੁੱਕਿਆ ਧਨਿਆ ਰੱਖ ਦਿਓ ਅਤੇ ਫਿਰ ਉਸ ਕਾਗਜ ਨੂੰ ਵਗਦੇ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਵਾਹਿਤ ਕਰ ਦਿਓ । ਇਸ ਉਪਾਅ ਨੂੰ ਕਰਣ ਵਲੋਂ ਤੁਹਾਡਾ ਰੁਕਿਆ ਹੋਇਆ ਪੈਸਾ ਛੇਤੀ ਹੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮਿਲ ਜਾਵੇਗਾ ।

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਪੈਸਾ ਟਿਕਦਾ ਨਹੀਂ ਹੈ , ਜਿੰਨੀ ਕਮਾਈ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਓਨਾ ਹੀ ਪੈਸਾ ਖਰਚ ਵੀ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਬੁੱਧਵਾਰ ਦੇ ਦਿਨ ਗਾਂ ਨੂੰ ਹਰਾ ਧਨਿਆ ਖਿਲਾਵਾਂ । ਅਜਿਹਾ ਕਰਣ ਵਲੋਂ ਆਰਥਕ ਹਾਲਤ ਮਜਬੂਤ ਹੋਵੇਗੀ । ਨਾਲ ਹੀ ਪੈਸਾ ਵਿੱਚ ਸਥਿਰਤਾ ਵੀ ਆਵੇਗੀ ।

ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਕ੍ਰਿਪਾ ਪਾਉਣ ਲਈ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਦੇ ਦਿਨ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਮੂਰਤੀ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਇੱਕ ਲਾਲ ਕੱਪੜੇ ਵਿੱਚ ਧਨਿਆ ਅਤੇ ਚਾਂਦੀ ਦਾ ਸਿੱਕਾ ਰੱਖੋ । ਫਿਰ ਮਾਤਾ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਪੂਜੇ ਦੇ ਨਾਲ ਉਸ ਪੋਟਲੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਵੀ ਕਰੋ । ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਪੋਟਲੀ ਨੂੰ ਤੀਜੋਰੀ ਵਿੱਚ ਰੱਖ ਦਿਓ । ਜੋਤੀਸ਼ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ , ਅਜਿਹਾ ਕਰਣ ਵਲੋਂ ਘਰ ਦੇ ਮੈਬਰਾਂ ਦੀ ਆਰਥਕ ਉੱਨਤੀ ਹੋਵੇਗੀ ਅਤੇ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦਾ ਅਸ਼ੀਰਵਾਦ ਹਮੇਸ਼ਾ ਬਣਾ ਰਹੇਗਾ ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *