ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਕਰੋ ਇਹ ਉਪਾਅ, ਘਰ ਤੋਂ ਗਰੀਬੀ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਆਰਥਿਕ ਅਤੇ ਮਾਨਸਿਕ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵਾਰ ਇਹ ਉਪਾਅ ਜ਼ਰੂਰ ਕਰੋ। ਹਫ਼ਤੇ ਵਿੱਚ 7 ​​ਦਿਨ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਨਾਂ ਹੋਣ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕਾਰਕ ਵੀ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਵਿੱਚ ਸਾਰੇ ਦਿਨਾਂ ਦਾ ਧਾਰਮਿਕ ਮਹੱਤਵ ਹੈ ਅਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਨਾਮ ਨੌਂ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦੇ ਨਾਮ ਉੱਤੇ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।

ਹਰ ਦਿਨ ਕਿਸੇ ਨਾ ਕਿਸੇ ਦੇਵਤੇ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਬੁੱਧਵਾਰ ਦੇ ਕਈ ਧਾਰਮਿਕ ਮਹੱਤਵ ਵੀ ਹਨ। ਇਹ ਦਿਨ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਹੈ। ਜੋਤਿਸ਼ ਵਿੱਚ, ਬੁਧ ਗ੍ਰਹਿ ਨੂੰ ਬੁੱਧੀ, ਵਿਵੇਕ ਅਤੇ ਫੈਸਲੇ ਲੈਣ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਵਧਾਉਣ ਦਾ ਕਾਰਕ ਮੰਨਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।

ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਬੁੱਧੀ, ਵਿਵੇਕ ਅਤੇ ਫੈਸਲੇ ਲੈਣ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸਹੀ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰੋਗੇ ਅਤੇ ਗਰੀਬੀ ਤੁਹਾਡੇ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ। ਪਰ ਜਦੋਂ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਬੁਧ ਗ੍ਰਹਿ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਰਥਿਕ, ਨੌਕਰੀ, ਕਾਰੋਬਾਰ ਆਦਿ ਵਿੱਚ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਬੁਧ ਦੇ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਵੀ ਰਿਸ਼ਤੇ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।

ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਘਰ ਜਾਂ ਜੀਵਨ ‘ਚ ਵਧਦੀ ਗਰੀਬੀ ਤੋਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋ ਤਾਂ ਬੁੱਧਵਾਰ ਦਾ ਉਪਾਅ ਜ਼ਰੂਰ ਕਰੋ। ਅਸੀਂ ਇਸ ਬਾਰੇ ਜੋਤੀਸ਼ਾਚਾਰੀਆ ਅਤੇ ਪੰਡਿਤ ਵਿਨੋਦ ਸੋਨੀ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕੀਤੀ। ਪੰਡਿਤ ਜੀ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ, ‘ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਨਾਲ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਦੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸ਼ੁਭ ਲਾਭ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਗਿਆਨ ਅਤੇ ਧਨ-ਦੌਲਤ ਅਤੇ ਗਰੀਬੀ ਜੀਵਨ ਤੋਂ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਕੋਈ ਖਾਸ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸਦੇ ਚੰਗੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਵੀ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਣਗੇ।

ਗਣੇਸ਼ ਨੂੰ ਗੁੜ ਚੜ੍ਹਾਓ:
ਗਣੇਸ਼ ਜੀ ਨੂੰ ਮਿੱਠੇ ਪਕਵਾਨ ਬਹੁਤ ਪਸੰਦ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਨਿਯਮਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ 7 ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਗਣੇਸ਼ ਜੀ ਨੂੰ ਮਿੱਠੇ ਪਕਵਾਨ ਚੜ੍ਹਾਉਂਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਜਲਦੀ ਹੀ ਪੈਸੇ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਭਗਵਾਨ ਸ਼੍ਰੀ ਗਣੇਸ਼ ਜੀ ਨੂੰ ਗੁੜ ਅਤੇ ਧਨੀਆ ਖਾਣ ਦਾ ਬਹੁਤ ਸ਼ੌਕ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਘਰ ‘ਚ ਗਣੇਸ਼ ਦੀ ਮੂਰਤੀ ‘ਤੇ ਗੁੜ ਅਤੇ ਧਨੀਏ ਦਾ ਪ੍ਰਸ਼ਾਦ ਚੜ੍ਹਾਉਂਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਜੀਵਨ ‘ਚ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਮੁਸ਼ਕਿਲਾਂ ਘੱਟ ਹੋਣਗੀਆਂ।

ਗਾਂ ਨੂੰ ਹਰਾ ਘਾਹ ਖੁਆਓ:
ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਵਿੱਚ ਗਾਂ ਨੂੰ ਦੇਵਤਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਹਿੰਦੂਆਂ ਵਿੱਚ ਗਾਂ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਗਾਂ ਨੂੰ ਹਰਾ ਘਾਹ ਖਿਲਾਓਗੇ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚੋਂ ਗਰੀਬੀ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ । ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਕੀਤੇ ਹੋਏ ਪਾਪ ਨਸ਼ਟ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਹੀ ਰਸਤਾ ਦਿਸਣ ਲੱਗ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਇਹ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਰੇ ਦੇਵਤਿਆਂ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਉੱਤੇ ਕੋਈ ਗ੍ਰਹਿ ਨੁਕਸ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਤੋਂ ਵੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮੁਕਤੀ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।

ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਰੁਦਰਾਕਸ਼ ਪਹਿਨੋ:
ਤੁਹਾਨੂੰ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਗਣੇਸ਼ ਰੁਦਰਾਕਸ਼ ਪਹਿਨਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਰੁਦਰਾਕਸ਼ ਨੂੰ ਪਹਿਨਣ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਰਿੱਧੀ-ਸਿੱਧੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਰੁਦਰਾਕਸ਼ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਤੁਹਾਡੀ ਯਾਦ ਸ਼ਕਤੀ ਨੂੰ ਤੇਜ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਤੁਹਾਡੀ ਬੁੱਧੀ ਅਤੇ ਵਿਵੇਕ ਨੂੰ ਵੀ ਵਧਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਗੱਲ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਮਾਨਸਿਕ ਤਣਾਅ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਰੁਦਰਾਕਸ਼ ਨੂੰ ਪਹਿਨਣ ਨਾਲ ਇਹ ਵੀ ਘੱਟ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਰੁਦਰਾਕਸ਼ ਤੁਹਾਨੂੰ ਨੌਕਰੀ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਵੀ ਬਹੁਤ ਸਫਲਤਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਗਣੇਸ਼ ਨੂੰ ਦੁਰਵਾ ਅਤੇ ਸਿੰਦੂਰ ਚੜ੍ਹਾਓ:
ਭਗਵਾਨ ਸ਼੍ਰੀ ਗਣੇਸ਼ ਨੂੰ ਦੁਰਵਾ ਨਾਲ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਲਗਾਵ ਹੈ। ਕਹਿਣ ਨੂੰ ਤਾਂ ਇਹ ਸਧਾਰਨ ਘਾਹ ਹੈ, ਪਰ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਗਣੇਸ਼ ਨੂੰ ਚੜ੍ਹਾਉਂਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਇੱਛਾਵਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਗਣੇਸ਼ ਜੀ ਨੂੰ ਸਿੰਦੂਰ ਦਾ ਤਿਲਕ ਚੜ੍ਹਾਓ ਅਤੇ ਫਿਰ ਉਸੇ ਸਿਂਦੂਰ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਮੱਥੇ ਨੂੰ ਸਜਾਓ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਸਾਰੇ ਦੁੱਖ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਣਗੇ ਅਤੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਆਵੇਗੀ।

ਗਣੇਸ਼ ਦੀ ਮੂਰਤੀ ਦੀ ਸਥਾਪਨਾ ਕਰੋ:
ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ‘ਚ ਗਰੀਬੀ ਹੈ ਤਾਂ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਘਰ ‘ਚ ਸਫੈਦ ਰੰਗ ਦੀ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਦੀ ਮੂਰਤੀ ਸਥਾਪਿਤ ਕਰੋ ਅਤੇ 7 ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਨਿਯਮਿਤ ਰੂਪ ਨਾਲ ਗਣੇਸ਼ ਦਾ ਵਰਤ ਰੱਖੋ ਅਤੇ ਮੂਰਤੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਆਖਰੀ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਵਰਤ ਰੱਖੋ ਅਤੇ ਮੂੰਗੀ ਦੀ ਦਾਲ ਦਾਨ ਕਰੋ।

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਚੰਗੀ ਲੱਗੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਸ ਆਰਟੀਕਲ ਨੂੰ ਲਾਈਕ ਅਤੇ ਸ਼ੇਅਰ ਜ਼ਰੂਰ ਕਰੋ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਹੋਰ ਲੇਖ ਪੜ੍ਹਨ ਲਈ ਹਰਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਰਹੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *