ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੀ ਨੀਂਦ ਵੀ ਸਵੇਰੇ 3 ਤੋਂ 5 ਵਜੇ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਖੁੱਲ੍ਹਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਜਾਣ ਲਓ ਭਗਵਾਨ ਇਹ 3 ਖਾਸ ਸੰਕੇਤ ਦਿੰਦੇ ਹਨ

ਤਣਾਅ ਸਮੇਤ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮਨੋ-ਸਰੀਰਕ ਕਾਰਨ ਨੀਂਦ ਨਾ ਆਉਣ ਜਾਂ ਰਾਤਾਂ ਦੀ ਨੀਂਦ ਨਾ ਆਉਣ ਲਈ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਹਨ। ਪਰ ਇਸ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਇਕ ਹੋਰ ਕਾਰਨ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਲੋਕ ਨਜ਼ਰਅੰਦਾਜ਼ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਕਿਹਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ਕਾਰਨ ਤੋਂ ਅਣਜਾਣ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਧਾਰਮਿਕ ਗ੍ਰੰਥਾਂ ਵਿਚ ਰਾਤ ਨੂੰ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਨੀਂਦ ਖੋਲ੍ਹਣ ਜਾਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਇਕੋ ਸਮੇਂ ਨੀਂਦ ਖੋਲ੍ਹਣ ਦਾ ਰਾਜ਼ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਸਾਡੇ ਜੀਵਨ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਚੀਜ਼ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ।
ਰਾਤ ਨੂੰ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸਮਿਆਂ ‘ਤੇ ਜਾਗਣ ਦਾ ਮਤਲਬ

ਹਰ ਰੋਜ਼ ਰਾਤ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸਮਿਆਂ ‘ਤੇ ਜਾਗਣ ਦੇ ਅਰਥ ਜਾਂ ਇਸ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਸੰਕੇਤ ਵੱਖੋ-ਵੱਖਰੇ ਹਨ। ਇਸ ਸਮੱਸਿਆ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਕੁਝ ਉਪਾਅ ਵੀ ਸੁਝਾਏ ਗਏ ਹਨ।

ਰਾਤ 9 ਤੋਂ 11 ਵਜੇ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਜਾਗਣਾ : ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਹਰ ਰਾਤ 9 ਤੋਂ 11 ਵਜੇ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਜਾਗਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਇਸਦੇ ਪਿੱਛੇ ਤੁਹਾਡੇ ਦਿਮਾਗ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਚਿੰਤਾ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ। ਬਿਹਤਰ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਰਾਤ ਨੂੰ ਸੌਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਚਿਹਰੇ ਨੂੰ ਠੰਡੇ ਜਾਂ ਸਾਧਾਰਨ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਧੋਵੋ ਅਤੇ ਮੰਤਰ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰਕੇ ਸੌਂ ਜਾਓ।

ਸਵੇਰੇ 11 ਵਜੇ ਤੋਂ 1 ਵਜੇ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਖੁੱਲ੍ਹਣਾ ਨੀਂਦ : ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਸਵੇਰੇ 11 ਤੋਂ 1 ਵਜੇ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਖੁੱਲ੍ਹ ਰਹੀਆਂ ਹਨ, ਤਾਂ ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਦਿਮਾਗ ਦੇ ਭਟਕਣ ਦੀ ਨਿਸ਼ਾਨੀ ਹੈ। ਬਿਹਤਰ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਸੌਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਨਾ ਸੋਚੋ। ਸਕਾਰਾਤਮਕਤਾ ਲਈ ਕੁਝ ਸੁਣੋ ਜਾਂ ਪੜ੍ਹੋ।

ਰਾਤ ਨੂੰ 12 ਤੋਂ 2 ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਜਾਗਣਾ: ਰਾਤ ਨੂੰ 12 ਤੋਂ 2 ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਜਾਗਣਾ ਤੁਹਾਡੇ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਕਿਸੇ ਅਣਜਾਣ ਸ਼ਕਤੀ ਦਾ ਹੋਣ ਦਾ ਸੰਕੇਤ ਹੈ। ਇਹ ਸ਼ਕਤੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜੀਵਨ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ਾਂ ਤੋਂ ਜਾਣੂ ਕਰਵਾਉਂਦੀ ਹੈ। ਆਪਣੇ ਜੀਵਨ ਬਾਰੇ ਸੁਚੇਤ ਹੋਣਾ ਅਤੇ ਗੰਭੀਰਤਾ ਨਾਲ ਸੋਚਣਾ ਬਿਹਤਰ ਹੋਵੇਗਾ।

ਸਵੇਰੇ 1 ਵਜੇ ਤੋਂ 2:00 ਵਜੇ ਤੱਕ ਜਾਗਣਾ: ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਤੇਜ਼ ਸੁਭਾਅ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ ਹੈ। ਬਿਹਤਰ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਆਪਣੇ ਗੁੱਸੇ ‘ਤੇ ਕਾਬੂ ਰੱਖੋ ਅਤੇ ਇਸ ਸਮੱਸਿਆ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਲਈ ਸੌਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੱਥ-ਪੈਰ ਧੋਵੋ ਅਤੇ ਠੰਡਾ ਪਾਣੀ ਪੀਓ।

ਸਵੇਰੇ 3 ਵਜੇ ਦੇ ਆਸਪਾਸ ਜਾਗਣਾ: ਇਹ ਇੱਕ ਨਿਸ਼ਾਨੀ ਹੈ ਕਿ ਬ੍ਰਹਿਮੰਡ ਅਤੇ ਬ੍ਰਹਮ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਉੱਠੋ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਦੇਵਤੇ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ। ਵਾਹਿਗੁਰੂ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰੋ ਕਿਉਂਕਿ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਸ਼ਕਤੀਆਂ ਤੁਹਾਡੀ ਉਡੀਕ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਹਨ, ਜੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਮਿਲਣ ਵਾਲੀਆਂ ਹਨ।

ਸਵੇਰੇ 3 ਵਜੇ ਤੋਂ ਸਵੇਰੇ 5 ਵਜੇ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਜਾਗਣਾ: ਇਸਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਕੋਈ ਅਣਜਾਣ ਸ਼ਕਤੀ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਜਾਗਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਪਰਮਾਤਮਾ ਦਾ ਨਾਮ ਲਓ।

ਸਵੇਰੇ 5 ਤੋਂ 7 ਵਜੇ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਉੱਠਣਾ: ਅਜਿਹੇ ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਜਾਗਣਾ ਭਾਵਨਾਤਮਕ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਦੀ ਨਿਸ਼ਾਨੀ ਹੈ। ਸਿਮਰਨ ਕਰਨਾ ਬਿਹਤਰ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *