ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲਿਓ ਗਰੀਬੀ ਅਤੇ ਕੰਗਾਲੀ ਦਾ ਕਾਰਨ ਹਨ ਘਰ ‘ਚ ਰੱਖੀਆਂ ਇਹ 3 ਚੀਜ਼ਾਂ ਸੁੱਟ ਦਿਓ ਬਾਹਰ, ਬਦਲ ਜਾਵੇਗੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ

ਤੁਸੀਂ ਕਈ ਅਜਿਹੇ ਦੁਖੀ ਲੋਕ ਦੇਖੇ ਹੋਣਗੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦੁੱਖ-ਦਰਦ ਪਿੱਛੇ ਹਟਣ ਦਾ ਨਾਂ ਨਹੀਂ ਲੈਂਦੇ। ਲੱਖ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਗਰੀਬੀ ਨੇ ਘੇਰ ਲਿਆ। ਚੰਗੀ ਕਮਾਈ ਕਰਨ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਵੀ ਪੈਸਾ ਹੱਥ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਰਹਿੰਦਾ। ਘਰ ਵਿੱਚ ਹਮੇਸ਼ਾ ਤਣਾਅ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਬਣਿਆ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਆਖ਼ਰ ਇਸ ਸਭ ਦਾ ਕਾਰਨ ਕੀ ਹੈ? ਜੋਤਸ਼ੀ ਸੁਨਿਧੀ ਮਹਿਰਾ ਨਾਰੰਗ ਨੇ ਮਨੁੱਖ ਦੀ ਇਸ ਬਦਕਿਸਮਤੀ ਨੂੰ ਉਸ ਦੀਆਂ ਕੁਝ ਗਲਤੀਆਂ ਨਾਲ ਜੋੜਿਆ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਘਰ ‘ਚ ਰੱਖੀਆਂ ਕੁਝ ਚੀਜ਼ਾਂ ਮਨੁੱਖ ਦੀ ਬਦਕਿਸਮਤੀ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ।

ਮਹਾਭਾਰਤ ਦੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ— ਜੋਤਸ਼ੀ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਸਾਡੇ ਘਰ ‘ਚ ਕਿਤੇ ਵੀ ਮਹਾਭਾਰਤ ਦੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਨਹੀਂ ਹੋਣੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਲੜਾਈ, ਬਹਿਸ ਅਤੇ ਤਣਾਅ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਆਪਣੇ ਬੈੱਡਰੂਮ ਜਾਂ ਡਰਾਇੰਗ ਰੂਮ ‘ਚ ਕਦੇ ਵੀ ਅਜਿਹੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਨਾ ਲਗਾਓ।

ਤਾਜ ਮਹਿਲ – ਤਾਜ ਮਹਿਲ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਕਦੇ ਵੀ ਘਰ ‘ਚ ਨਹੀਂ ਰੱਖਣੀ ਚਾਹੀਦੀ। ਤਾਜ ਮਹਿਲ ਬੇਗਮ ਮੁਮਤਾਜ਼ ਦੀ ਕਬਰ ਹੈ।ਘਰ ਵਿੱਚ ਮਕਬਰੇ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਜਾਂ ਪੇਂਟਿੰਗ ਰੱਖਣ ਨਾਲ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਸ਼ਕਤੀਆਂ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਵਧਦਾ ਹੈ।

ਗੁੰਝਲਦਾਰ ਤਾਰਾਂ – ਘਰ ਵਿੱਚ ਤਾਰਾਂ ਨੂੰ ਕਦੇ ਵੀ ਮਰੋੜਿਆ ਜਾਂ ਉਲਝਿਆ ਨਹੀਂ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ। ਲੈਪਟਾਪ ਜਾਂ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਦੇ ਚਾਰਜਰ ਦੀਆਂ ਤਾਰਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਉਲਝਣਾ ਨਹੀਂ ਚਾਹੀਦਾ। ਜਦੋਂ ਅਜਿਹਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਘਰ ਦੀ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਵੀ ਉਲਝ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਸੁੱਕੇ ਫੁੱਲ – ਸਾਡੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਕਦੇ ਵੀ ਮਰੇ ਹੋਏ ਫੁੱਲ ਨਹੀਂ ਹੋਣੇ ਚਾਹੀਦੇ। ਆਪਣੇ ਬੈੱਡਰੂਮ ਜਾਂ ਡਰਾਇੰਗ ਰੂਮ ਵਿੱਚ ਰੱਖੇ ਪੌਦਿਆਂ ਦੀ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇਖਭਾਲ ਕਰੋ। ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਲਗਾਏ ਫੁੱਲ ਕਦੇ ਵੀ ਮੁਰਝਾ ਨਾ ਜਾਣ। ਘਰ ਵਿੱਚ ਮਰੇ ਹੋਏ ਫੁੱਲ ਅਸ਼ੁੱਭਤਾ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ ਹਨ।

ਟੂਟੀ ਤੋਂ ਟਪਕਣਾ ਪਾਣੀ – ਘਰ ਦੀ ਟੂਟੀ ਤੋਂ ਪਾਣੀ ਟਪਕਣਾ ਮਨੁੱਖੀ ਬਰਬਾਦੀ ਦਾ ਸੰਕੇਤ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੀ ਰਸੋਈ ਜਾਂ ਬਾਥਰੂਮ ‘ਚ ਟੂਟੀ ਆਪਣੇ ਆਪ ਲੀਕ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਅਸ਼ੁਭ ਸੰਕੇਤ ਹੈ। ਅਜਿਹੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਜਲਦੀ ਤੋਂ ਜਲਦੀ ਠੀਕ ਕਰਵਾਓ।

ਖੜਾ ਪਾਣੀ – ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਜਾਂ ਘਰ ਦੇ ਆਸ-ਪਾਸ ਕੋਈ ਅਜਿਹੀ ਜਗ੍ਹਾ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਪਾਣੀ ਹਮੇਸ਼ਾ ਖੜ੍ਹਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਅਜਿਹੀਆਂ ਥਾਵਾਂ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਠੀਕ ਕਰਵਾ ਲਓ। ਘਰ ਦੀ ਰਸੋਈ, ਬਾਥਰੂਮ ਜਾਂ ਵਿਹੜੇ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਦਾ ਖੜੋਤ ਬਹੁਤ ਅਸ਼ੁਭ ਹੈ। ਇਹ ਘਰ ਦੀ ਆਰਥਿਕ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਵਿੱਚ ਰੁਕਾਵਟ ਦਾ ਸੰਕੇਤ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *