ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੀ ਹਥੇਲੀ ‘ਤੇ ਹੈ ਅਜਿਹਾ ਨਿਸ਼ਾਨ ਤਾਂ ਜ਼ਰੂਰ ਦੇਖੋ

ਕੁਝ ਲੋਕ ਹਥੇਲੀ ‘ਤੇ ਬਣੀਆਂ ਰੇਖਾਵਾਂ ਨੂੰ ਆਮ ਸਮਝ ਕੇ ਨਜ਼ਰਅੰਦਾਜ਼ ਕਰ ਦਿੰਦੇ ਹਨ, ਜਦਕਿ ਕਈ ਲੋਕ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਕਿਸਮਤ ਨਾਲ ਜੋੜ ਕੇ ਦੇਖਦੇ ਹਨ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਹਥੇਲੀ ਵਿਗਿਆਨ ਵਿੱਚ ਇਹ ਹਥੇਲੀ ਦੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ਬਹੁਤ ਖਾਸ ਮੰਨੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਹਥੇਲੀ ਵਿਗਿਆਨ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਹਥੇਲੀ ‘ਤੇ ਬਣੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਨਿਸ਼ਾਨ ਸਾਡੇ ਜੀਵਨ ‘ਤੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪਾਉਂਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਇੱਕ ਨਿਸ਼ਾਨ X ਵੀ ਹੈ। ਸਾਡੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਇਸ ਨਿਸ਼ਾਨ ਦਾ ਅਰਥ ਇਸ ਗੱਲ ‘ਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਨਿਸ਼ਾਨ ਹਥੇਲੀ ਦੇ ਕਿਸ ਹਿੱਸੇ ‘ਤੇ ਹੈ।

X ਲਾਈਨ ਨਾਲ ਕਿਸਮਤ ਦਾ ਕੀ ਸੰਬੰਧ ਹੈ :
ਇਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜਿਸ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਹੱਥ ਵਿੱਚ X ਦਾ ਨਿਸ਼ਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਉਹ ਬਹੁਤ ਗਿਆਨਵਾਨ, ਮਹਾਨ ਨੇਤਾ ਜਾਂ ਕੋਈ ਮਹਾਨ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਵਿਅਕਤੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਛੇ ਭਾਵਨਾ ਵੀ ਜ਼ਬਰਦਸਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਹਮੇਸ਼ਾ ਦੂਜਿਆਂ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਸਰੋਤ ਬਣਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਇਕ ਵੱਖਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਊਰਜਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਦੂਜਿਆਂ ‘ਚ ਖਾਸ ਜਗ੍ਹਾ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।

ਆਪਣੀ ਹਥੇਲੀ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰੋ :
ਉਂਗਲੀ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਵਾਲੇ ਸਥਾਨ ਨੂੰ ਗੁਰੂ ਪਰਵਤ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਗੁਰੂ ਪਰਬਤ ‘ਤੇ X ਦਾ ਨਿਸ਼ਾਨ ਹੋਣਾ ਬਹੁਤ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਨੂੰ ਪਹਿਨਣ ਵਾਲਾ ਵਿਅਕਤੀ ਬਹੁਤ ਬੁੱਧੀਮਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਬਹੁਤ ਤਰੱਕੀ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਇਸ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ X ਦਾ ਨਿਸ਼ਾਨ ਹੋਣਾ ਅਸ਼ੁਭ ਹੈ :
ਰਾਹੂ ਅਤੇ ਕੇਤੂ ਪਰਬਤ ਹਥੇਲੀ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਹਨ। ਕੇਤੂ ਪਰਬਤ ‘ਤੇ X ਦਾ ਨਿਸ਼ਾਨ ਹੋਣਾ ਚੰਗਾ ਨਹੀਂ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਕਾਰਨ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਜਵਾਨੀ ‘ਚ ਕਾਫੀ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਵੀ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਪੈਦਾ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪੈਸੇ ਕਮਾਉਣ ਵਿੱਚ ਵੀ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ।

ਅਜਿਹੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ :
ਵਿਚਕਾਰਲੀ ਉਂਗਲੀ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਦਾ ਸਥਾਨ ਸ਼ਨੀ ਪਰਬਤ ਦਾ ਹੈ। ਕੁਝ ਲੋਕਾਂ ਕੋਲ ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਪਹਾੜ ‘ਤੇ X ਦਾ ਨਿਸ਼ਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਹਥੇਲੀ ਵਿਗਿਆਨ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਅਜਿਹੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਗੱਡੀ ਚਲਾਉਂਦੇ ਸਮੇਂ ਬਹੁਤ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਅਜਿਹੇ ਲੋਕ ਅਕਸਰ ਹਾਦਸਿਆਂ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।

ਇਹਨਾਂ ਉਂਗਲਾਂ ਦੇ ਹੇਠਾਂ X :
ਰਿੰਗ ਫਿੰਗਰ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਦਾ ਸਥਾਨ ਸੂਰਜ ਪਰਬਤ ਹੈ। ਸੂਰਜ ਦੇ ਪਰਬਤ ‘ਤੇ X ਦੇ ਚਿੰਨ੍ਹ ਨਾਲ, ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਕਲਾ, ਦੌਲਤ ਅਤੇ ਪ੍ਰਸਿੱਧੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਬਹੁਤ ਸੰਘਰਸ਼ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ. ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇੱਜ਼ਤ ਵਿੱਚ ਵੀ ਕਮੀ ਆਈ ਹੈ।

ਅਜਿਹੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬੇਈਮਾਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ :
ਛੋਟੀ ਉਂਗਲੀ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਦਾ ਸਥਾਨ ਬੁਧ ਦਾ ਪਹਾੜ ਹੈ। ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਹਥੇਲੀ ਵਿੱਚ ਬੁਧ ਦੇ ਪਹਾੜ ‘ਤੇ X ਦਾ ਨਿਸ਼ਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਉਹ ਬੇਈਮਾਨ ਪ੍ਰਵਿਰਤੀ ਵਾਲੇ ਮੰਨੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹਿਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *